Thông tin: Nội Soi Đại Tràng Gây Mê Hay Không Gây Mê?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi webmaster, 26/7/2016.

1. online_tainha

online_tainha Thành viên hội Cún 82

Em kể với cả nhà chuyện em đi khám đại tràng, chả đc áp dụng công nghệ tiên tiến như bây giờ đâu hic hic
    - tại BV huyện, đc khám vì nghi vấn, họ cho uống nước thật nhiều để đi tiểu, sau đó nhét 1 ống vào mũi hay miệng ý, chả nhớ... Nó đau, khó chịu..... --> xong, bị đại tràng!
    - Tại pk trên tỉnh, cậu bác sĩ trẻ (rất trẻ) khám bằng cách nhét ống qua hậu môn. Cách này đau mít lắm luôn hic hic
    Nghĩ lại vẫn kinh
    Giờ chắc chả ai khám kiểu như này nữa các mẹ nhỉ?

Đang tải...

2. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

em ko nội soi đại tràng mà nội soi dạ dày, lúc đầu ko cho dây vào được người cứ giật đùng đùng mà miệng ko mở ra đút cái dây vào họng còn không cho đưa vào, xong có 2 bác sỹ phải ghì tay và chân xuống rồi luồn dây vào bác sỹ bảo nuốt vào mà cứ dùng lưỡi đẩy ra khủng khiếp lắm, mà lần 2 thì dễ dàng hơn nuốt vào thẳng tuột cái xong mà vẫn khó chịu. Chi phí thì hết 550k thì phải ko bảo hiểm em đi dịch vụ em nội soi ở bn E gần nhà. lúc đó em bị loét nặng lắm tưởng ung thư cơ mà sau này uống thuốc xong đi nội soi lại hết loét chỉ bị viêm thôi giờ chắc khỏi luôn rồi ko thấy đau nữa

webmaster thích bài này.
  3. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

A Kiên bị trào ngược thực quản có thể tham khảo thực phẩm chức năng curcumin nano nhé. Vì loại này rất tốt cho dạ dày, đại tràng, phòng chống ung thư. Mẹ em có biểu hiện trào ngược dạ dày, dùng 1 tháng là không còn hiện tượng nữa.

webmaster thích bài này.
  4. nguyenlan04

nguyenlan04 Sofa Malaysia nhập khẩu da thật 100%

Em cũng chọn nội soi dạ dày gây mê tại bệnh viện đại học Y. Lần trước chọn không gây mê, nội soi xong em sợ mãi. Em cũng đang định đi nội soi trực tràng, phân vân quá không biết nên chọn gây mê hay không gây mê đây. Để em thử dũng cảm chọn theo bác Bh Kiên xem thía nào ạ. Cũng tiết kiệm được một khoản tương đối.

webmaster thích bài này.
  5. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Trước anh cũng uống thử tinh bột nghệ gần 1 năm rồi mà chẳng thấy ăn thua gì cả. Không biết loại của em có gì khác không?

6. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Nội soi đại tràng thì đơn giản hơn nhiều so với nội soi dạ dày nên không gây mê thì tiết kiệm được cũng tương đối.

nguyenlan04 thích bài này.
  7. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Ôi e đang quan tâm tới cái này nghe mà e sợ wa

8. daohoadt

daohoadt Bắt đầu nổi tiếng

trời ơi đọc cmt của các mẹ mà phát sợ quá ạ, e đang bảo đi khám đại tràng đây mà nghe đến nội soi đã phát sợ rồi. Chết mất thôi

9. thuhangpham

thuhangpham Bắt đầu tích cực

Sau hàng năm chần chừ vì sợ, ngày mai tớ đi soi đt đ d tại Thu cúc. Đứa em bạn nói bây h vào các bv nội soi dt, bs đều tư vấn nên gây mê, phần vì bv tăng thu nhập, phần vì nếu có polip thì cắt luôn, nếu soi sống sẽ ko cắt đc, khi ấy lại gây mê nữa thì đau 2 lần ,

10. ngoclam231

ngoclam231 Thành viên chính thức

Giờ người ta gây mê hết mà. Mình đã sợ mà bác sỹ cũng đỡ vất vả. trước em có bị dạ dày đi nội soi mà khiếp đảm giờ vẫn sợ. Ah nhân đây nếu mn mà bị dạ dày có Hp thì ngoài phác đồ kháng sinh bác sĩ kê nên sử dụng thêm Gastimunhp nữa nhé. Hiệu quả lắm ạ

11. ngocthy17

ngocthy17 Thành viên tập sự

Cả nhà cho mình hỏi hôm tháng 7 mình đã nội soi dạ dày bị viêm phù nề về uống thuốc đỡ xong sang tháng 9 lại đau tiếp đầu tháng 10 mình đi nội soi cũng bị vậy mà về uống thuốc đỡ xong lại đau tới bây giờ, thỉnh thoảng nóng rát trên rốn hai bên trái và phải dưới rốn, mẹ mình nói nên đi nội soi đại tràng xem thử nhiều khi bị đại tràng làm ảnh hưởng, mình tính nội soi đại tràng không gây mê tiết kiệm chi phí, mà hỏi ai họ cũng nói đau, mình đang phân vân không biết nội soi gây mê hay không gây mê ???

12. ngocthy17

ngocthy17 Thành viên tập sự

Bạn ơi nội soi đại tràng không đau bằng dạ dày ah ?

13. transonvcc

transonvcc Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang định đi nội soi đại tràng mà băn khoăn gây mê hay không gây mê. Vào đây đọc chắc quyết gây mê thôi, sợ đau lắm. Mà cho mình hỏi nội soi đại tràng và trực tràng là một phái không ạ ?

14. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng