Toàn quốc: NỘI THẤT PHÒNG NGỦ TRẺ EM - CHĂN DRAP hoạt hình Disney dành cho Bé TRAI Bé GÁI SIÊU XINH!

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi AnTam, 31/7/2012.

1. Me Ốc zin

Me Ốc zin Thành viên chính thức

Ðề: ANTAMKIDS -Nội Thất TRẺ EM : Nhận đặt đóng Bàn học, Giường, Tủ, Giá sách, Cũi… Giá cực

Chị muốn đặt giường 2 tầng giống bạn gì đó giá thế nào em, PM chị nhé. Thanks em

AnTam thích bài này.
  2. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Ðề: ANTAMKIDS -Nội Thất TRẺ EM : Nhận đặt đóng Bàn học, Giường, Tủ, Giá sách, Cũi… Giá cực

Cám ơn chị nhiều, em sẽ nhắn YM chị nhé!
    Lâu quá ko thấy chị online ạ!

3. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

KH đang lựa chọn 1 trong các em cũi đa năng bảo vệ Bé yêu này!
    Giá cực mềm mại!

Em cập nhật tiếp nhé!

4. Me Ốc zin

Me Ốc zin Thành viên chính thức

Em ơi nếu đặt hàng thì bao lâu mới có hàng hả em. Thanks em

AnTam thích bài này.
  5. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Chào chị,

Nếu là bàn học, giá sách thì từ 5 - 7 ngày!
    Còn giường thì phải trên 7 ngày chị ah. Thương thường là 7 - 10 ngày!
    Đấy là gỗ công nghiệp chị nhe!

Còn các loại gỗ tự nhiên thì tùy loại em phải xử lý kỹ thuật lâu hơn cho gỗ khô, chống mối mọt!

Cám ơn chị nhiều!:)

6. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

[h=1]7 bước trang trí phòng cho bé yêu[/h]Trang trí phòng cho bé thường đơn giản hơn là những căn phòng khác trong nhà nhưng lại thú vị hơn rất nhiều. Tuy nhiên bạn cũng cần biết các bước cơ bản để có thể thực hiện công việc này.

Các mảng màu hồng đậm và nhạt hòa quyện trong căn phòng của bé gái.

Dù cho bạn là một người trang trí nghiệp dư hay mà một nhà chuyên môn trong lĩnh vực này thì trang trí phòng cho trẻ luôn là một sự công việc đòi hỏi sự sáng tạo và tinh tế. Sau đây là các bước để có một căn phòng xinh xắn cho bé yêu của bạn.

Bước 1: Thử nghiệm với màu sắc. Những màu rõ nét và những họa tiết rực rỡ có thể khiến cho căn phòng của bé trở nên vui nhộn và cởi mở hơn. Bạn có thể sơn toàn bộ căn phòng với màu đỏ hoặc sử dụng những khuôn tô màu để tạo ra những họa tiết hình học lớn trên các bức tường. Bạn nên để trẻ tự chọn màu sơn tường yêu thích (nếu như trẻ đã đủ lớn để có thể làm điều đó). Sau khi trẻ chọn màu bạn có thể dùng màu trẻ thích làm màu chủ đạo hoặc kết hợp với các màu khác một cách hài hòa. Như thế trẻ sẽ có được căn phòng với màu sắc thực sự là của chúng và có cảm giác được tham gia vào công việc “quan trọng” này.

Hình ảnh của món đồ chơi mà bé yêu thích luôn hiện ra trong căn phòng của mình.

Bước 2: Chú trọng đến hình ảnh mà trẻ yêu thích. Nếu trẻ thích những chú cún thì bạn có thể sơn hình ảnh những chú cún đang nô đùa trên các bức tường. Điều này sẽ khiến trẻ cảm thấy thích thú và cảm nhận được sự quan tâm của bạn đến sở thích của chúng.

Bước 3: Sử dụng những đồ dùng đa chức năng. Căn phòng của bé thường bao gồm nhiều chức năng như dành cho việc ngủ, học và vui chơi. Bạn nên lựa chọn những đồ dùng đa chức năng cho phòng của bé. Ngoài tác dụng tiết kiệm không gian, những đồ dùng này sẽ làm cho bé có cảm giác khám phá những chức năng khác nhau của chúng. Một chiếc giường với những kệ bên dưới có thể dùng làm nơi để đồ chơi cho bé khi còn nhỏ và tận dụng làm giá sách khi bé bắt đầu đến trường. Hoặc một chiếc giường với bàn học có thể kéo ra khi cần dùng.

Một chiếc giường "đa năng" dành cho những đứa trẻ yêu khám phá.

Bước 4: Ước tính không gian chứa đồ mà trẻ cần dùng đến và nhân đôi chúng lên. Thường phụ huynh luôn đánh giá không đúng về số lượng đồ chơi, sách vở và những đồ dùng khác của trẻ tích lũy qua hàng năm. Nếu như bạn có một bức tường hoặc một góc nào đó thừa ra, hãy đặt những chiếc tủ hoặc kệ chứa đồ cho trẻ.
    Bước 5: Khắc phục những điểm bất lợi về kiến trúc. Những căn phòng nhỏ có thể trở nên rộng hơn khi được sơn màu vàng nhạt. Một căn phòng với những góc nhỏ không dư thừa có thể trở nên độc đáo khi bạn biết tận dụng nó.

Trẻ cũng có thể tự trang trí cho căn phòng để thể hiện óc sáng tạo của mình.

Bước 6. Khuyến khích trẻ có nêu ý kiến trong việc trang trí phòng. Điều này rất quan trọng đối với những trẻ đã bắt đầu có nhận thức và những cặp anh chị em khi sử dụng chung một phòng. Những cặp anh chị em có sở thích hòan toàn khác nhau những vẫn có thể hòa hợp trong cùng một căn phòng miễn là chúng có được khoảng không gian riêng của mình, dù là nhỏ bé.

Bước 7: Tạo không gian an toàn cho trẻ. Cố định những tủ đựng đồ vào tường. Đặt khóa cho cửa sổ. Kiềm tra độ chắc chắn của những bức tường và chất lượng của sơn tường, đặc biệt là đối với những ngôi nhà được xây dựng trước năm 1978.

Theo Đô thị

decute_comxinh thích bài này.
  7. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

[h=2]Trang trí phòng để phát huy khả năng của trẻ[/h]
    Con bạn có những năng khiếu hay sở thích đặc biệt như hội họa, âm nhạc, thiên văn, thể thao, ... và chúng muốn lớn lên sẽ trở thành những tài năng thực sự trong những lĩnh vực đó. Hãy thông qua việc chọn phong cách của căn phòng mà giúp chúng phát triển được những kỹ năng đó.

Bước 1. Chọn phong cách.

Bước này cần có sự kết hợp giữa bố mẹ và con cái, giữa gia đình và nhà trường để tìm ra năng khiếu hay sở thích nổi trội nhất của con. Từ đó có thể xác định được phong cách cho căn phòng của tài năng tiềm ẩn này. Có thể trẻ có những năng khiếu về lĩnh vực này và lại có những sở thích trong lĩnh vực khác. Khi đó cần nhờ đến những nhà chuyên môn để tìm cách kết hợp được tất cả vào trong một phong cách sao cho hài hòa.

Bước 2. Lên danh sách những trang thiết bị cần thiết.

Ngoài những thứ đồ chơi thông thường, những tài năng trẻ thường cần nhiều vật dụng khác trong lĩnh vực quan tâm của mình. Nhạc cụ, dụng cụ thể thao là những loại trang thiết bị dễ kiếm. Những bộ đồ nghề kỹ thuật như kính thiên văn, trang thiết bị hàng hải, ... thường cần được đặt hàng hoặc dày công tìm kiếm ở các cơ sở chuyên ngành. Việc có được đầy đủ các vật dụng khiến cho niềm say mê của trẻ tăng thêm và những sự ủng hộ của bạn càng làm tăng tinh thần lạc quan của chúng. Cũng không nên quá cầu toàn mà mang về quá nhiều đồ vật, chúng sẽ làm cho căn phòng chật chội và giảm hiệu quả mong muốn.

Bước 3. Chọn mẫu mã và cách trang trí

Để làm được điều này bạn có thể sử dụng các phương tiện khác nhau như tìm hiểu trên sách báo, qua trí tưởng tượng của trẻ, nhờ đến các chuyên gia, và có thể tìm kiếm trên mạng. Bạn cần chú ý đến từng chi tiết cụ thể như thể loại nhạc nào con bạn thích, môn thể thao nào chúng muốn chơi, vì cùng chung một lĩnh vực nhưng các thể loại lại có những cách trang trí và trang bị khác nhau.

Việc chọn màu sơn và cách sơn cho căn phòng cần được chú ý đầu tiên, vì nó còn quyết định đến cách sắp xếp các đồ vật sau này. Nếu con bạn đủ lớn để tự quyết định được, nên nhường quyền quyết định một số vấn đề cho con bạn, khi đó chúng sẽ có được cảm giác tự tin hơn.

Bằng cách này bạn có thể giúp được con trẻ phát triển một cách tốt nhất những khả năng của chúng mà hoàn toàn không cần sử dụng đến những biện pháp cưỡng bức.

(st internet)

8. Hongtham

Hongtham LÁ NƯƠNG - 0989166965

Em đang tìm mẫu để đóng bộ bàn giá sách cho bé nhà em đây. Khi nào có mẫu ưng thì em pm chị nhé.

AnTam thích bài này.
  9. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Cám ơn bạn nhé!
    Mình chưa kịp úp các mẫu đẹp xinh!
    Bạn cứ kiếm mẫu rồi đưa mình, sẽ làm theo mẫu & còn đẹp hơn, luôn!
    mình đang xây dựng cơ sở nên còn thiếu nhiều lắm ý!

10. tôm hùm xinh

tôm hùm xinh Thành viên nổi tiếng

như mẫu giường bên trái hình thứ 3 từ trên xuống kích thước ntn và giá là bao nhiu chị ơi

AnTam thích bài này.
  11. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

1 vài mẫu giá sách xinh xắn em show cho 1 chị tối qua allo hỏi em ạ!

Nếu đóng gỗ tự nhiên chị có thể đóng gỗ sồi nga giá cũng tương đương với gỗ thông
    mà trang trí sơn đẹp hơn & xử lý chống mối mọt thì tốt hơn gỗ thông đấy ạ!

[​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 14/8/2012
  12. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Hihi, cám ơn mẹ cháu, là em giường con voi - chiều mình báo bạn nhé!

Cái nick của bạn là tôm hùm mà xinh nữa nên thấy dễ thương quá!
    avatar hình bé con tự nhiên iu thế
    (u)
    :heart:

13. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Mời các mẹ vô xem em trình diễn nghệ thuật nè...xinh yêu quá:rolleyes:
    Ai muốn lung linh nhí nhảnh như em, xin mời.................nào!(u)
    Các bé nhìn thấy các hình động dễ thương như này sẽ thích & yêu
    AnTamKids lắm đây:heart: , lalala.....:-\":-\".......:)

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

14. vanhang

vanhang Thành viên nổi tiếng

Ái chà, AnTam mở top nào là cứ hot hòn họt top đóa, mềnh tòa mòa quá, chạy vô coi mặt AnTam mà sao hình không hiển thị nhể??????

AnTam thích bài này.
  15. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Ới chị ơi, hình nhà em đây!
    Cám ơn chị đã ghé thăm tòa biệt thự nhà em!:D
    ko hiểu sao lúc nhìn được lúc ko chị ạ:D!

Phong trào show hình tại topic bán hàng đang được đông đảo chị em hưởng ứng, tuy nhiên còn ngần ngại....nên em tiên phong & đồng hành cùng chị em,
    cùng nhau chia sẻ cách tốt nhất để xóa tan cái nhìn internet là ảo đi, góp phần làm cho môi trường mạng thêm thân thiện, tin cậy của nhiều chị em chúng mình!
    hihii

Em xin chào bác,
    nếu ko xem đc ngay đây thì mời bác vô link này là thấy em đang mỉm cười với bác đới..........:)

16. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Giải trí cùng các bé đáng yêu với đồ nội thất dễ thương đây chị em ơi...lalala

Người lớn thì cưa sừng làm nghé!
    còn các bé nghé con đây mọc sừng sớm hơn, thể hiện trí tuệ cực funny này, hihi:D

Mẹ bảo còn tè dầm sẽ đánh, nằm thế này cho yên tâm.

Con có ngủ đâu, con đang... tựa đầu vào giá sách suy nghĩ.

(st)

17. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Giải trí cùng các bé đáng yêu với đồ nội thất dễ thương đây chị em ơi...lalala

Người lớn thì cưa sừng làm nghé!
    còn các bé nghé con đây mọc sừng sớm hơn, thể hiện trí tuệ cực funny này, hihi:D

Mẹ bảo còn tè dầm sẽ đánh, nằm thế này cho yên tâm.

Con có ngủ đâu, con đang... tựa đầu vào giá sách suy nghĩ.

(st)

18. phonglinh36

phonglinh36 Thành viên rất tích cực

mẹ nó ơi, em muốn đặt đóng cũi cho em bé kích thước 70*100cm , gỗ xoan đào, 2 nấc. ko phun sơn mà để màu gỗ tự nhiên, có xử lí chống mọt. mẹ nó cho em xin mẫu và báo giá nhé?

AnTam thích bài này.
  19. haitintin74

haitintin74 rất thơm & thơm rất lâu..

Em ui
    Em nhiều khách rồi phải ko?
    chúc em thành công nhé.

AnTam thích bài này.
  20. AnTam

AnTam www.antamkids.vn

Cám ơn chị nhiều! (u)
    Chị xông hàng nhà em ở tầng thứ 10 đấy ạ!

Hôm khai trương ko có chị, hihi, em thấy dạo này chị bận bịu quá nên em ko mời chị dự khai trương online topic nàh em:D

Sắp được gặp chị rồi, lần trước chính ra chả nói chuệyn với nhau được mấy chị nhỉ!
    Lần này em phải túm chị hỏi thăm nhiều hơn về chị, về công việc & gđ, hihi................
    :)

haitintin74 thích bài này.