Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi gautrucHN, 27/10/2010.

1. gautrucHN

gautrucHN Thành viên chính thức

Ðề: Nước mía ăn kiêng vừa giảm béo vừa thanh lọc cơ thể!

hi hi...thêm tư vấn viên nữa rùi!
    Chị thích nhất vẫn là ăn bún phở hoặc cháo loãng, nhiều nước và ít cái thôi. Chắc tại chị làm nhiều chăng?
    Tình hình cunphuong83 thế nào? Tăng lên hay giảm đi đấy?

Đang tải...

2. Mẹ BiChua

Mẹ BiChua Bắt đầu tích cực

Chào cả nhà, tớ đã thực hiện được 8 ngày rồi, cân nặng thì chưa giảm nhưng người thấy nhẹ nhõm dễ chịu hẳn. Tớ tìm tòi thêm và đọc được cái này:

http://tambut.wordpress.com/2009/11...hể-nhịn-an-12-ngay-kinh-nghiệm-của-thanh-mai/

Tớ quyết định sẽ thực hiện 12 ngày như bài báo để tẩy các loại cặn bã trong cơ thể luôn. Tớ mà khoẻ mạnh "xinh xắn hơn bây giờ" thì tớ sẽ không cho chồng tớ nói bất cứ câu nào vào mỗi đợt thanh lọc cơ thể của tớ nữa vì hiện giờ tớ vẫn hay phải vào mục hướng dẫn nấu nướng để tìm món ăn nấu cho hai bố con ăn mà, mà đã vào đến các mục nấu ăn thì tớ lại thích ăn món nào đấy được hướng dẫn chi tiết đến nỗi tớ cảm thấy được cả mùi vị món ăn luôn, và thế là tớ lại thèm ăn và thấy đói, chồng thấy thế rất hả hê dụ dỗ vợ ăn cùng, bảo là sẵn béo xấu rồi, lại thích ăn thế thì gầy sao được, anh chả thấy em gày đi tẹo nào hết...

Trời đất ạ, tại sao cái topic hay thế này lại không đặt ở mục giảm béo gì gì đó mà lại đặt ở nơi toàn cái ăn thế không biết......

3. cunphuong83

cunphuong83 Thành viên đạt chuẩn

Hì hì, nghe chị tư vấn nhiều rùi nên em biết được cái gì thì share với các mẹ thôi ạ.
    Chị ơi, em bây giờ không ăn cơm buổi tối luôn, toàn ăn củ đậu hoặc bưởi thôi. Cũng mệt hơn phương pháp uống nước mía nhiều nhưng mà cũng giảm được 1kg/tuần chị ạ. Như thế là mừng rồi vì em không có thời gian đi tập thể dục. Nhưng quen giảm cân nhanh với nước mía rùi nên giảm cân thế này hơi sốt ruột. Em đang định nửa tháng nữa sẽ thực hiện một đợt ăn kiêng với nước mía đây hihi.

4. congchuacoi

congchuacoi Thành viên tập sự

e đã kết thúc 14 ngày ăn kiêng. Từ ngày thú 11 e mới giảm được 1kg, 3 ngày tiếp theo e giảm được 0,5kg nữa. Vòng 2 giảm 4cm. Mặc quần áo thấy bụng gọn hơn nhiều. Có lẽ e giảm ít vì e chỉ béo mỗi bụng, mà mỡ bụng có lẽ khó giảm. Với e thế này là thành công rồi. e cám ơn chị Hồng đã chia sẽ pp này.
    Một thời gian nữa e sẽ thử áp dụng pp e vừa mới đọc được trên WTT (đây có lẽ là pp kết hợp Master Cleanse và Low Carb). E post cho các chi xem thử nhé:
    """ Kinh nghiệm của mình nhé các Mẹ. Kinh nghiệm này vô tình tìm ra được và đến bây giờ cố gắng lắm cũng chưa có can đảm làm lại. Nhưng mình nghĩ kết quả là chắn chắn đấy.

Cách đây hơn 2 năm, chuẩn bị đám cưới, mình hơi mũm mĩm một chút. 55kg, 162m. Kế hoạch là phải còn 48-50kg thôi để mặc áo cưới còn có vài anh hối hận chứ nhỉ? Mình quyết tâm ăn kiêng 1 tháng nhé. Đúng 1 tháng.

Mục đích của mình lúc đó là giảm béo thôi, chứ không phải chăm sóc da. Mà kết quả tuyệt vời, không spa nào sánh được. (đó là theo mọi người khen, cứ coi là đúng vậy )

Trước hết mình phải cleansing cơ thể trong 2 ngày. Không ăn gì cả. 8-10 ly nước gồm nước chanh + maple serup (hoặc mật ong). Nếu các bạn muốn tìm hiểu về cleasing loại này thì search lemonate cleasing. Bây giờ mình kg ăn kiêng gì đâu nhưng cứ 2 tháng mình lai cleansing 1 lần cho cơ thể thải chất độc đó. Mình không biết nhiều về y học đâu nhé, nên các bạn tự tìm hiểu và quyêt định.

Mình uống 2 ngày, đảm bảo không chết vì đói đâu . Maple sẻup hoac mât ong có chất đường, cơ thể sẽ có năng lượng.

5 ngày tiếp theo thì mình ăn, muốn ăn bao nhiêu thì ăn, khong han che, nhưng thực đơn là: Không chiên, không xào, không 1 chút mỡ nào hêt, không 1 chut tinh bôt như cơm, bánh mì, không đường. Mình chỉ ăn : thịt heo nạc, thịt ức gà, thit bò, đặc biệt là cá. Đủ loại cá, mình thì ăn cá hồi nhưng cá nào cung được, mỡ cá ăn đươc (kinh nghiệm của mình thì mỡ cá đẹp da !). Mình mua rất nhiều đầu cá hồi về, cho cà chua vào nấu riêu cá, thế là ăn thôi. Và đăc biệt rất nhiều rau xanh. Mình nướng cá, thịt rồi lấy rau cuộn cá, thịt chấm mắm chua ngot. Ngon phết, không thèm cơm đâu. . Trái cây cũng thoải mái luôn, nhưng không ăn những loai có đường nhiều như chuối chẳng hạn.

Đó là thực đơn 1 tuần. Mình làm liên tiếp như vây 4 tuần.

Đó là chăm sóc inside, còn outside nữa chứ. Đủ loại mặt na, đa số là thiên nhiên thôi: mật ong và chanh (da mình oily), dưa leo. Thêm môt mặt nạ mình thấy tốt đối với mình là clay mask, mặt nạ bùn hay đất sét gì đó. Lấy chất nhờn va sach da. Oat meal, yến mạch, mình xoa khoảng 1 phút khi rửa mặt cũng thấy tot.

Ố là la, sau 4 tuần nâng cấp sắc đẹp cấp kỳ, mình chi còn 49kg và da mặt thì mình không ngờ là được tất cả mọi người khen. (Nói thêm là mình ở nước ngoài, có năm ở bên này đang mùa đông, da tráng và má có ửng chút hồng hồng mà vè Vn cũng chẳng được ai khen ). Thế mà lần đó ai cũng khen. Thêm nữa là, bà Dì mình, Dì nhưng mói 36t thôi, cũng về ăn đám cưới cháu nên cũng kế hoạch giảm cân giống mình. Ai cũng khen ngây ngất. Mình không hề trang điểm gì cả, mà câu đầu tiên ai cũng nói, da đẹp the'. Và câu thứ 2 là, ốm quá, không tốt (ui, nhưng mình rất khoái ). Bi giờ thì mình lãi mũm mĩm rùi - 55kg

Tất cả phu nữ nhà mình sau đó ai cũng lên kế hoạch ăn như vậy 1 tháng. Tuy nhiên đến giờ chưa thấy ai thành công (hình nhu tối đa được 2 ngày). Ai cũng nói thèm cơm quá. Các bạn chú ý là mình không hề ăn tinh bôt, đường và chất béo nhé. Nếu có chất béo và đường thì chỉ có trong mỡ cá hoặc trái cây thôi.

Mình cũng không thử lại được, vì ông xã ngày nào cũng nấu đồ ăn ngon quá, cầm lòng không được """

5. congchuacoi

congchuacoi Thành viên tập sự

À mà chị nào ăn được thịt có thể áp dụng PP Low Carb cũng rất hiệu quả nhé. Đợt trước e sinh bé thứ 2 được hơn 1 năm e cũng theo pp Low Carb trong 2 tháng và giảm được 9 kg, va cũng chỉ bị mệt mấy ngày đầu thôi, còn về sau thì bình thường

6. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

cho mình tham gia phương pháp này với. mình mới dùng pp Low Carb được 19 ngày giảm 2 kg ( hiện 50kg) nhưng mình bị tác dụng phụ quá nên thôi không theo nữa . từ mai mình sẽ theo pp này nhưng phải tầm 9 h sáng mình mới uống nước muối được tại phải đưa con đi ăn sáng rồi đi học đã nhưng mình nghĩ là không sao vì từ khi ngủ dậy đến khi uống nước muối mình vẫn không ăn gì cả mà.

7. bi2004

bi2004 Bắt đầu nổi tiếng

thực ra mình đã nghe pp thải độc này rồi nhưng mấy năm trước thì không biết là thải độc thì phải vào ngồi trong WC nên khi uống nước muối thì khoảng 30p sau mình đau bụng thế là sợ quá bỏ luôn, hồi đó mình tưởng là tại uống muối hạt to nên bị ngộ độc ( hi hi tại muối hạt to trông cũng không được sạch) .từ mai mình sẽ mua nước mía ở Hàng Điếu từ buổi tối mang chai 1,5l đã có nước cốt 1 chanh rồi về nhà cho 1/4 quả ớt vào thế là mai có đồ uống cả ngày. Mình nói thế đúng chưa các mẹ ơi

8. AnChi

AnChi Bắt đầu tích cực

Mình đánh dấu để đọc kỹ sau, giờ sắp cho bé đi ngủ. Cứ tưởng nước mía nhiều đường nên dễ lên cân, mình thích lắm mà không dám uống nhiều.

9. cunphuong83

cunphuong83 Thành viên đạt chuẩn

Bạn nói thế là chuẩn ko cần chỉnh rồi đấy! Chúc bạn thành công nhé ;)

10. gautrucHN

Bạn tính nhé: 1,5l nước mía = 5 cốc thì phải cộng thêm 10 thìa nước chanh (ít nhất phải là 2 quả chanh mới đủ nhé). Khi pha xong nếu uống thấy ngọt thì bạn có thể pha loãng thêm tùy ý.
    Chúc bạn sớm tìm được vòng đo lý tưởng!!!

11. gautrucHN

Uống nhiều rất mát và tốt với điều kiện bạn phải hạn chế các đồ ăn khác. Vì đúng là nước mía cung cấp khá nhiều đường nên mọi người vẫn bảo uống nước mía dễ bị lên cân. NHưng theo phương pháp này thì chỉ uống nước mía không ăn các loại khác nên mới giảm cân bạn ạ, đừng nhầm lẫn đấy!

12. gautrucHN

Tốt nhất là thải độc cơ thể lúc mới ngủ dậy (bắt đầu hoạt động), nhưng nếu điều kiện không cho phép thì bạn uống muộn hơn cũng được. Chúc bạn vượt qua 10 ngày khó khăn nha!

13. gautrucHN

Em cho cơ thể giảm từ từ thôi, đừng giảm nhanh và nhiều quá cơ thể mình dễ bị sốc đấy em. Nó sẽ phản ứng lại bằng cách truyền tín hiệu cho bộ não dạng "cấp cứu", sau đó não sẽ chỉ thị cho thần kinh kích thích cảm giác thèm ăn, khi ăn thì bộ tiêu hóa làm việc tối đa giữ chất lại tạo thành...mỡ để dự trữ cho cơ thể. Đó là phản xạ tự nhiên em nhé, nên mình cứ giảm chậm chắc còn tốt hơn em ạ.

14. gautrucHN

Hi hi...tại bận nên chẳng có TG onl mấy, tớ ít khi vào các mục khác lắm, ngày trc KD thực phẩm thì chỉ vào khu "nội trợ" "thực phẩm và các đồ dùng gđ" chấm hết. Khi mở topic này quen tay vào mục "nội trợ" để xí chỗ :)
    Mà chồng tớ ngày trc cũng thế đấy, chẳng chê vợ một lời dù ai nói cũng chỉ cười. Nhưng sau khi tớ "nhỏ xinh" thì sung sướng ra mặt nàng nhé! Chẳng tin đc các ông ấy đâu he he...

15. hawai_newyork

hawai_newyork Thành viên tập sự

hây za em trở lại với cách nc mía của chị hope thành công
    lấn đầu tiên e làm giảm 2,5kg sau 9 ngày rùi lên lại 5kg trog 2 tuần
    lần 2 giảm 3kg sau 9 ngày hic hic
    ko lần nào qua dc ngày thứ 9

16. hawai_newyork

hawai_newyork Thành viên tập sự

ún nước muối như là 1 cực hình

17. meobeovitu

meobeovitu Thành viên tích cực

Hic. Chị Gấu trúc ơi, em bị ốm khật khừ nên được có 6 ngày rưỡi đã phải dừng lại quá trình ăn kiêng rùi. Em giảm được 1,5kg và giảm vòng 2 được 1 sz thắt lưng. Nhưng từ hum đấy đến h lại phải ăn ún đầy đủ nên hình như lại béo trở lại. Buồn quá chị ah. Nhưng đợi hết ốm và đỡ lạnh thì em sẽ làm lại. :).

18. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

ôi bạn này kì công quá, mình copy về cho mama mình, nhưng sợ lớn tuổi rồi ko áp dụng được quá

19. gautrucHN

Càng lớn tuổi càng nên "thanh lọc" cơ thể bạn ạ, vì các bộ phận trong cơ thể con người sau TG dài hoạt động cũng cẫn được nghỉ ngơi, bảo dưỡng chứ! Sếp mình 60 tuổi cũng làm đó thôi, đảm bảo không có gì hại cho cơ thể cả!
    Dĩ nhiên đối với những trường hợp người già nhiều tuổi quá thì mình không dám khuyên vì chưa thấy ai thử hi hi...

20. alie.nguyen

alie.nguyen Banned

Chào chị gautrucHN :) ( Em thích gọi nick chị thế này mặc dù biết chị tên là Hồng, mà em thắc mắc ko hiểu sao h chị gầy rồi mà lại lấy nick là gautruc ^^ )
    Trong "thực đơn" của chị có lưu ý một điều là uống nước muối nhưng là nước muối không iot, em không hiểu điều này có quan trọng hay ảnh hưởng gì không, nhưng hôm đầu tiên em uống nước muối nhưng là pha loại muối có iot, thì khoảng 1 tiếng sau em đi "té de" ^^, nhưg ngày thứ 2 và thứ 3 em uống nước muối không iot ( loại muối hạt to ) thì lại không thấy có hiện tượng gì, rất lạ, chỉ có 1 chút khác biệt là ngày đầu em pha hơi nhiểu muối nên nước muối hơi mặn, nên 2 ngày sau em giảm lượng muối đi, cho nhạt để dễ uống. Mong chị giải đáp giúp em :) Cảm ơn chị nhiều.