Thông tin: Nước Tắm Bé Bơ, Trị Rôm Hiệu Quả Cho Trẻ Nhỏ

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi support8, 11/8/2017.

By support8 on 11/8/2017 lúc 8:28 AM
  1. support8

support8 Administrator

Nhà mình mùa này oi bức kinh khủng khiếp, bé con trong nhà cũng khó chịu sinh rôm sảy khắp vùng lưng và bẹn. Mỗi lần ra mồ hôi lại sinh ngứa, sợ bé gãi thì trầy da lại không tốt thề là đành cho cháu mặc mỗi bỉm, rồi cứ thay người túc trực chứ sợ muỗi hay côn trùng cắn thì lại nguy.

Nhìn mẩn đỏ trên người bé chỉ thấy xót, cho bé ăn đồ mát, uống nước nhiều, tắm thường xuyên thì cũng hạn chế được 1 ít, nhưng lại lâu. Mình thì chỉ muốn bé nhanh nhanh khỏi để còn thoải mái chơi đùa.

Xót con chạy lên mạng gõ cách tìm nào chữa nhanh cho bé rôm sảy thì may quá được các chị em mách cho nước tắm Bé Bơ, chiết xuất thiên nhiên tốt cho da trẻ, trị rôm sảy… Nghe lạ nhưng thấy ai cũng khen nên mua về dùng thử, thì công dụng… y chang lời đồn. Hiệu quả thật các mẹ ạ.

Thành phần chính của loại nước tắm này là gừng, cây ngũ sắc, sài đất, chè xanh, mướp đắng, bồ công anh, cỏ mần trầu, khổ qua, nghệ tươi, nha đam… Nghe qua là thấy tốt rồi các mẹ nhỉ! Công dụng chủ yếu của loại nước này là trị rôm sảy, giảm ngứa, ngăn mụn nhọt ở trẻ. Chưa kể đến việc làm mát và giữ ẩm cho da, làm mát da, chăm sóc vùng da bị tổn thương của trẻ, cả trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ luôn nhé.

Nếu bé nhà cũng đang bị tình trạng tương tự, các mẹ thử dùng nước tắm Bé Bơ xem sao nhé.

Nguồn: VTC News

Xem thêm các chủ đề tạo bởi support8
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi support8, 11/8/2017.