Cần giúp: Nuôi Con Bằng Sữa Mẹ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi doquyen219, 17/2/2017.

1. doquyen219

doquyen219 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ các chị ơi. E mới sinh bé được hơn 1 tháng giờ bé ko chịu ti mẹ vì e cũng ít sữa mà đầu ti ngắn tụt vào trong. E vẫn dùng hút sữa hút ra cho vào bình cho bé ti. Các mẹ các chị cho e hỏi nếu e cứ hút như vậy bé ko ti có nhanh cạn sữa ko ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi doquyen219
    Đang tải...

2. dauan104

dauan104 Thành viên tích cực

Mình thì thấy kinh nghiệm mặc dù sữa ít con càng ti nhiều sữa càng về.
    Miệng con kích thích tiết sữa rất tốt, tốt hơn dụng cụ khác.

3. doquyen219

doquyen219 Thành viên đạt chuẩn

Vâng. E cũng biết như vậy nhưng đầu ti e ngắn quá tụt cả vào trong mỗi lần cho con ti là bạn ấy khóc k chịu ti đói cũng ko chịu ti. Em cũng muốn bạn ấy ti mẹ lắm nhưng thấy bạn ấy khóc lại thương

dauan104 thích bài này.
  4. sieuham

sieuham Thành viên chính thức

trước mình thấy có chị nào nói xoa bóp để kéo đầu ti ra ấy, bạn có thể thử, chắc sẽ hơi tức khó chịu

5. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

Càng tụt thì càng nên cho bé ti..nó mới lồi ra dc e ôi..đừng nản chí..cố lên e..chị cũng bị tụt bên trái..c bắt bé ti bé bực lắm..nhưng cứ đói là c bắt ti bên tụt trc..chứ cứ vắt ra vất lắm!

dauan104 thích bài này.
  6. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Mình thấy bọn medela nó có cái trợ ti giúp bé ti dễ hơn đấy mn

7. dauan104

dauan104 Thành viên tích cực

Mình không biết bạn bị tụt núm vú ở mức độ nào nhưng bạn có thể tự thực hiện ở nhà theo kinh nghiêm:
    - Trước khi đi ngủ hoặc sau khi tắm, nên dùng một tay nâng vú lên, tay kia dùng ba đầu ngón tay cái, trỏ và giữa túm vào phần quầng vú, kéo núm vú ra ngoài, đồng thời nhẹ nhàng hướng núm vú kéo lên trên, xuống dưới, sang phải, sang trái trong vài phút, sau khi kéo núm vú ra cũng có thể nhẹ nhàng dùng ngón tay vê tròn, sau đó dùng rượu 70% lau, mỗi ngày 2 – 3 lần, mỗi lần 15 – 20 phút, khi da săn chắc rồi thì núm vú sẽ không tụt vào trong nữa.
    - Cách khắc phục trên chỉ giành cho các chị em tụt núm vú bị nhẹ . Còn các các chị em bị tụt hẳn vào trong hoặc bị viêm nhiễm thì hãy đến các bệnh viện để họ tư vấn.

8. Nhâṭ Minh

Nhâṭ Minh Thành viên tập sự

T không dám khẳng đinḥ, tâp̣ trươć con cũng không chiụ ngậm ti mẹ nên t phaỉ văt́ ra bình cho con bú. Bé đươc̣ 9,5 thanǵ thi mẹ hêt́ sữa. Có lẽ do con k ti, nên mẹ nhanh hêt́ sữa hơn đâý baṇ.

9. Nhâṭ Minh

Nhâṭ Minh Thành viên tập sự

T không dám khẳng đinḥ, tâp̣ trươć con cũng không chiụ ngậm ti mẹ nên t phaỉ văt́ ra bình cho con bú. Bé đươc̣ 9,5 thanǵ thi mẹ hêt́ sữa. Có lẽ do con k ti, nên mẹ nhanh hêt́ sữa hơn đâý baṇ.

10. tranlinhngoc_28k

tranlinhngoc_28k Thành viên tập sự

Mn chờ em bé đói r cho bú bên bị tụt vào trc xong mới đến bên kia. Cố lên nhé

11. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

Ti tụt càng cho bé ti để dài đau ti ra, ti mình cũng ngắn lắm, xong rồi bé ti nhiều cũng nhỉn ra ti, con ti sẽ kích thích sữa về hơn

12. Mecubinnhatnam

Mecubinnhatnam Thành viên tập sự

ty m cũng ngắn 1 bên,mãi toàn cho bú 1 bên nhưng từ khi vắt sữa ltuc đầu ti dần dài ra. Lúc đói con bú mạnh là ra hết b ạ. Quan trọng là nhiều sữa thui. B nào ít sữa thì uống ngũ cốc lợi sữa đi nhé,m thấy hiệu quả lắm. m mới uống 1 tháng mà từ 30cc 2 bên lên gần 200 cc rùi. Ngũ cốc tự nhà m làm,mẹ nào có nhu cầu thì lh m nhé. 0169 7372 179.