Nuôi Con Nhàn Tênh Nhờ Chọn Đúng Loại Sữa Mát

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Thu_Trang_85, 3/4/2018.

1. minhhaibin

minhhaibin Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó hiểu đơn giản công nghệ Lock Nutri giúp bảo vệ đạm sữa trong suốt quá trình sản xuất không bị biến chất bởi nhiệt độ cao - giúp bé dễ tiêu hóa và hấp thu hơn. bởi vậy nên các con uống sữa này hệ tiêu hóa tốt, không lo về táo bón hay tiêu chảy gì cả. mẹ nó muốn biết chi tiết hơn vào https://www.friso.com.vn tham khảo đi

Đang tải...

2. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Nói vậy thì sẽ giữ các chất dinh dưỡng đầy đủ nhất rồi nhỉ? bé nhà em 3 tuổi uống số mấy chị ha?

minhhaibin thích bài này.
  3. minhhaibin

ukm, nói chung Friso chị cũng tìm hiểu kĩ lắm nên mới cho con uống, bé nhà em 3 tuổi cho dùng số 4 nhé. Sữa số 4 dành cho bé 2 -4 tuổi nè

4. maihoa1990

maihoa1990 Thành viên đạt chuẩn

Nghe có vẻ hệ tiêu hóa thì ổn rồi đó, còn những thành phần khác thì sao ạ?

5. minhhaibin

Friso cung cấp các chất hỗ trợ hệ miễn dịch giúp tăng cường đề kháng như: Kẽm, Sắt và Nucleotide. cung cấp các dưỡng chất quan trọng hỗ trợ tăng trưởng và sự phát triển toàn diện của trẻ như Vitamin D, Taurin, Selen, DHA, Prebiotics, Probiotics và Canxi.

bimaca thích bài này.
  6. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Nói vậy thì Friso quá ổn chị nhỉ? để mai em về thử cho Tôm uống mới được, hi vọng sẽ ngoan ngoãn, tăng thêm kí cho mẹ đỡ vất vả. hihi

7. muadongcuaanh

muadongcuaanh Thành viên chính thức

Sữa mát sẽ không bị táo bón, nhưng sữa mát quá uống có bị tiêu chảy hay gì không các mẹ nhỉ?

chimsedibo thích bài này.
  8. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Mát theo kiểu giàu chất xơ, đạm được xử lí ở trạng thái tự nhiên nhất cho con dễ hấp thu thôi, còn vấn đề mát quá thì chắc các nhà khoa học người ta nghiên cứu cả rồi. Như Ỉn nhà em uống có bao giờ táo hay tiêu chảy gì đâu

9. linhnhi0512

linhnhi0512 Thành viên đạt chuẩn

Nghe các mẹ bàn luận sôi nổi về Friso mát con sẽ không lo táo bón, tiện cho em hỏi biểu hiện táo như thế nào ạ? con em bình thường ngày ị 1 lần mà 3 hôm nay chưa thấy gì, cũng lo nhưng thấy bé vẫn chơi ngoan

10. mahoavietnam

mahoavietnam Thành viên mới

Táo bón nghĩa là ít đi tiêu hơn bình thường và khó đi đó mẹ nó, có máu trong phân,.... cho tăng cường rau và sữa chua đi mom, bé vẫn chơi ngoan thì chắc tình trạng chưa lo ngại lắm

11. yeuthuongconmai

yeuthuongconmai Thành viên chính thức

Mom cho con uống nhiều nước, ăn trái cây, tắm nước ấm, rồi masage bụng nữa nhé. Con em uống Friso cộng với chế độ ăn mẹ nghiên cứu cũng kĩ nên mấy vấn đề này chả bao giờ phải lăn tăn gì

12. miendatmoi1

miendatmoi1 Thành viên đạt chuẩn

Con trai em nay được 37 tháng nhưng cân nặng chỉ 12,3kg, thuộc dạng thiếu cân cấp độ 1 làm cả nhà em lo lắng lắm. Em đang cho con uống sữa Friso mà mới uống được ít hôm chưa biết thế nào, các mẹ dùng sữa này rồi cho em hỏi vài thông tin với ạ

phapvanhahi thích.
  13. hahi

hahi Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, đồng cảm với mẹ nó về vấn đề này lắm lắm nè, bé nhà mình cũng đang ở tình trạng tương tự, con gần 4 tuổi mà chỉ nặng xấp xỉ 13kg. Đi đâu cũng bị quở chăm con kiểu gì mà để con còi kiểu thế. Nghe mà điên hết cả ruột. Đã thế con nhà em còn bị bón kinh niên, hấp thu kém, uống sữa bột mà chọn lựa ko kỹ là bị bón ngay, mỗi lần con đi ị là con khóc, mẹ khóc. Nên em stress lắm luôn. Em cũng tìm cho con uống đủ các loại sữa, nhưng cuối cùng cho uống Friso lại ổn nhất, giá thành cũng rẻ nữa ấy ạ

14. phapvan

phapvan Thành viên sắp chính thức

Uống sữa nào cũng phải vào hôm tới 1 tuần mới biết là sữa có hợp với con không nàng nhé. Nếu mẹ mới cho con uống được mấy hôm thì từ từ sẽ biết kết quả. Như con nhà mình uống Friso tiêu hóa tốt lắm, con phát triển nhanh nhẹn, ai cũng khen :inlove:

15. phuongtrinhluu

phuongtrinhluu Thành viên chính thức

Ồ, mình đang dùng Friso cho bạn Na nhà mình đây, thấy 2 bạn í hợp nhau lắm. Từ lúc hơn 2 tuổi, cả nhà mình lo sốt vó vì tháng nào bạn Na cũng táo bón 1-2 lần, mỗi lần nhìn con rặn đỏ cả mặt rồi khóc, mẹ khóc theo luôn đó, chỉ biết cầu cứu bác sỹ nhưng cũng chỉ nhận được lời khuyên: đổi sữa! May thay biết được Friso qua bà chị họ, bạn Na hết hẳn táo bón, phân mịn, đi ngoài đều đặn hơn, nói thật là lúc đó mình vui hơn bắt được vàng đấy các mẹ.

hoangduong2018 thích bài này.
  16. hoangduong2018

hoangduong2018 Thành viên mới

Sữa dễ uống không chị? con em nó thuộc dạng còi cọc vì nhác uống sữa vô cùng tận

17. yeuthuongconmai

yeuthuongconmai Thành viên chính thức

Sữa này có vị dễ chịu lắm, thơm nhè nhẹ. Chủ thớt tìm mua cho con uống xem sao nha. Mình từ lúc nuôi con có kinh nghiệm rồi, cứ tìm hiểu và mang đến cho con những gì tốt đẹp nhất mà thôi.

hoangduong2018 thích bài này.
  18. hoangduong2018

hoangduong2018 Thành viên mới

Nghe tin này em mừng quá xá luôn. Mình mua ở cửa hàng sữa hay sao chị? không biết mua đâu cho hàng đảm bảo chất lượng ha? Để em mua cho gái nhà em với ku nhóc nhỏ dùng luôn.

19. linhnhi0512

linhnhi0512 Thành viên đạt chuẩn

Ai cũng bảo ăn rồi nuôi con ở nhà sướng rơn. khiếp, em nghe xong chán chả buồn nói nữa. Rồi thỉnh thoảng lại nghe nói không biết nuôi con, con còi cọc thế mẹ ăn hết phần. Lắm lúc stress quá, rồi cũng quyết định đi khám dinh dưỡng, ngoài cho một số thuốc bổ thì bác sĩ khuyên cho con uống Friso

muadongcuaanh thích bài này.
  20. minhhaibin

Mẹ nó mua sữa ở các cửa hàng ấy nhé, em toàn ra đại lý tạp hóa gần nhà mua, sữa vẫn chất lượng lắm mà