Nuôi Dậy Những Em Bé Hay Hỏi Tại Sao

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi Nguyenlan18009, 24/7/2020.

1. Nguyenlan18009

Nguyenlan18009 Thành viên mới

Có cha mẹ nào như bị như em không ạ ! Đi làm cả ngày, rồi còn công việc nhà cứ ngập đầu còn hàng tá công việc không tên mà làm mãi không hết

Các bé nhà em thì cứ lẽo đẽo theo sau đòi mẹ chơi cùng, rồi hỏi 1 ngàn linh một câu hỏi tại sao : tại sao lại có trái cây hả mẹ , con cá bơi trông như thế nào nhỉ, các bác nông dân làm thế nào mà lại có hoa quả để chúng mình ăn hàng ngày vậy mẹ ??? Nhưng em lại thấy rất vui vì con thích khám phá, và luôn biết đặt ra câu hỏi như vậy

Nhưng thật khó cho cha mẹ vì ba mẹ đâu phải nhà thông thái có nhiều câu hỏi mẹ chẳng biết, hay biết thì trả lời như thế nào cho các bạn ấy hiểu cũng là vấn đề siêu to. Nhưng đừng vì thế mà lảng tránh những câu hỏi đó nhé các mẹ : thay vì trả lời rằng "mẹ không biết", hoặc con còn nhỏ chưa cần biết những thứ này, hãy trả lời rằng : vấn đề này mẹ cũng không rõ khi nào mẹ sẽ cùng con đi tìm hiểu nhé và nói thì phải đi đôi với làm nhé các mẹ tranh thủ cuối tuần cho các bạn ấy lên ngay Eco farm tại Lương Sơn Hòa Bình để các bạn nhỏ thoải mái tìm hiểu thiên nhiên kì thú, tự mình tìm hiểu những câu hỏi mà các bạn ấy thắc mắc bấy lâu.
    Cuối tuần vừa rồi mình cũng cho các bé nhà mình lên Eco farm , các con được tha hồ trải nghiệm những hoạt động thú vị, mình cũng được một này trở về tuổi thơ với những trò chơi dân gian đã chơi hồi còn nhỏ và còn ý nghĩa hơn khi được chơi cùng với con
    Ba mẹ không có nhiều thời gian có thể tham khảo ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nguyenlan18009
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

những câu hỏi "tại sao" là những câu hỏi bé bắt đầu tò mò với thế giới xung quanh

3. Meyeucon0912

Meyeucon0912 Thành viên mới

Nhưng thật khó cho cha mẹ vì ba mẹ đâu phải nhà thông thái có nhiều câu hỏi mẹ chẳng biết, hay biết thì trả lời như thế nào cho các bạn ấy hiểu cũng là vấn đề siêu to.