ny mình bi người hơn tuổi tán

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bubugubo, 28/8/2013.

1. bubugubo

bubugubo Thành viên tập sự

các chị tư vấn giúp e với. e với ny bằng tuổi nhau, yêu nhau đc 3 năm và vừa ra trường. từ lúc ra trường đến h thì đứa nào về quê đứa đấy, cách nhau 1 ngày đi đường, dự định khi nào ổn định việc làm rồi cưới. Nhưng về quê ny e lại bị 1 bà chị lớn hơn 3 tuổi thích và tán tỉnh. Lúc đầu là đi chơi cùng đám bạn của nhau, sau khi ny e nhận ra tình cảm của bà ấy thì đã nói rõ ràng là ko có tình cảm với bà ấy và cắt đứt quan hệ, chặn cuộc gọi, tin nhắn, theo lời ny e là thế. hôm qua sinh nhật ny e, bà ấy đến tận nhà ny e tặng áo An Phước, ny e ko ở nhà nên bà ấy gửi lại bố mẹ của anh ấy. e bắt anh ấy trả lại nhưng anh ấy bảo áo đấy đẹp, đắt mà anh ấy ko có tình cảm gì với bà chị kia nên nhận cũng được,vì đó là quá sinh nhật mà. mà bà kia lại sắp vào miền nam làm việc nên ko loằng ngoằng, dây dưa gì nữa nên ko lo. e có nên bắt buộc anh ấy trả áo ko? e nên làm gì với tình huống này? có nên tin lời anh ấy ko? cảm ơn các chị đã nghe e.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bubugubo
    Đang tải...

2. hientrang9392

hientrang9392 Thành viên tích cực

Ðề: ny mình bi người hơn tuổi tán

Của dc cho là của nợ. Nếu người yêu bạn ko chịu trả thì đấy là vấn đề của người yêu bạn, theo mình thì bạn kệ đi cho cậu ta hưởng sung sướng 1 tý sau này sẽ phải trả nợ. Cảnh cáo với cậu ta là: "Đời ko cho ko ai cái gì cả"

3. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên tích cực

Mình nghĩ áo quà SN thì cũng chẳng cần phải trả lại, bạn bè bình thường tặng quần áo vẫn ok cơ mà

4. dangly

dangly Đặc sản Cao Bằng

theo em là cần phải trả. Biết đâu khi bà ấy gặp ny chị mặc cái áo ấy thì lại cảm xúc dâng trào hay gì gì đó thì sao?

5. diepngannhi

diepngannhi Thành viên tích cực

theo em, để tránh lằng nhằng sau này thì nên gửi trả, nhưng mà nếu ny chị không chịu mà chị bắt anh ấy, thì thế nào cũng xung đột, không chứng cái áo đấy chia cắt hai anh chị và se duyên cho bà chị kia đấy nhé.

6. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

cái này tùy ny của bạn thôi. chứ ny bạn không muốn trả thì bạn ép được ah. chỉ có điều đứng để cái áo làm mất hòa khi giữa hai bạn nhé :)

7. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

bạn phải tìm hiểu lại cho kỹ chuyện này đi giờ ko thể tin tưởng như thế được đâu ko sau này lại hối hận

8. banbuonbalotuixach

banbuonbalotuixach Bắt đầu tích cực

He, người yêu bạn chắc được tặng một em SH có khi.....

9. lhathu999

lhathu999 Thành viên kỳ cựu

Bạn trai bạn nhận hay không nhận cũng không ảnh hưởng lắm. Vì quà sinh nhật mà trả lại thì cũng kì. Mà nhận nhưng không có ý gì thì cũng không sao. Cốt là tình cảm 2 đứa vững vàng là được.

10. Chuê

Chuê Không ngừng yêu đời <3

mình nghĩ lần đầu tiên thì lựa ý nhắc khéo để ko có lần sau, nếu còn có lần 2,3... thì phải xem xét nghiêm túc

11. hoangnguyet1903

hoangnguyet1903 Thành viên chính thức

nếu vào em á.1 là mang trả nhá.còn nếu k chịu trả em xé ngay trước mặt cho biết.đừng có mà lằng nhằng với e.còn nếu cảm thấy mê mệt cái áo ấy.bằng mọi giá đắt đến đâu em cũng sẽ mua cho anh....anh thích áo rồi mon men thích luôn chị ta hả..thế là phải mang trả ngay thôi

12. MJun

MJun Thành viên mới

để mình kể cho em nó và các mẹ thân iu nghe chuyện này: chồng em có 2 người bạn thân yêu nhau từ thời đại học, phải nói là một đôi nam đồng ngọc nữ đấy ( cái này thì hơi bốc phét vì chị kia cũng hem xinh lắm) nhưng họ rất giỏi, chị ấy còn giỏi hơn cả người yêu ( thi đại học nhưngc 29,5 đấy ạ) mà cũng khéo lắm. Đôi này yêu nhau môn đăng hộ đối vì bố mẹ 2 bên gia đình đều làm to cả. Tốt nghiệp xong thì chị ý nhận quyết định được nhà trường cử đi Hàn học 2 năm để về chính thức làm giảng viên. Chỉ 2 năm thôi nhé, anh ấy còn sang cả Hàn thăm chị ấy, có đi công tác ở Hàn bận công việc mấy anh ấy cũng cố qua thăm người yêu vài ngày. ai cũng tưởng cưới mười mươi vì tình yêu của họ đẹp quá thế nhưng ( vâng đoạn này là bước ngoặt luôn ) ở công ty anh ấy có 1 em xinh tươi yêu và ra sức tấn công theo đuổi anh ấy. Lúc đầu anh này cũng từ chối, coi thường và ghét em kia ra mặt, thậm chí khi em ấy ali mơi mơi chuyện ấy ấy cũng dũng cảm từ chối :shock:. Tất cả mọi chuyện về em bé xinh tươi ấy anh ấy đều kể cho chị người yêu nghe và cả bạn bè nữa. Thật sự khi nghe anh ấy kể về con bé ấy em và tất cả bạn bè em đều coi thường nó lắm( nó mơi anh ấy tận nơi ấy ạ,). Nhưng rồi mưa dầm thấm lâu, lúc đầu là anh ấy chỉ lên giường với con bé ấy gọi là giải quyết....về sau thì yêu thật và chia tay chị người yêu kia.
    Thế nên đừng bao giờ lơi là phòng thủ em yếu và các mẹ nhé . Vì: người yêu và chồng chúng ta là thứ cho không ai lấy, bán không ai mua nhưng hở ra là mất. Thêm nữa người đàn ông của bạn không sẵn sàng ôm người đàn bà khác nhưng có vô khối người đàn bà khác sẵn sàng ôm lấy người đàn ông của bạn
    CẢNH GIÁC CAO ĐỘ NHÉ

13. Viethome2013

Viethome2013 Thành viên chính thức

Hjx. Tớ không thích anh ta chút nào, có cái gì đó hơi thực dụng. Bạn nên suy nghĩ cho kỹ khi chọn người đàn ông này :(

14. Sáng Tạo Vàng

Sáng Tạo Vàng Thành viên tích cực

Mình thì nghĩ bạn nên cross check với người iu bạn, 2 bạn đang ở xa, ny bạn nói gì thì bạn bít thế thui, người ta bảo nhất cự ly, nhì tốc độ mà.... bà chị này lại được cả 2, mưa dầm thấm lâu bạn ạ... mình cẩn thận vẫn hơn!

15. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

Nếu là mình mình cũng trả lại. Mình đã đi qua rất nhiều chuyện và ngấm được ra rằng của cho là của nợ, nhiều lúc nợ ko trả được bằng tiền đâu bạn ạ, nếu trả được bằng tiền xong là xong thì đơn giản quá, bạn bè vô tư bình thường thì ko sao, nhưng trong trường hợp này thì khác đó bạn

16. gaucon305

gaucon305 Thành viên nổi tiếng

Hôm trước chị còn nghe 1 chuyện, hai đứa yêu nhau 3 năm, đứa này ra trường trước anh người yêu 1 năm, đi làm nuôi chàng 1 năm cuối, ra trường bố mẹ đứa này xin việc cho anh kia về gần nhau, ăn ở với nhau như vợ chồng, cả trường đó đều tin rằng qua năm tuổi sang năm là lấy nhau. Thía mà về trường chị coi thi TN đợt vừa rồi đó, anh ta gặp 1 đứa trường khác, gặp có 4 ngày thôi nhé, thế mà tiêng sét ái tình hay gì k biết, vồ lấy nhau ngay, tháng 7 vừa rồi (tức là sau có 1 tháng) cưới rồi. Lúc đưa thiếp cưới cả trường đó ngỡ ngàng, sau lại còn chạy cho đứa ấy về trường đang dạy nữa chứ. Cái đứa kia đau lòng tưởng chết được khi bị bội bạc mà nó cứ nhơn nhơn ngay trước mũi mình, ngậm ngùi vì nó bỏ cái 4 năm để theo cái 4 ngày...
    Xa mặt cách lòng em ạ, làm sao càng nhanh càng tốt, về gần nhau, cưới xin đi. Chứ nói thật, bản thân mình cũng thế, có những điều, những cuộc điện thoại yêu thương cũng k giải quyết được

17. Sáng Tạo Vàng

Sáng Tạo Vàng Thành viên tích cực

Em thích cái đoạn cuối của mẹ này, :D

18. gaucon_9x

gaucon_9x Thành viên chính thức

theo mình nên trả lại cho người ta, mình nhận họ lại ngĩ là mình có tình cảm.

19. gaucon_9x

gaucon_9x Thành viên chính thức

Mà bạn cẩn thận nha, con gái mà tán thì dễ đổ lắm đó.......................

20. ngoc.ngo21910

ngoc.ngo21910 Mẹ yêu Bảo Ngọc...

Mình thì thấy k ổn tý nào, bạn bè bt thì k nói, đằng này lại là tình yêu đơn phương, nếu rõ ràng dứt khoát thì nên trả lại