Ở căn hộ cao cấp chỉ để chứng tỏ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Purple Son, 25/6/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Purple Son

Purple Son Thành viên tập sự

Dạo gần đây trên nhiều diễn đàn, em thấy các bố mẹ đang bàn tán khá rôm rả về việc mua nhà ạ? Nhất là nhà chung cư cao cấp ấy. Em thì chẳng muốn bàn ra hay gì đâu, nhưng mấy hôm nay em với bà xã cũng có bất đồng ý kiến về chuyện này.
    Bọn em mới cưới được 2 tháng thôi. Tiền làm đám cưới cũng do vay mượn gia đình 2 bên, đến giờ vẫn chưa trả nợ hết. Bố mẹ em có để lại một căn nhà be bé, đủ để 2 vợ chồng sống. Thế nhưng dạo gần đây chẳng biết bà xã em đi nghe ở đâu mà cứ lại nằng nặc đòi bán nhà này để mua căn hộ, bảo là ở đấy an toàn hơn, tiện hơn cho 2 đứa vì đứa nào cũng hay đi sớm về khuya. Em nghe chẳng lọt tí nào!
    Đại đa số các đồng nghiệp của em cũng đang đổ xô đi vay mượn khắp nơi để đặt cọc mua nhà chung cư, em thì thấy chuyện đó hơi vô lý và có phần ... chạy theo phong trào. Giống như mọi người đi mua căn hộ là mình cũng phải góp nhặt để có căn hộ, để bằng bạn bằng bè vậy. Trong khi, điều kiện cũng chưa đủ, tiền thì phải đi vay mượn, mỗi tháng phải gồng mình trả lãi. Trời, chi cho cực vậy ?! Chẳng lẽ cứ phải sống ở khu căn hộ cao cấp, sang trọng thì mới khẳng định được mình? Vậy mục đích là để có chỗ chui ra chui vào hay là để chứng tỏ bản thân với mọi người?
    Em đang tìm đồng minh cho vợ em sáng mắt ra đây! =.=

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Purple Son
    Đang tải...

2. banmaibuon99

banmaibuon99 Thành viên tích cực

Mình ủng hộ ý kiến của bạn. Nếu có điều kiện thì mua còn không thì thôi, vay mượn sống bức bách khó chịu lắm

3. me-cubi

me-cubi

vợ bạn có nhu cầu ... sang nhỉ. có nhà ở riêng là phúc to rồi, muốn nhà to đẹp lại phải đi vay sau có mà cãi nhau suốt vì trả nợ, còn con cái, ốm đâu nữa.

4. totochan_ngoibencuaso

totochan_ngoibencuaso Thành viên tập sự

Mấy người ở nhà đẹp cho sang chảnh ra vẻ ta đây, mình thấy đồng nghiệp mình còn có người chụp hình đăng lên mạng suốt ngày kiểu ta sống như tây, biết hưởng thụ, khinh thường ng khác dân tỉnh lẻ đi thuê mướn hay sao ý. không biết đã làm được gì cho bố mẹ chưa mà ở nhà sang thế, dù tuổi đời còn rất trẻ, làm công ăn lương cũng bình thường hừm !!!

5. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

em đồng tình ủng hộ vs ý kiến của bác, mình có nhà có đất mình sử dụng, chẳng sướng gì bnăgf ở nhà mặt đất đâu ak! hic. ở nhà chung cư dù cao cấp mấy đi chăng nữa thì em thà chọn ở nhà riêng còn hơn, hic.

6. quocthieu1984

quocthieu1984 Chuyên vách CNC

Vay mượn rồi đem cái nợ vào thân.

Muingogai thích bài này.
  7. mebeminhthuhm

mebeminhthuhm Bắt đầu nổi tiếng

Em thì nghĩ nếu mình có khoản tiền trả trước ít còn ít vay ngân hàng thì tốt chứ ạ. Giờ nhiều dự án căn hộ có hỗ trợ vay ngân hàng lãi suất thấp. Tiền lãi bằng tiền mình thuê nhà thôi mà. Thay vì tiền thuê nhà mình đi trả lãi ngân hàng . Sau đó mình có nhà chứ thuê thì vẫn là nhà người ta

8. boyeudau

boyeudau Thành viên tích cực

em đồng quan điểm với vợ anh. VC anh hơn người ta là có căn nhà be bé rồi. Bán căn này mua căn hộ hiện đại thì đâu có khó. Giờ có căn hộ cho trả góp mà. Anh góp hàng tháng coi như đó là tiền để dành. Căn hộ hiện đại thì tiện ích nhiều đời sống con cái sau này tiện lợi hơn

9. phan hay xi

phan hay xi Thành viên chính thức

nếu căn nhà be bé đó là căn nhà không tiện đủ mọi bề thì thôi bán đi, dồn mua 1 căn hộ thuận tiện cho sinh sống hơn, thiếu thì vay thêm hoặc mượn của họ hàng gì đó. Đi làm rồi trả dần.

10. binbum2013

binbum2013 Bắt đầu tích cực

nếu khả năng hai vc có thể mua được căn hộ thì cũng nên nghe theo lời của vợ bạn, vì cô ấy cũng có lý chứ không mơ hão đâu

11. nhodokhonghat

nhodokhonghat Bắt đầu tích cực

bạn nói có lý đó. đang nợ nần chồng chất mà đua đòi quá, bạn thử ko trả nợ 1 tháng xem thử có bị đòi đến dập mặt không ?

12. mecusing

mecusing Thành viên tích cực

Vấn đề là nhà bạn ở đâu, nếu giả sử ở quá xa trung tâm ít có tiện ích và điều kện dàh cho con không tốt thì vợ bạn đòi mua căn hộ cũng có lý đó chứ

Rosy Vu thích bài này.
  13. monngon13

monngon13 Bắt đầu tích cực

Bạn phải xem vc bạn thu nhập 1 tháng bao nhiêu, chi tiêu bao nhiêu, trả nợ bao nhiêu, và bán nhà được bao nhiêu, sau đó mua nhà bao nhiêu, nói chung bạn cứ nói vợ bạn lên 1 kế hoạch cho bạn xem nếu thấy khả thi thì mua không thì vũ như cẩn cho khỏe

14. lanlee86

lanlee86 Thành viên chính thức

Nhà chung cư cao cấp bây giờ đầy đủ tiện ích có khi còn không có tiền mua đó bạn ơi

15. meeuro

meeuro Thành viên chính thức

Nếu có tiền nhiều thì chứng tỏ có sao đâu, chuyện là có tiền nhiều hay không

16. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

nếu có tiền nhiều thì k nói làm gì, đây k có tiền mà! :D

17. lanphuankhanh

lanphuankhanh Bắt đầu tích cực

Vợ chủ top hay nhỉ vẫn còn đang nợ nần mà dũng cảm quá đê, đòi vay mượn để mua căn hộ chung cư, thế thu nhập của cô ấy có cao không?

18. hotboy2003

hotboy2003 Bắt đầu tích cực

ủng hộ ý của ck, thử hỏi nợ nần lung tung vậy, trong gia đình ai là người mệt mỏi nhứt ? sao vk không nghĩ đến cảm giác của người ck nhỉ ?

19. Dont_Trust_Me

Dont_Trust_Me Thành viên chính thức

Nếu đủ khả năng thì mình cũng muốn ở trong 1 căn hộ cao cấp hay đơn giản hơn là 1 cái nhà đẹp. Không phải là chứng minh đẳng cấp gì cả. Chỉ là mọi thứ xung quanh đều có sẵn và tiện lợi thì còn gì bằng nữa chứ.

spoiler thích bài này.
  20. ihatethislovesong

ihatethislovesong Bắt đầu tích cực

9 người thì 10 ý rồi. Mỗi người mỗi quan điểm. Em cũng thích nhà mặt đất hơn. Nhưng h tìm 1 căn có vị trí tốt giữa trung tâm hay thị tứ gần trường học , chợ có vẻ khó và giá thì chát ko tả nổi. Nên em nghĩ mấy cái căn hộ cao cấp ra đời vì đáp ứng nhu cầu này cũng nên.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.