Cần giúp: Ở Đâu Bán Vnxk Xịn?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi phuogdug, 23/10/2012.

1. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

Ðề: Ở đâu bán VNXK xịn?

M2 ở Lý Thường Kiệt thì thế nào hả mẹ nó, ko biết đã có ai mua ở đây chưa ạ

Đang tải...

2. Familygiaminh

Familygiaminh mẹ yêu chíp ^^

Chán lắm mẹ nó ạ, mình hay lượn ở đây mua áo cho mẹ, quần cho xã chứ chả mua đc j cho mình, đồ đắt cũng đc, miễn là bền một tý, hic cái quần tháng trước vừa mua cho xã mặc ở nhà 290k thế mà đã bục hết cả chỉ. Buồn thật. Ko đáng đồng tiền mình bỏ ra

3. Lắm Lắm Ý

Lắm Lắm Ý Thành viên mới

e đang muốn tìm mối bán buôn vnxk mà có vẻ bí quá,ở đây mẹ nào có nguồn giúp e với nhé :x

4. dochipxinh

dochipxinh

Ở đay hàng hóa lèo tèo, chẳng có đồ đẹp mấy mẹ nó ah

5. me.rongcon

me.rongcon Nắng đã lên

Thấy các mẹ thông tin thế này hoang mang quá ko biết ở đâu có hàng xịn nữa:D

6. huongcollection

huongcollection Thành viên mới

em có nguồn hàng VNXK của zara xịn 100% luôn nhưng chủ yếu là hàng trẻ con, mẹ nó có hứng thú thì liên lạc với em ^^

em thấy các mẹ bàn luận sôi nổi quá, vào mới biết mình còn thiếu nhiều kiến thức đến mức nào dù em cũng đang buôn hàng VNXK. May mà hàng em toàn là do lấy từ cty may của người quen nên luôn được ưu tiên hàng mới nhất và đúng đợt họ xuất nên chất lượng rất ok, hàng mùa đông em toàn lấy từ đó mà mặc, các khách hàng của em cũng hài lòng cả. Em thì không có nhiều mẫu mã đa chủng loại như nhiều nơi nhưng lấy cái nào là chất cái ấy, chứ ko thích kiểu chạy khắp nơi để lấy hàng bất cần biết nó có xịn và chất hay không.

7. Paidu

Paidu Bà già cốm

Em cũng oánh dấu, đặt gạch, hóng để khi cần thiết tìm đọc cho dễ.
    Tại mấy quán chị ý kể toàn tiếng anh, em chưa đến bg nên em chưa nhớ lắm. hị hị

8. tanguyenhachi

tanguyenhachi Bố mẹ yêu Hà Chi

Đọc topic này thì nghĩ có khi từ trước đến nay mình toàn bị lừa mà ứ biết, hic

9. huong011280

huong011280 Món ngon nhà làm-Nơi tôn vinh những món ăn mẹ nấu

Oánh dấu .

10. BomecuBi

BomecuBi Thành viên tích cực

Vậy mới thấy hình như mình cũng chưa được mặc hàng VNXK thật bao giờ.
    Đã thử mua ở chỗ may Chiến Thắng tại big C nhưng ít size lém. Hôm nọ mình vào hàng may Tây Đô (cũng ở big C, sau lưng may Chiến Thắng thì thấy có 1 cái áo gile lông vũ, chắc hàng XK xịn, đường kim mũi chỉ đẹp long lanh. Nhưng size L mà mình mặc như bơi trong áo í (mềnh 71kg nhen). Tiếc!
    Còn hàng xịn thì mắc quá so với khả năng của mình. Qua CH Gap ở The Garden xem cho con cái áo len mỏng, trông cũng bình thường mà những 950k.
    Cũng muốn mua hàng Made in Việt Nam! Để ủng hộ hàng Việt. Mà sao chỉ sợ ủng hộ mấy anh Tàu khựa thôi

11. menhimchuot

menhimchuot Bắt đầu nổi tiếng

kiểu j cũng phải trộn hàng vào để bán thì mẫu mã mới phong phú đc ,chứ chỉ bán hàng tuồn xịn ra thì đc mấy cái đâu.quan trọng là mình phải soi kĩ và nên đi n hàng để so sánh.

export_fashiondealer thích bài này.
  12. mechipyeu

mechipyeu

Đúng thế thật đấy, mình mua quần áo cho xã ở M2 giá thì đắt mà mặc chưa dc 1 tháng đã tung hết cả chỉ, cái áo gió còn gắn mác Za za cơ, ấy vậy mà chỉ bị rút, gấu áo thì bung nhanh lắm. Ko bao giờ vào M2 mua nữa.

13. kualalumpur

kualalumpur Thành viên rất tích cực

Mình thì hay ra VNXK đài truyền hình, nhưng bây giờ đồ ở đấy mặc chán lắm, hay bị bai, áo len thì gião toác, quần thì bùng gối.
    Ở trước cửa hàng công ty may Chiến Thắng phố Thành Công có đồ may thì chuẩn, giá cũng ok nhưng k chọn được vì xuất khẩu nên toàn size to.
    May Thăng Long phố Minh Khai có đồ đổ đống thỉnh thoảng thấy hàng xk GAP, hay cái gì gì đấy nhưng chắc bị loại hàng nên cũng toàn size to đùng, còn trong cửa hàng treo toàn đồ may gia công, sùi chỉ, vải thì rõ xấu.
    M2 hồi 3 năm trước mình hay mua ở Lý Thường Kiệt thì OK đấy, nhưng giờ có thêm ở Thái Hà thì thấy cửa hàng to, rộng, nhiều đồ nhưng đắt, mà cũng trà trộn đồ vào, nói xấu M2 thì như đống giẻ rách, há há

tackehoaat thích bài này.
  14. thuynguyenlinh

thuynguyenlinh Thành viên tích cực

Mình cũng giống mẹ này rồi!!!!!!!! Huhu!

15. dochipxinh

dochipxinh

Một số cửa hàng "Made in Vietnam" chất lượng

Hệ thống cửa hàng Made in Vietnam – VietBrothers ở Giảng Võ, Quán Thánh, Bà Triệu, Tôn Đức Thắng, Cầu Giấy, Thái Hà, Phan Đình Phùng, Hàng Thùng….
    Cửa hàng M2M (Lý Thường Kiệt, đối diện khách sạn Melia)
    Cửa hàng D.K fashion 12 Lý Thái Tổ.
    Cửa hàng Tây ở 98 Nguyễn Du và đường Kim Liên mới.
    Cửa hàng Euro Fashion phố Phan Bội Châu.
    Cửa hàng Made in VN ở 62 Cầu Gỗ, 9 Hàng Đậu.
    Cửa hàng Đồ nam xuất khẩu đường Kim Liên mới.
    Cửa hàng Tsubaki ở phố Lê Đại Hành.
    Cửa hàng Dấu ấn Thời trang – 62 Đông Các

16. SophieQ

SophieQ Bắt đầu tích cực

E cũng bán hàng VNXK lâu rồi, thấy các chị bàn luận sôi nổi quá nên góp chút thông tin, mong mọi người chọn mua được hàng ưng ý ! Theo e thì 90% các cửa hàng đề là made in VN đều có cả hàng chuẩn và hàng lên , hàng nhái, tuy nhiên tỷ lệ là có khác nhau. Đa số các chị sành mua đồ VNXK đều có thể nhận biết đc cái nào là thật, cái nào nhái nhưng quan trọng hơn là sự thẳng thắn của người bán hàng. Riêng với cá nhân e , cả khi e bán và đi mua hàng ở chỗ khác luôn thích khi người bán nói thật về sản phẩm. Chứ như nhiều nơi, để bán được hàng thì vịt cũng nói thành thiên nga là em 1 đi không trở lại luôn. Nên tốt nhất chị em nên chọn 1 cửa hàng quen, có uy tín thì mua hàng sẽ luôn yên tâm.

Còn về phần sản phẩm, có khi ra từ đầu tháng, sau khoảng 2, 3 tuần lại về thêm cũng mẫu đó mà nhiều màu, đủ size thì đợt hàng sau đó rất dễ là hàng lên, hàng nối chuyền. Trường hợp này không phải lúc nào cũng đúng vì thường MNG hay Zara thỉnh thoảng cũng về hàng kiểu này đối với những mẫu đẹp, hết hàng nhanh ngay cả trên web hãng.

Về phom dáng, hàng xk đi châu Âu hay Mỹ thường có phom dáng to hơn những sp xuất đi thị trường châu Á như Hàn Quốc, Nhật... Và thường hàng xuất sẽ không đủ size số.

Trên đây là chút ít chia sẻ của e. Chúc các chị mua sắm vui vẻ và hiệu quả :D

My My shopshopchipxinh thích.
  17. hoangphuong1988

hoangphuong1988 Thành viên tập sự

Bác qua VNXK Mã Mây nhé, dối diện nhà cổ ý

18. vim

vim Banned

Mình thấy hàng VNXK giá đắt, chất lượng thì cũng ok, nhưng mỗi kiểu dáng là chưa ưng cho lắm

19. cafe_omai

cafe_omai 0978.955.288

Trên topic nhà mình cũng có nhiều mẹ bán quần áo VNXK. Mình đi mua thì toàn qua chọn chứ ít khi mua online. Thôi thì cứ sờ tận tay, ưng thì mua, không thì thôi chứ như em cũng chẳng biết phân biệt hàng chuẩn với không chuẩn. Thỉnh thoảng em có mua quần áo VNXK ở Chùa Bộc, thấy cũng khá ổn. Cơ mà ít mẫu mã thôi. Em thì nghĩ chắc cũng là hàng lên là nhiều, nhưng cứ qua thử, ưng thì lấy thui.

20. HieuQ

HieuQ 0983 115 492

F21 chất rất rất là "bình dân", kể cả là hàng xịn mua từ store cũng không phải lúc nào chất cũng đẹp đâu bạn ah.