Cần giúp: Ở Hà Nội, Cho Bé Học Tiếng Anh Ở Đâu???

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi lovebill, 22/5/2006.

1. ngocha77

ngocha77 Thành viên mới

Bạn ơi địa chỉ trường đó ở đâu nhỉ?

Đang tải...

2. huyenhuyen

huyenhuyen Banned

minh co biet mot trung tam rat tot con trai cua minh dang hoc tai do trung tam anh ngu lon don tai day cac chau đuoc tiep xuc rat nhieu voi giao vien ban ngu giup cac con nhanh chong tien bo va bao dan hon

3. Tom&Bống

Tom&Bống Thành viên chính thức

tớ cũng thích cho con học ở Mayschool nhưng phải đầu tháng năm mới có lớp mới cơ.

4. Nhonng

Nhonng Thành viên rất tích cực

Nhà nào ở mạn gẫn Kim Mã thì có thể cho các bé học tại Trung tâm tiếng Anh ở ngõ 76 Kim Mã Thượng. Con nhà minh đang học tại đấy, thấy cu cậu thích lắm, háo hức đi học. Mà đến lớp học ở trường thì tiếng Anh khá hơn hẳn, nhất là khoản nói. Chỗ mình các mẹ đều cho con học ở đấy. 1 tuần 2 buổi, 1 buổi người nước ngoài dạy. Kinh phí thì cũng k cao, khoảng 300k/tháng.

5. huyenhuyen

huyenhuyen Banned

Hien nay minh thay trung tam anh ngu lon don hoc cung rat tot

6. yeuconvocung

yeuconvocung Thành viên tập sự

Chao cac ban,

Minh dang co y dinh dau tu mo trung tam day tieng Anh cho tre em voi tieu chi "chat luong ngoai, gia noi". Ban nao co kinh nghiem va cung chung y tuong thi xin moi hop tac voi minh nhe!
    Dia chi lien he cua minh: Mobile:01256195027, Email: domcohn@yahoo.com

7. bee_lanchi

bee_lanchi Thành viên tập sự

Các mẹ ơi có ai bít lớp học tiếng anh cho trẻ 4 tuổi không nhà mình ở khu vực Giảng võ. Bé Bee nhà mìnhdđến hè này được 3,5tuổi con rất thích học tiếng anh mình mua đĩa về cho con học và thi thoảng dạy thêm nhưung nói thật khả năng mình cũng thường thường nên muốn kiếm lớp cho con học. Ai bít cho mình xin thông tin nha. BeeBee và mẹ sẽ hậu tạ. Cảm ơn cả nhà

8. bee08

bee08 Banned

chị ơi, may school địa chỉ ở đâu vậy a?

9. Tommother

Tommother Thành viên mới

10. Nam lun

Nam lun Thành viên tập sự

Mẹ nó cho bé Bee học ở Trung tâm Smart Kids đi, tại 277 Đội Cấn đó, gần Giảng Võ, giáo viên ở đó đều nhiệt tình và yêu trẻ lắm. Thằng cu nhà mình học ở đó được 1 năm rồi, đến giờ cháu vẫn thích học, có thể nghỉ học ở trường mẫu giáo nhưng không chịu nghỉ học ở lớp tiếng Anh đâu. Mẹ nó quan tâm thì cho con tới đó hỏi đi, số ĐT là 3.722.56.49

11. Nam lun

Nam lun Thành viên tập sự

Chị cho cho con đến Trung tâm Smart Kids ở 277 ĐỘi Cấn học đi. Ở đó học rất tốt vì họ chỉ chuyên dạy tiếng ANh cho trẻ mầm non và tiểu học. Với trẻ mầm non thì học 100% học giáo viên nước ngoài đều có chuyên môn sư phạm với trẻ. Họ thường xuyên kiểm tra trình độ học tập của các con mỗi tháng 1 lần, cả ngữ pháp và phát âm nữa. Hàng ngày, lại có bài gửi về cho phụ huynh để phụ huynh biết con mình học những gì, có cả hướng dẫn phụ huynh về nói chuyện với con bằng tiếng ANh để cháu không quên bài học. Nói chung là ở đó họ đều nhiệt tình và thương trẻ. Chị thử hỏi ở đó xem sao. Chứ có nhiều chỗ em thấy các con học chỉ được 1 thời gian rồi lại chuyển đi chỗ khác không được lâu vì lúc đầu học thì hay, sau thì chán. Em có đứa con học ở đây 3 năm rồi từ khi 3 tuổi cho đến bây giờ 6 tuổi vẫn thích học tiếng Anh với trung tâm này. Hỏi cháu học được gì thì thấy nói được nhiều thứ lắm. Phát âm lại chính xác nữa. Số điện thoại ở bên đó là 3722.5649

12. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Nhà mình ở Thanh Xuân Nam, con gái đang học lớp 1. Có mẹ nào biết trung tâm TA nào gần đấy k chỉ cho tớ với. Định hè cho cháu đi học mà chưa biết ở đâu vừa tốt mà lại vừa rẻ,hiiii... (đã rẻ mà có thêm cái vụ hoạt động ngoài trời thì càng tốt). Ối trời, ít tiền mà đòi hỏi nhiều thế chứ???. Mẹ nào biết chỉ cho tớ với nhé. Thanks trước.

13. hangmis

hangmis Thành viên tập sự

Mẹ Tomsu.... thử cho con đến học tại Smart Kids 277 Đội Cấn đi xem sao. Mình có đứa cháu học ở đấy rồi. Hôm rồi đến đón cháu thấy các mẹ đi đón con ngồi nói chuyện khen trung tâm lắm. Nghe nói hè này trung tâm có chương trình học hè cũng hay cho các con đấy. Hay mẹ Tomsu... gọi điện đến trước hỏi , điện thoại là 37225649
    Chúc mẹ Tom... sớm tìm được địa điểm tốt cho con học tiếng Anh!

TOMSUFASHION.COM thích bài này.
  14. totocho

totocho Thành viên chính thức

ơ HN có n` chỗ học mà
    nhưng đăt chưa chắc đã tốt

15. TOMSUFASHION.COM

Ths mẹ nó nhiều nhiều nhé, mình sẽ qua đó hỏi xem sao. Nhưng ở đó cũng hơi xa nhỉ??? hiii, mình sẽ qua hỏi.

16. TOMSUFASHION.COM

tớ đồng ý với ý kiến này đấy, năm ngoái cho con nhà mình đi học rồi nhưng mà thầy giáo là người Mỹ nên dạy nói tiếng Anh - Mỹ. Mình thấy không được nên cho nghỉ. "Cat" đọc là "kẹt" toàn thêm dấu nặng không ổn chút nào.

17. Tô-Mô-Ê

Tô-Mô-Ê Thành viên sắp chính thức

Ôi các bố mẹ ở HN sao mà khổ thế này, tìm kiếm chỗ học chất lượng và vừa túi tiền cho con mà khó hơn cả phụ huynh nước ngoài lựa chọn trường đại học cho con học đấy nhở? Đã có phụ huynh nào cho con đăng kí theo học chương trình toán và khoa học tiểu học bằng tiếng Anh trong cái topic này chưa? http://www.*********/forum/archive/index.php/t-200729.html

Nếu bố mẹ nào đã cho con theo rồi thì truyền đạt kinh nghiệm chia sẻ nhé, sắp tới con mình về nước chưa biết làm thế nào để giữ và phát huy tiếng Anh cho con, đau đầu quá đi mất thôi.

À mà không biết chiến lược cho con học tiếng Anh của các bạn thế nào, chú mình thì rất không thích cho con học tiếng Anh chỉ là học tiếng Anh, ý mình nói là muốn cho con học tiếng anh thực dụng, tức là học tiếng Anh mà không chỉ là học tiếng, cho con học các môn như toán, khoa học, xã hội học,... trong các sách của nước phát triển hoàn toàn bằng tiếng Anh luôn, như thế con mình vừa học được kiến thức vừa học cả tiếng Anh, và quan trọng nhất là nó biết cái tiếng anh mà nó học được trong hoàn cảnh nào và được dùng vào lúc nào, nói tóm lại là nó sẽ học cách suy nghĩ bằng tiếng Anh. Chứ nếu chỉ học tiếng Anh trong sách học tiếng thôi thì học xong là quên hết, đến khi phải làm việc cụ thể hay học môn cụ thể bằng tiếng Anh lại phải học cách tư duy bằng tiếng Anh. Có mấy em học sinh cấp 3 vừa sang nước ngoài 1 năm, do học tiếng Anh trong nước tuần 2 buổi và học theo kiểu chỉ để giao tiếp nên sang đây cả năm trời nói và viết bài làm vẫn theo kiểu nghĩ tiếng Việt thế nào thì nói-viết tiếng Anh như thế, rất khó thay đổi. Khi con mình học các môn khác bằng TA thì nghiễm nhiên nó học luôn cách tư duy nói-viết bằng tiếng Anh, hơn nữa nó cũng học luôn được hệ thống các thuật ngữ, hành văn sống động bằng TA chuẩn đến khi du học sẽ bớt bỡ ngỡ.
    Ai biết ở HN có chỗ nào dạy trẻ con từ lớp 1 theo kiểu như trên làm ơn chỉ giúp mình với nhé. Xin cảm ơn nhiều.

Sửa lần cuối: 25/3/2009
  18. Mig

Mig Thành viên chính thức

nhóc nhà mình đang học ở Sunvale school, địa điểm ở trg Tiểu học Trung Tự ý. thấy cô giáo cũng nhiệt tình, dạy cũng được lắm. bé còn được tiếp xúc với cả giáo viên ng Anh, chương trình học trên máy tính, thỉnh thoảng có hoạt động ngoại trời và tổ chức party các dịp nữa. nhóc nhà mình thích đi học tiếng Anh hơn cả học mẫu giáo đấy.

19. menhimdanhda

menhimdanhda Bắt đầu tích cực

Cho mình thêm ít thông tin về giáo trình và thời gian học với, mình định xin cho bé nhà mình học cho gần nhà.Thanks nhiều!

20. Mig

Mig Thành viên chính thức

nhóc nhà mình học theo giáo trình Let's go ngay từ đầu, học liên tục từ mẫu giáo lớn lên cấp 3 được. còn có chương trình cho các bé bé hơn, và chương trình học Toán bằng tiếng anh nữa thì phải. các bé thì học sáng hoặc chiều t7,cn, các anh chị lớn hơn thì còn có cả lớp buổi tối nữa. giờ mình đang ở cơ quan, chiều về mình lấy số điện thoại rồi nhắn cho bạn nhé.
    trường hay tổ chức hoạt động ngoại khóa cho hs phết. bé nhà mình hồi trc thi làm thiệp 8/3 ở trg được giải nhất đấy :X tiện thể khoe xíu xíu :X