Ở nhà chung cư, phòng tầng trên làm ồn vào sáng sớm, các mẹ tư vấn giúp em cách xử lý ạ!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bibiyeuthuong, 9/11/2009.

1. bibiyeuthuong

bibiyeuthuong Thành viên chính thức

Nhà em ở chung cư, chuyển đến ở cũng hơn 1 năm nay rồi, khu nhà em mới xây.
    Em thì đang bầu bí, nên nhiều khi cũng khó ở, mà em lại rất dị ứng với ánh sáng và tiến ồn khi ngủ. Vài tháng gần đây, nhà em luôn phải chịu đựng với tiếng ồn của nhà bên trên tầng nhà mình, nghe cứ như tiếng kéo ghế ma sát vào nền nhà, rồi tiếng gậy. Các giờ khác trong ngày có thể gọi là thông cảm và cho qua được, nhưng em cảm thấy như bị tra tấn vào khoảng 6giờ kém sáng cho đến khoảng 7 giờ sáng.
    Cách đây 1 tháng, chồng em thương em bị mất ngủ, đã sáng sớm chạy lên có vài lời góp ý với vợ chồng nhà ấy rồi, họ bảo nhà tầng trên nhà họ đấy. Thế là vợ chồng em tạm thời tin là như vậy.
    Tuy nhiên, 1 tháng trở lại đây, tiếng động ấy ngày càng lớn và rõ rệt, rõ rệt đến mức nhà em có thể biết được đó là tiếng động từ vật gì, theo phỏng đoán thì đó là tiếng động của cái máy tập thể dục của nhà họ.
    Hôm nào cũng vậy, mỗi khi bị thức giấc, em muốn chạy ngay lên cãi nhau, hay góp ý, hoặc nghĩ là làm đơn cho tổ dân phố của tòa nhà vì không thể chịu đựng thêm được nữa, không thể bị tra tấn nữa, nhưng em lại không làm.
    Mọi người góp ý giúp em cách xử lý với ạh.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bibiyeuthuong
    Đang tải...

2. raucaudua

raucaudua Thành viên sắp chính thức

Ðề: Ở nhà chung cư, phòng tầng trên làm ồn vào sáng sớm, các mẹ tư vấn giúp em cách xử lý

Bạn thử lên nói chuỵen 1 lần coi tửh thái độ họ như thế nào nếu họ k nhạn thức dc thì nên lên tổ dân phố