ở rể thật phức tạp !!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi trangiabaohd, 11/6/2013.

1. trangiabaohd

trangiabaohd mẹ bé gia bảo

chào các bm,và đặc biệt là các bm đang ở và chung sống trên cùng 1 mảnh đất vối6ng bà ngoại .dù ăn chung hay ăn riêng cũng thực sự rất phức tạp.Em lấy chồng đc gần 2 năm rồi và xây nhà trên đất ông bà ngoại cho mượn <ở nhờ>ăn riêng nhưng phải nói là va chạm thì...............như cơm bữa.em xin phép được kể ra 1 vài điển hình cho các mẹ nghe nhé:
    CÂU TRUYỆN THỨ NHẤT:
    bm đẻ em nuôi 2 con chó,phải nói là bẩn phát kinh tởm,ai mà đi nuôi chó ko bao giờ có động từ "xích"là gì,cứ chạy nhông nhông,đái ỉa vô tổ chức.nhà em mới xây đc 1 năm cũng chưa lắp đc cửa hậu thông sang nhà bm,nên con chó cứ gọi là...........lên cửa hàng mà ỉa,lên giường vc em ị mấy lần,rồi đái khắp cừa hàng nữa.khai thối khung khiếp.
    nói đến đây chắc các mẹ phải hỏi tsao em vẫn để yên cho nó phải ko? xin thưa quá 100 lần em góp ý nhẹ nhàng,em bức xúc nói to.em đuổi chó,vụt nó thì bm em tức lắm,đã ko thương con,ko nhốt nó vào lại còn cho thêm 1 câu :t nhà quê t phải chăn nuôi phải kinh doanh,trưa năg1 phải thả nó ra ko nó chết nắng à?thử hỏi các mẹ xem có con chó nào chết vì nắng chưa hay lòng con gái bm đau nhói khi cảm giác mình cứ như ko phải con của ông bà nên ông bà ko thương.
    xã em bức xúc vụ này nhất,ko dám cãi sợ bm bảo con cái bất hiếu nhưng cu nhà em cứ ốm đau hoài nên anh ý rất cẩn thận về vd vệ sinh.
    CÂU TRUYỆN THỨ 2:
    con em bị bệnh về hô hấp từ nhỏ,nên mấy tháng gần đây tối 2 vc em thường sang nhà bm ngủ nhờ<ở cửa hàng kjo thể hạn chế đc mùi của hóa chất>.cái phòng của bm e ở dưới cùng,đến phòng a trai em,và nhà trên phòng khách có 2 giường thì bỏ trống nên vừa coi nhà giúp bm,vừa là để cho cháu có sức khỏe tốt<bm em nói thế>.nhưng cv của xã em có lúc làm đến 11h đêm,thì sáng xã muốn ngủ muộn thêm 1 tí<buổi sáng thường ít khak các mẹ ạ>nhưng bố em thấy anh ý 7h chưa dậy cáu tiết lắm,đá thúng đụng nia,lẩm bẩm chủi,rồi mở cửa toang hết cho ..............sáng nhà cho thoáng.rồi mở tivi xem.xã chả thể nào ngủ đc nữa nên trong lòng cũng buồn.có hôm bố em còn nói thẳng là : con cái bé,dậy sớm mà bế con hộ vợ dọn dẹp nhà cửa,cứ nằm chềnh ềnh ra thế?ko phải em bênh xã đâu.vốn dì anh ý cũng lười làm việc nhà,nhưng thường tối em ngủ rất sớm 7,8 giờ.còn xã làm 1 mình khi nào hết khak1 dọn cửa hàng thì mới đc ngủ,sáng ra đương nhiên dậy sau e rồi.
    tối có hôm mưa gió 2 vc ngủ sớm 1 tí muốn này nọ thì bố em bật ti vi ầm ĩ lên <giống như kiểu hỏng loa ấy,>xong xem phim nghe nhạc đến muộn làm mấy lần con nhà em giật mình khóc toáng lên hic hic
    Em viết lên đây xin ý kiến các bm cũng ngại lắm ,ai lại con gái lại ko hợp bm đẻ nhưng đúng là em nhiều khi bị tức điên lên mất thôi.
    ai có hoàn cảnh giống vc em thì vào chia sẻ nhé.
    3.Hôm qua đang ngồi cả nhà ăn cơm vui vẻ,xã về quê đổ mái nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangiabaohd
    Đang tải...

2. Beocyeu

Beocyeu Thành viên rất tích cực

Ðề: ở rể thật phức tạp !!!

Không gì bằng ăn riêng ở rảnh, nhưgn dù sao làm dâu còn đắng cay tủi nhục và đau khổ gấp ngàn lần ở rể bố nó ạ, vợ chồng hết cả hạnh phúc luôn .

Hoàn cảnh của bố nó thế nào nói cụ thể ra, nếu vì con nhỏ thì nên cố gắng làm gì tốt nhất cho con, bố nó đàn ông thì đi làm suốt ngày chỉ về ăn cơm tối thôi, cố gắng kiếm nhìu xiền một tí nhà vợ cũng nể nang hơn và mình cũng có lý do để ít va chạm hơn. Nếu thấy vợ và nhà vợ có chiều hướng bắt nạt mình thì xin ngay ra riêng, ăn cháo ăn rau ở riêng sướng hơn ở chung ăn thịt .

3. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

phức tạp hay không còn do cách sống của từng nhà.

makeuppretty thích bài này.
  4. me_miu1601

me_miu1601 Thành viên tích cực

Mình có hoàn cảnh tương tự nhà bạn, nhưng nhà mình chỉ còn mình mẹ. Ngoài sự hết lòng yêu thương qtam con cháu thì bà hội tụ quá nhiều tật xấu: Hay chấp nhặt, hay giận dỗi, cố chấp, bảo thủ, thù dai nhớ lâu, đá thúng đụng nia, hiếu thắng ko mún ai hơn mình, ghen ghét vs những ng HP hoặc giàu có hơn m, làm cái j cho con cái cũng kể công... Mọi ng khuyên bảo rt nhiều nói 2 đứa đi làm về chạm mặt bà có mấy đâu, thôi cố gắng vì con. Thế nhưng ngay cả khoảng thời gian ít ỏi chạm mặt nhau như thế cũng làm cho mình cảm thấy stress kinh khủng. Điều làm ck m điên nhất là mẹ anh lên hay bị xúc phạm bởi tính bất cần của mẹ vợ. Jo bọn mình đang tính ra ở riêng, nhưng lại thg bà ở 1 mình, ko biết nên tnao, nhưng chắc chắn ở thì cs gđ sẽ càng đi vào bế tắc vì bà sẽ chẳng bjo thay đổi đc, hơn nữa gđ xung đột cũng làm ảnh hưởng đến con m nữa. Jo mình rất cần có động lực để ra riêng, bắt đầu 1 cs mới của chính mình, khổ cực về vc nhưng sẽ thoải mái về tinh thần. Mình lại đang mang bầu chuẩn bị sinh nữa, hu hu, làm sao bjo?

trangiabaohd thích bài này.
  5. cocochacha

cocochacha Thành viên rất tích cực

thói đời đúng là mỗi ng 1 hoàn cảnh, nhg đúng là xa thương gần thường, có đk vẫn nên ở riêng, các cụ sau này già yếu quá k tự lo đc thì mới nên ở chung thôi

6. dermalogicaxachtay

dermalogicaxachtay Thành viên chính thức

thường thì ở rể hay bi mang tiếng của ng đời lắm

7. hoangvan87

hoangvan87 Thành viên rất tích cực

xã nhà mình thì anh em nhà mình có mời mọc hứa hẹn đủ kiểu cũng ko bao giờ manh nha có ý định sống cạnh chứ đừng nói là sống cùng. M thì chả bjo hi vọng có cái chuyện đó, mở mồm ra mà nói thì bị ăn đòn ngay. Hi xã mình ko đánh vợ mắng vợ quá đâu nhưng mình nghĩ rằng đó là chuyện kinh khủng nhất đối với anh ấy

8. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

ở vs bố mẹ chồng hay vợ đều ko bằng ở riêng ợ, ăn chung ở chung rùi cũng nảy sình nhiu vấn đề

9. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

chẳng có ông bố nào muốn ở rể cả! nhiều cái phức tạp!

10. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

cơ mà có như thế thì các bố mới biết thông cảm cho vợ mình, cho những ng phụ nữ phải chịu cảnh đi làm dâu! nó cũng như nhau cả! hix

11. gà_mẹ

gà_mẹ Guest

Làm dâu cũng thế thôi mà. Nhiều khi còn ko được sự thông cảm từ ck nữa. Ca thương gần thường, 2 vc cố gag ra riêng som thôi

12. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Ở rể đương nhiên là phức tạp rùi, bản thân em thì em cũng ko thích chồng em ở rể.

13. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

ng ta hay ví....ở rể như c* chui gậm trạm.............hi

14. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Mình đọc lúc đầu cũng ko hiểu nhưng đến khi bạn chốt câu này thì mình mới hiểu:Em viết lên đây xin ý kiến các bm cũng ngại lắm ,ai lại con gái lại ko hợp bm đẻ nhưng đúng là em nhiều khi bị tức điên lên mất thôi.

Tại tiêu đề hơi khó hiểu quá, mình tưởng con rể lên tiếng chứ.

15. tOpX

tOpX Thành viên chính thức

Thôi thì mẹ nó và chồng cố gắng tích lũy mà ra ngoài ở riêng cho thoải mái chứ sao nữa :D

16. be rom nep

be rom nep 0979 163 066

Ở rể thì phức tạp lắm, trước tiên là tâm lý đã không thoải mái rồi

17. hanghyvong

hanghyvong Thành viên chính thức

Chó chui gậm tủ lạnh thì có bao giờ sướng đâu

18. maimoc91

maimoc91 Thành viên đạt chuẩn

Nhà mình thì lại khác , Mình may mắn được ở vs ông bà ngoại và thương con cháu vô cùng .... haiz mỗi nhà mỗi cảnh mà bạn ! nếu thấy khó hòa hợp thì đành ở riêng thôi

19. cún xjnh

cún xjnh Thành viên kỳ cựu

nói chung là đàn ông thì không nên ở rể vì dễ mang tiếng lắm

20. trangiabaohd

trangiabaohd mẹ bé gia bảo

chị ơi em nói mong chị thông cảm chứ,em thấy hầu như<hầu như chị nhé>mấy bác ở 1 mình hay............khó tính lắm,em ko bít sao nhưng mẹ của chị chồng em cũng thế ạ,ông còn sống thì bà rất vui vẻ hp,ông mất đi rồi thì bà ích kỉ khắt khe và..........ghen với cả các con nữa cơ.<chị chồng em kể>em ko bít mẹ chị có thế ko nhưng nghe chị kể thì theo em chị cố ga7ng1 sắp xếp ở riêng đc là tốt hơn ạ.đồng ý rằng làm phẩn con thì phải phụng dưỡng cha mẹ.nhưng nếu căng tha7ng3 cứ xảy ra như cơm bữa thế này thì vc chi7 có hp dc ko?con chị có 1 tổ ấm dc ko?để mà phụng dưỡng mẹ khi đau yếu??/