ở riêng,sướng hay khổ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi me_kieuanh, 24/1/2011.

1. me_kieuanh

me_kieuanh Banned theo yêu cầu

theo các mẹ,ở riêng sướng hay khổ?
    mình lấy chồng đã dc 5 năm rùi,4 năm rưỡi ở chung với nhà chồng,vài tháng trở lại đây xây dc cái nhà mới,thế là 2vc hí hửng dọn luôn đến nhà mới ở,cách nhà chồng 4 km,và ngay sát nhà đẻ mình
    chẳng biết các mẹ thế nào ,chứ mình thấy ở riềng sướng lắm.
    1.thích ăn cơm lúc nào thì ăn,sớm muộn do mình bố trí( ngày xưa ở chung,cứ đến giờ là phải lên mâm,phải chén cho dù bụng no hay đói)
    2.ăn xong,thích rửa bát lúc nào thì rửa( ăn chung xong mà k rửa ngay,bố mẹ chồng lại tưởng mình lười,ỷ lại,k chịu rửa)
    3.hôm nào chán cơm,đi ăn hàng,hoặc mua đồ về măm măm theo ý thích.2 vc mình ''nghiền'' nhất là món thịt chó,trung bình 1 tuần phải làm 2 quả mới chịu dc.Bố mẹ chồng lại k khoái món đó,chẳng lẽ lại mua riêng,mang lên phòng đun.Mà mùi gì,chứ mùi thịt chó thì k giấu đi đâu dc các mẹ nhỉ,đầu ngõ ăn,cuối ngõ vẫn thấy mùi ..hic...( nói lại phát thèm rùi....chẹp chẹp)
    4.đi đêm về hôm có mà thoải mái luôn,1 mình 1 chùm chìa khóa,khỏi chung với ai,có đi qua đêm cũng chẳng lo bị khóa cổng dưới-VỀ MUỘN ĐỨNG NGOÀI
    5.bạn bè tha hồ tụ tập,hò hét,đánh chén thoải mái.À,mà tết vc mình cũng hay chơi bài ăn xiền( chơi vui,1k,2k /ván thôi),có bố mẹ chồng,kiểu gì cũng có câu:''chồng chơi thì vợ phải biết đường mà ngăn,ai đời vợ nó còn bắt chồng bế con để nhảy vào gỡ ''
    ôi,còn nhìu cái sướng nữa lắm nhé,các mẹ tiếp tục nào....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_kieuanh
    Đang tải...

2. huongtruc

huongtruc Thành viên tích cực

Ðề: ở riêng,sướng hay khổ?

ở riêng công nhận vẫn thích hơn chứ, lẽ đương nhiên mà, làm thế nào thì làm miễn là vợ chồng con cái ngày càng hp, mà bố mẹ chồng cũng được vui vẻ.

3. peoxjnk8x

peoxjnk8x Thành viên tích cực

Ở riêng thì tất nhiên là sướng hơn rồi chị,không phải bàn luôn !!!
    ước gì em cũng được ở riêng !!

4. NGOC-MIT

NGOC-MIT Thành viên rất tích cực

Nói chung theo em nghĩ thì cho dù mẹ chồng con dâu có hợp đến mấy thì ở chung cũng vẫn không được thoải mái, cho nên nếu có điều kiện được ở riêng là thoải mái nhất, mà khi thoải mái rồi thì có khi tình cảm mẹ chồng nàng dâu lại còn tốt hơn nhiều chứ, bác chủ Top như vậy là sướng nhất rồi!

5. Baobinh72

Baobinh72 Thành viên mới

em đồng ý là ở riêng sướng ( hì hì mặc dù em chưa có chồng ạ) nhưng em nghĩ cũng tùy trường hợp và hoàn cảnh từng người.Anh chị em mà ở riêng thì chắc là khổ vì anh chị em đều làm ca ( hôm làm ngày hôm làm đêm), con cái ở nhà đã có bà chăm, chẳng phải lo nghĩ gì.^^

6. halahola

halahola Thành viên tập sự

Ở riêng đúng là sung sướng rồi, làm j cũng tự do thoải mái, không bị ý kiến nọ kia
    Mà mẹ nó cũng có sở thích thịt chó giống mình, thích ghê
    :)

7. halahola

halahola Thành viên tập sự

Ở riêng đúng là sung sướng rồi, làm j cũng tự do thoải mái, không bị ý kiến nọ kia
    Mà mẹ nó cũng có sở thích thịt chó giống mình, thích ghê
    :)

8. tcamtrang

tcamtrang Thành viên rất tích cực

Không có gì quý hơn độc lập tự do... Ở riêng là tự do mà...

batuoc thích bài này.
  9. NGOC-MIT

Mấy mẹ thích thịt chó có khi lại lập hội riêng đi chứ nhỉ, sơ sơ đã thấy có mấy mẹ rồi đó, ủng hộ ủng hộ nhiệt tình nào!

10. DinhNgocLinh

DinhNgocLinh Đủ quyền lập Họ

Hé hé, các bác lập hội chó thì cho nhà em xin 2 chân nhá. Không đến nỗi là 2 bữa/ tuần...rưng mừ, cả tháng cũng 4-5 bữa là ít, lại còn cả đam mê những món gọi là "giả cầy" nữa chứ:)
    - Vịt giả cầy
    _ Chân giò giả cầy
    - ngỗng giả cầy...

..........
    Chẹp...xèm quá cơ
    Em thì chả ở cùng MC, vì BMC em còn bận KD, cách bọn em tận hơn 100km, thỉnh thoảng BMC xuống chơi tí rồi lại vìa, nên cũng chả chung đụng gì. Mà mc em cũng dễ tính nên mái thoải.
    cái khoản cờ bạc, được gọi là cả 4 máu í chứ. Ngày xưa chưa có em, thì nhà chồng em: 2 BM+ chồng em+ em chồng= 4 chân. Giờ có em rồi thì em với MC chéo cánh, còn BC, chồng, em chồng thì đổi phiên mà chơi...he he.

Mấy lần mc lên thấy nhà bừa bừa ( có đợt bận quá, về nhà mệt ko dọn...thế là mc dọn, rồi bảo " có khi 1 tuần con thuê giúp việc theo giờ...người ta dọn cho 1 lát...

He he. Được cái MC trẻ nên thoải mái ạ :)

11. Punka

Punka Thành viên mới

ôi ! nghe mẹ chủ top kể mà em chỉ biết hát bài " Ước gì" thôi.... Em lấy chồng hơn 2 năm rùi, mà không những chỉ ở chung với bố mẹ chồng mà còn ở chung với ông nội và chị chồng nữa. Nhà tổng cộng 7 mạng ( kể cả thằng cu nhà em ). Nhiều lúc thấy buồn và ức chế lắm vì thấy mẹ chồng và chị chồng cứ thì thụp sau lưng, cũng cố gắng hoà đồng với mọi người nhưng dù gì cũng không phải người ruột thịt nên cảm giác làm sao ấy......................thèm được như mẹ nó !

12. Oishe

Oishe Thành viên chính thức

Ở riêng là xướng nhất không chung đụng gì ai ,muốn làm gì thì làm mặt khác còn yêu thương nhau được nhiều hơn chứ cứ ở gần nhau thì lại càng nhiều mâu thuẫn hơn ý.

13. NGOC-MIT

Thế mới nói "Xa thương gần thường mà", các Bác mà có con giai, sau này á, cố mà cho nó ở riêng nhé, thế con dâu nó còn quý mình ạ:D:D:D

huongtruc thích bài này.
  14. NGOC-MIT

Thôi cố gắng lên, thì thụp cứ thì thụp, coi như mình chả nghe thấy gì và chả nhìn thấy gì, khi nào nói trực tiếp vào tai mình thì mới phải nghĩ mẹ nó ạ.

15. shrimp

shrimp Bắt đầu nổi tiếng

Ôi! Mình cũng thích món thịt chó nhưng ở chung ông bà không thích món này nên chả mấy khi được ăn. Với lại ông bà ko thích ăn cay này, các loại gia vị này, rồi mùi thơm như comfor này..v..v ôi!ôi

16. me_kieuanh

hi hi hi..cá mẹ ơi,hay tụi mình lập nhóm ''CLB nghền thịt chó '' nhỉ,đếm sơ sơ cũng có vài mạng rùi đấy,gần nhà tớ( ở chợ) có 5 hàng bán thịt chó,nhưng chỉ có duy nhất 1 hàng đắt khách cực kỳ lần nào đi mua cũng phải xếp hàng,8h sáng mới dọn hàng,mà 9h hơn đã hết sạch,mỗi ngày họ chỉ bán vài con,nên k lo bị ăn thịt chó ế.chồng ớt thích ăn thịt nạc,bố mẹ đẻ tớ( ngay sát nhà),móm răng nên cũng k ăn dc xương,thành thử ra tớ toàn mua thịt dùi,lọc hết xương đi rùi,chỉ có thịt k,là 150k/kg.Mỗi lần mua,tớ toàn mua 200k,biếu 2 cụ 1 bát ô tô nhỏ,còn đâu 2vc tớ xơi tuốt.Thịt toàn nạc,nên nhìn ít lắm,đun lên còn tẹo,cứ như ai ăn vụng ý.Hình như thịt có ít xương là 130k thì phải( thịt sống,về mình đun),mới lên giá,ngày trước có 80k,rồi 100k,rùi 130k.....lên dần...có mẹ nào mua dc ở đâu rẻ hơn k?

huongtruc thích bài này.
  17. NGOC-MIT

Nhà đồng chí này coi như là OK rồi, cứ xa xa thế, không va chạm gì tự khắc nó sẽ như vậy, lúc đó lại cố gắng quan tâm ông bà tí, thế là xong nhỉ?

Hé hé, các bác lập hội chó thì cho nhà em xin 2 chân nhá. Không đến nỗi là 2 bữa/ tuần...rưng mừ, cả tháng cũng 4-5 bữa là ít, lại còn cả đam mê những món gọi là "giả cầy" nữa chứ
    - Vịt giả cầy
    _ Chân giò giả cầy
    - ngỗng giả cầy...

..........
    Chẹp...xèm quá cơ
    Em thì chả ở cùng MC, vì BMC em còn bận KD, cách bọn em tận hơn 100km, thỉnh thoảng BMC xuống chơi tí rồi lại vìa, nên cũng chả chung đụng gì. Mà mc em cũng dễ tính nên mái thoải.
    cái khoản cờ bạc, được gọi là cả 4 máu í chứ. Ngày xưa chưa có em, thì nhà chồng em: 2 BM+ chồng em+ em chồng= 4 chân. Giờ có em rồi thì em với MC chéo cánh, còn BC, chồng, em chồng thì đổi phiên mà chơi...he he.

Mấy lần mc lên thấy nhà bừa bừa ( có đợt bận quá, về nhà mệt ko dọn...thế là mc dọn, rồi bảo " có khi 1 tuần con thuê giúp việc theo giờ...người ta dọn cho 1 lát...

He he. Được cái MC trẻ nên thoải mái ạ

Sửa lần cuối: 26/1/2011
  18. NGOC-MIT

Mẹ nó lại thèm rồi à, trước tết tranh thủ làm bữa cuối năm đi, có gì đen giải cho bằng hết nào

19. me_kieuanh

20. MiMicuame

MiMicuame Bắt đầu tích cực

Sướng một cái là tự do thôi nhưng công việc gì cũng đến tay mình hết