Oan Thị Kính..đã chị nào ở trong hoàn cảnh này chưa ạ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi xuyen.vhh, 8/9/2012.

1. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Hum nay em phải đối diện vs 1 tình huống rất éo le ạ! Chả là em thấy phòng chị hàng xóm mở cửa mà im lìm, ko thấy ai ở trong phòng, nghĩ chị ấy đi chợ 1 lát sẽ về. Đi ra đi vào dăm bảy lượt mà vẫn ko thấy chị ấy trở về, em nghi quá, bước chân vào trong nhà em thấy chăn chiếu tùm lum, cái laptop bình thường chị ấy vẫn để trên bàn giờ ko thấy. Vì ko có sđt của chị ấy, em gọi đt cho em gái chị ấy bảo nó gọi điện cho chị xem chị ấy đi đâu hay bị làm sao mà ra ngoài ko khóa cửa. Em chỉ nghĩ đơn giản là hàng xóm thỉnh thoảng trông nhà cho nhau, thấy sự bất thường thì hỏi thăm. Ai ngờ, 1 lúc sau em nhận đc đt của chị kia:
    - "Alo, em à! Hôm nay chị ra ngoài có khóa cửa mà!"
    - "Chị ơi, chị đi đâu thế? Em thấy cửa mở. Mà chị ra ngoài mang theo laptop à, em ko thấy nó trên bàn"
    - "Ôi chết tôi rồi, thôi đợi chị về xem sao nhé!"\
    Chị ấy về thì đúng là cái laptop đã ko cánh mà bay, khóa cửa ko có dấu hiệu j của sự cắt khóa hay chọc ngoáy j hết luôn. Thế là mọi sự nghi vấn đổ dồn về phía nhà em. Chẳng là nhà chị ấy giữ modem Internet của cả xóm, mà chị ấy lại thường xuyên vắng nhà, có 1 đợt chị ấy về quê dài ngày, lo mạng có vấn đề nên chị ấy để lại chìa khóa phòng cho em giữ, khi nào mạng có sự cố thì sang điều chỉnh. Cái chìa khóa thì bé, mà em lại cất 1 chỗ, lúc chị ấy lên em cũng ko nhớ đến nó mà trả lại nữa. Đến giờ bị mất laptop, khóa cửa đc mở dễ dàng mà thời gian mất khoảng 9h sáng, thế thì ko có chuyện trộm ngoài vào lấy mà chỉ có trộm nội bộ. Em lại là ng đầu tiên gọi báo laptop bị mất. Mọi bằng chứng đều chống lại em. Oan ức vô cùng mà ko biết thanh minh như thế nào, chỉ biết ôm mặt khóc. Chỉ có cách tìm đc kẻ đã lấy cắp chiếc laptop thì nỗi oan của em mới đc giải, nhưng mà khả năng tìm đc kẻ trộm là vô cùng mong manh vì có kẻ điên nào lấy đc con laptop rùi giữ lại dùng trc mắt bàn dân thiên hạ đâu ạ!
    Đã mẹ nào rơi vào hoàn cảnh như em chưa? Cho em lời khuyên, em phải làm gì bây giờ ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xuyen.vhh
    Đang tải...

2. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Ðề: Oan Thị Màu..đã chị nào ở trong hoàn cảnh này chưa ạ?

Tình huống của em thật là khó xử! Em cố gắng bình tĩnh ktra mọi dấu vết xem sao nhé.

xuyen.vhh thích bài này.
  3. Shop Online 34

Shop Online 34 0904 23 62 67

đúng là tình huống oái oăm này thật là khó xử. Nhưng bạn đừng lo, quan trọng là cách sống của b từ trước tới giờ sẽ là cách thanh minh tốt nhất bạn ạ

xuyen.vhh thích bài này.
  4. maipham7678

maipham7678 2004 & 2010, Khỉ & Hổ

Cây ngay ko sợ chết đứng em ạ.

xuyen.vhh thích bài này.
  5. namhangthung

namhangthung foodsach.com-0945555333

Nếu căng thì mời công an vào mẹ nó ạ, ở hiền thì không sợ đâu :)

6. xuyen.vhh

Chị nói hay quá ạ. Khổ nỗi ng ta lại nghĩ trc đây ko thế, nhưng lỡ ra giờ lại thế. Em vs mấy chị thân thiết lắm, cũng hay gửi chìa khóa để trông coi nhà cho nhau, chưa bao giờ xảy ra tình trạng ntn. Lúc thấy em quệt 2 hàng nước mắt, chị ấy cũng nói: Chị ko muốn nghi cho em, nhưng quả thực mất đồ thì chắc chắn phải có ng lấy. Dù ko nói thẳng ra là nhà em bị trong diện tình nghi nhưng nếu ko tìm ra đc kẻ cắp em sẽ phải chịu oan suốt đời mất thui.. huhuhu

7. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Re: Oan Thị Màu..đã chị nào ở trong hoàn cảnh này chưa ạ?

thế này mà ko tin nhau thì còn lời nào giải thích đc, khổ thân bạn

8. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Hic, cây ngay ko sợ chết đứng bạn à! Mình đàng hoàng chẳng có gì phải lo cả. Mà hình như oan Thị Kính chứ :-\"

9. Enya

Enya 0904.03.3002

m cũng đã từng rơi vào tình huống bị nghi oan làm chuyện xấu, tuy k phải là ăn trộm. Quả thực m hiểu tâm trạng của bạn, thực ra tìm ra kẻ trộm thì k phải là chuyện đơn giản đâu b ạ, Trường hợp này m chỉ có thể khuyên bạn là hãy tự thanh thản với chính lòng mình, Còn lại thì dần dần mọi người sẽ nhìn cách sống của b trước kia và sau này để thay đổi suy nghĩ. Bạn k làm gì sai, chả việc gì phải áy náy, nghĩ ngợi.

10. sansut

sansut Thành viên rất tích cực

chị cũng đang chán đây ,chia buốn với e,cây ngay ko sợ chết đứng là phải có tg nhưng mà :(chờ đến lúc mọi ngừoi tin mình thì tim mình nó rơi mất 1/2 rồi e ạ,

11. xuyen.vhh

Đc tâm sự vs các chị đúng là thanh thản hơn ạ. Mấy anh chị khác trong khu cũng ko tin em lấy, nhưng có ai ở trong tâm trạng của ng mất đồ mới biết ạ, cũng phải nghi cho 1 ai đó, mà nhà em ở trong dạng tình nghi nhất. Ko biết kẻ trộm giờ đang ở phương nào, giá mà nó biết nó đã gây ra lỗi lầm vs 2 ng: 1 ng bị nó lấy mất laptop, 1 ng đang phải gánh chịu nỗi nhục thay nó!!!

Sửa lần cuối: 8/9/2012
  12. samhh

samhh 0982 336 899

Chưa gặp tình huống nào như E này, đôi khi tốt quá cũng chít.
    Mẹ nào có chuyên môn nghiệp vụ tư vấn cho em í với.

xuyen.vhh thích bài này.
  13. puredoll

puredoll Thành viên tích cực

Ðề: Oan Thị Kính..đã chị nào ở trong hoàn cảnh này chưa ạ?

Mọi người đều nói cây ngay không sợ chết đứng, nhưng chờ được mọi việc sáng tỏ thì có khi cây nó đổ từ bao giờ.
    Theo mình, các bạn nên báo CA đi, tức nhiên, để tìm được về không dễ. Nhưng nó cũng là giải pháp để mình có thể thoát ra khỏi mối nghi kỵ này.

xuyen.vhh thích bài này.
  14. mưa bóng mây

mưa bóng mây nhà có 3 con gấu

Hik, mình chưa rơi vào hoàn cảnh này bao giờ nhưng cũng có ng bạn bị như vậy. Lúc đó nó suy sụp tinh thần lắm, khuyên nhủ nó k làm thì k việc j fai suy nghĩ cho mệt nhưng nó vẫn buồn vô cùng. Vì bn người và ánh mắt đều nhìn vào nó, dù trc giờ nó rất tốt, hiền lành nhưng dù ít nhiều thì ngta vẫn nghi ngờ, còn đòi nghỉ học, đi tu... cuối cùng thủ phạm vẫn k đc tìm ra nhưng sau khi suy xét tình hình thì mọi người tin nó k làm điều ấy. Chỉ khi đó nó mới vui vẻ trở lại nhưng thực sự quãng thời gian ngắn ngủi mà chẳng khác j địa ngục, rất đáng sợ. Sự việc xảy ra vs bạn cả k gian và thời gian quá trùng khớp khiến mn nghi ngờ b là chuyện dĩ nhiên. Thôi thì mình biết mình trong sach, trời đất biết, k sớm thì muộn mn sẽ hiểu cho b thôi. Mạnh mẽ lên nhé/

xuyen.vhh thích bài này.
  15. xuyen.vhh

Nhiều chị trên này quá tốt ạ. Em cũng ko biết tiếp theo nên làm j, làm sao có thể bỏ qua ánh mắt dò xét và những câu hỏi nghi hoặc của những ng xung quanh. Hum nay chủ nhà biết sự việc mất laptop ở khu này, bác xuống động viên chị mất đồ là: "Thui, đằng nào nó cũng lấy rùi, ko bắt đc tận tay, coi như của đi thay ng vậy" - Bác vẫn nghĩ cho nhà em lấy, nên ko hỏi em 1 câu nào mặc dù bình thường bác rất quý và tin tưởng nhà em. Nếu sự việc ko liên quan j đến nhà em thì bác đã xuống hỏi về tình hình ra vào của mọi ng lúc đồ bị lấy cắp. Ngẫm nghĩ cả ngày nay vẫn ko hiểu vì sao cửa đc mở dễ dàng như vậy, nhiều người qua lại như vậy mà kẻ trộm lại ngang nhiên xách đc con laptop ra khỏi cổng.. huhu :(

16. xuyen.vhh

Mọi việc đã đc giải quyết trong êm thấm. Chị ấy nói chị ấy tin em là đc. Em cũng thấy nhẹ lòng hơn. Cảm ơn tất cả các mẹ trên này đã động viên em :D

17. mifa

mifa 094 83 83 678

khổ thân e, e viết lên thế này chị hiểu là em rất khó xử, rất khổ tâm, ko biết thanh mình kiểu gì, em cứ bình tĩnh, cây ngay ko sợ chết đứng e nhé.

xuyen.vhh thích bài này.
  18. mifa

mifa 094 83 83 678

Chị viết xong comment này nhìn lên thấy e nói la mọi việc đã được giải quyết rồi, thế là tốt rồi gái nhé, nếu ko thì mệt và đau đầu lắm đó vì chị e với nhau mà. em khóa top đi nhé!

xuyen.vhh thích bài này.
  19. lamdepdashop

lamdepdashop Bắt đầu nổi tiếng

............................................................

Sửa lần cuối: 2/10/2012
  20. mybube

mybube Bube Shop

Cũng may là chị ấy tin bạn chứ nếu không thì..............:(