Ôi bố chồng tô.i

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Dayeucafemuoi, 5/2/2012.

1. Dayeucafemuoi

Dayeucafemuoi Bắt đầu nổi tiếng

Sáng mùng 1: 5h15' cả gia đình đi 100km về nhà nội lúc 7h20', mình lo cơm nước cúng kiếng cả ngày, tối mùng 1 xã m đt cho taxi hẹn sáng mai đón đưa vào ngoại vì trời mưa lạnh mà bé nhà m còn nhỏ. Ông nội các bé tương cho 1 câu: mùng 2 trong nhà ngoại có việc gì? Các mẹ à: bố mẹ m sinh mình ra cả năm có cái tết, bên gđ chồng m cũng lo chu đáo rồi m cũng nên về thăm chúc tết bố mẹ đẻ m chứ. Sao m thấy buồn quá, cho con đi làm dâu chứ có phải bán con đâu?( Bố mẹ m hơn 80t rồi, chẳng biết sống được mấy năm nữa???) Các mẹ nghĩ thế nào?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dayeucafemuoi
    Đang tải...

2. Ansinhpc

Ansinhpc Thành viên rất tích cực

Ðề: Ôi bố chồng tô.i

Đừng buồn bạn nhé. Chắc ông nội thương cháu đi xa mới nói vậy thôi.

Dayeucafemuoi thích bài này.
  3. Dayeucafemuoi

hix, nhà m và nhà chồng cách nhau có 5' đi xe máy thôi. Mà bố mẹ m đều yếu, nhất là bố m không biết có qua được năm nay kg? cảm ơn bạn đã chia sẻ

4. xuongrong_8x

xuongrong_8x Bắt đầu nổi tiếng

như thế thì thật quá đáng rồi.

5. phuong_dt11

phuong_dt11 Bắt đầu tích cực

Về việc bố chồng bạn nói vậy thì mình cũng k ủng hộ, nhưng quan trọng là chồng mình thôi. Chồng vẫn bên mình và thương mình, nghĩ cho mình vậy là đủ rồi.
    Vì thế bạn đừng suy nghĩ nhiều lời của các cụ mà thêm buồn, sì trét thì nhọc thân. Bơ đi mà sống thôi bạn nhé!!

6. phuongthy

phuongthy Thành viên nổi tiếng

à, lần sau bạn phải nói lý lại ngay, dần dần bố chồng bạn sẽ quen với việc là mình cũng phải có quyền quyết định một vài việc trái ngược hẳn với ý bố chồng bạn ấy chứ.
    chị mình ở nhà chồng, đi làm về muộn 1 chút, nhà chồng ko thích bảo đi về muộn (7h tối) thì phải gọi điện về chứ. Thế là một lần đi làm về đi chơi với mình, chị ấy cứ lo ngay ngáy, rằng chết rồi, phải gọi điện về đã. Mình bảo: ko phải gọi, về ai bảo gì thì bảo cv con bận quá, lại họp hành ko gọi đc, hoặc bảo điện thoại con hết pin, hoặc bảo họp tổng kết nên k ai đc gọi điện, vv (ùi, hàng trăm lý do ấy chứ) để mọi ng` quen với việc đó đi, tất cả là thói quen thôi mà, rồi sau về sớm hay về muộn là tùy ở mình, ko ai nói gì nữa vì quen rồi, mình ở với nhà chồng cả đời chứ có phải ở 1,2 năm đâu mà lựa hay nhịn đc, rồi ức chế sống sao đc.
    nhà chồng mình cũng thế, trc hay có nếp là ko ăn cơm thì phải báo trc để cắt, mình về nhà chồng 1 tgian thì nếp ấy tự dần dần mà bỏ đc, vì đơn giản là vài lần mình ko báo cắt, sau mình lấy lý do gì đó (như trên), và với câu đùa đùa: ngày trc các cụ nghèo ko có gạo ăn nên mới phải thế chứ bây giờ gạo nhiều, có 10nghin` 1 cân ăn mãi ko hết, hì hì. Thế là giờ đi đâu thoải mái lắm, ăn nhà cũng đc, ăn ngoài cũng đc, đi làm về đói lục cơm nguội ăn trc 1 bát cũng đc :D trộm vía

7. meiukun

meiukun Thành viên rất tích cực

tớ thì không đồng ý với ý kiến này, cơm không hẳn chỉ là miếng ăn, mà đôi khi gia đình muốn chờ con cái về rồi cùng ăn cho đông vui, nếu về muộn quá thì người khác phải chờ, nếu hay về muộn thì tuyên bố luôn là con hay về muộn, không phải đợi cơm con chứ không thể không nói gì, còn việc bố chồng chủ top thì đúng là quá đáng, tốt nhất là bạn thấy có gì hợp lý thì theo, còn thấy quá đáng thì phải giải thích ngay và đấu tranh, còn nếu cứ chịu nhịn rồi để bụng âm ức thì chỉ khổ cho bạn thôi

8. me_bin_bon

me_bin_bon

Mình không nghĩ như bạn, gia đình thì phải có khuôn phép, đi đâu về muộn thì phải thông báo, nhỡ có việc gì sảy ra thì sao. Mình cũng có gd dc 4 năm thôi, chưa dc làm mẹ chồng. Nhưng với kiểu hành xử của bạn mình cũng không tán thành. hihi. Chắc mỗi ng 1 quan điểm rồi.

9. phuongthuy

phuongthuy 091.983.1818

Dạ thưa bố, ngày mai trong nhà ông bà ngoại cháu không có việc gì ah, con cho cháu sang chúc Tết ông bà thôi.

10. Dayeucafemuoi

lúc đó m ức tận cổ rồi nên chả nói được gì.chỉ có xã m nói: con cho chau sang chúc tết bên ngoại rồi tối cho cháu đi vì con cũng bận

11. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Chia sẻ với chị nhé, thảo nào các cụ có câu, con gái là con người ta mà, Ông nội chắc lưu luyến chưa mún cho đi liền nên thế chị ah,

12. mexuxu1404

mexuxu1404 Thành viên chính thức

Rất đồng ý với mẹ nó.
    Bữa ăn là lúc gd sum vầy sau cả ngày bận với công việc, vậy nên muốn chờ đông đủ để ăn. Nếu k về đc thì nên báo lại để gd biết.
    Chị chủ top nên giải thích những j k hợp lý với bố chồng, để ông hiểu hơn ạ. :-D

13. Dayeucafemuoi

BC mình "văn cao" lắm nên chẳng dám nói đâu: nhớ ngày tớ mới về làm dâu được hơn 2t, do nhiều yếu tố nên sút 6kg, BC tớ hỏi: chị có biết câu chó gầy hổ mặt người nuôi kg? hic hic... rồi tôi thế này , tôi thế nọ... tớ mà nói ra đây đảm bảo các mẹ ngã hết 1 loạt nhưng mà thôi dù sao đó cũng là người sinh thành ra chồng m, có ấm ức thì lên đây bán than với các mẹ tí

14. nguoimeguongmau

nguoimeguongmau Thành viên mới

Mình không nghĩ thế. Báo với người ở nhà rằng mình về muộn là việc nên làm. Chồng mình đi đâu mà muốn về muộn hơn so với thường ngày đều nt về cho mình để người ở nhà không chờ cơm, không lo lắng thậm chí nói sớm để không nấu cơm, thời nào cũng cần tiết kiệm chứ nhỉ? Với bố mẹ càng cần phải báo.

15. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Ui giời, nhà tớ có mẹ chồng tớ, ngày xưa luôn có điệp khúc về làm gì khi mình xin về ông bà ngoại, nhiều lần mình phải bảo mẹ có thích con gái mẹ về không? con về thăm ông bà, lúc sống thì phải thăm hỏi chứ, lần sau khôg thèm xin nữa, chẳng hiểu bà nghĩ gì nữa

16. mexuxu1404

mexuxu1404 Thành viên chính thức

Ôi giời ơi, đúng là choáng váng với bố chồng nhà chị. Hichic.Đọc trên lcm này nh trường hợp thật khủng khiếp. Trôm vía ngàn lần, bmc e cũng khá tâm lý. Còn toàn giục vc e đến thăm ông bà ngoại cơ. K biết sau này có thay đổi k (vì bọn e cũng chưa có e bé, chưa phải va chạm với ông bà nhiều), hy vọng e vẫn may mắn như bjo ạ.
    Chia sẻ với chị

17. Ladieubong_DB

Ladieubong_DB Bắt đầu tích cực

Mình không đồng quan điểm với bạn lắm.
    Thứ nhất đi về muộn so với bình thường phải báo là đúng để mọi người ở nhà yên tâm là chị bạn do bận việc mà về muộn chứ không phải do bị làm sao, hoặc bị va quệt...
    Thứ hai: bạn không ăn cơm ở nhà thì cũng nên báo cho người nấu cơm để cắt khẩu phần, nếu 1 hôm mà 2 3 người đều không báo cắt, lỡ nấu cơm rồi không ăn đến thức ăn cất được không sao, nếu không cất được có phải là rất phí hoài đúng không? Thêm nữa, mình không biết gia đình bạn có chờ cơm không, nhà mình thì chờ cơm về mọi người cùng ăn nên khi đã đến giờ cơm mà 1 người không về và không biết bao giờ về thì người chờ rất bực mình. Cảm giác người đi không tôn trọng mọi người trong gia đình.

18. minhngochangroan

minhngochangroan Bắt đầu nổi tiếng

sao bạn ko tuơng lại cho ông ấy một câu, đúng là già rồi mà còn quá thế, về tết bố mẹ mình chứ còn gì nữa, bố mẹ chồng tớ theo tớ cũng ghê gớm nhưng ông bà ấy cũng ko tới nỗi như thế.

Sửa lần cuối: 10/2/2012
  19. khoai_tay

khoai_tay Bắt đầu nổi tiếng

uh bạn thông cảm, nhà nội lúc nào cũng có quan điểm, con dâu là do mua về, bố chồng mình còn bảo thẳng với mẹ đẻ mình như thế cơ mà, Nghi thân phận mình sao mà buồn quá, kiếp sau em phải có "trim".

Sửa lần cuối: 27/7/2012
  20. www.quanaobigsizevn.com

www.quanaobigsizevn.com Quần Áo Big Size Hà Nội

Bố mẹ chồng mình thì khá dễ tính và thương con cái, chỉ mỗi tội là thiên vị con trai quá. Cái gì cũng con trai...Nản