ông trời ơi??????????????

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hoanhdao195, 10/4/2015.

1. hoanhdao195

hoanhdao195 Thành viên tích cực

ông trời ơi,sao ổng bất công với con thế!
    Con k hiểu nổi,con k muốn suy nghĩ,con k muốn sông cùng nó nữa,nó khốn nạn lắm,nó đo lọ nước mắm đềm củ dưa hành,
    Suốt ngày nó đánh ,nó chửi con,h con phải làm sao,khổ cho con,con khổ quá
    Nhưng vì con của con ,con phải cố sông.nó tàn nhẫn với con quá rồi,con k chịu nổi nữa,,bây h mà con chết đi,lấy ai nuôi con của con
    Con thương và nhớ nó lắm
    càng ngày con càng thấy nó khốn nạn
    Chỉ biêt khóc và khóc......................
    Nó sông giả tạo cực kì luôn,no tốt với người ngoài nhưng với vợ của nó ,nó ác lắm,bây h con sống với nó chỉ còn là trách nhiệm mà thôi
    Nó cũng coi bố mẹ con k ra j luôn
    Ngồi ăn cơm nó còn đếm xem e gái mình ăn bn miếng và ăn những j.trong khi đó miệng nó xoen xoét dì ăn đi dì ăn đi
    Thật là quá khốn nan mà.lúc e mình đi vắng thì nó chửi mình :mày xem mà bảo nó tìm nhà mà chuyển ra ngoài .k đến lúc tao đưổi ra đừng có kêu.
    rồi 2chị e cungtìm được nhà.chuyển ra rồi nó vẫn chửi:tao cấm chỉ con kia nó vác mặt đến đây
    khổ ơi là khổ.sao con nguời nó khốn nạn quá cơ.nó đay nghiến con vậy hả ông trời ơi
    . hễ con bị ốm hay ngã hay đau hay có làm sao nó quy 1tội cho mình hết rằng k biết j cả.ấy vây mà nó có làm j sai thì chả sao.chỉ có nguoi khác bị nó chui thoi.
    Con ốm .nó vác máy lên trên tầng xem bóng đá.để lại 2mẹ con khóc lóc vói nhau
    ở với nhau 4 năm mà chưa hiểu hêt được tính nó
    hôm nay chủ nhật ,mẹ mình lên thăm cháu,thái độ nó nhuwthe nào nhỉ: nó lẩm bẩm chửi 2 chị em mình ngay trước mặt mẹ,còn ngay ở bữa cơm nữa chứ (mẹ mình điếc k hẳn điếc mà hơi nặng tai ,do lúc đẻ không kiêng,tiếng máy cưa gỗ xé bên tai luôn.h mới thế này,chắc h đây nó quá khinh mẹ mình nên mới thế)
    chứ nói nhỏ mẹ k nghe thấy,còn thái độ mặt hoằm hoằm,lẩm bẩm vừa xới cơm vừa chửi,chắc k qua đc mắt mẹ đâu nhỉ,mình nín nhịn chịu cho qua bữa cơm
    thằng khốn nạn,không coi bố mẹ mình ra j....

cam ơn cac me da q tam an ui đông viên em
    ,e bỏ đi hôm 30-4 ùi ạ.nó ko cho mcon e ve que .em ức qua nên bế con ra đi

h đây có 2 me con em,đang thuê tam căn nhà sông ở ngoại thành a.
    hu ra ngoai thiếu thốn đủ thứ ,may ma e vẫn vác đc cai may đi để vào mạng đc,mới biết bài e trôi cũng lâu rùi,nay lại có mẹ nhớ tới e
    em cam ơn cac me nhieu
    đã soan đồ mang đi ,k hiểu sao ông xe ôm lại bê nhầm túi hang.thanh ra h con e có mỗi vai bộ để mặc.
    Có me nào có đồ cũ cho be trai cho e xin với nhé,vài bô thui cung đc,rách cũ cũng đc e về khâu lại ạ,
    các me ơi con thi k có quan ao mac,vì bê nhầm túi hàng,vậy e nhắn lên diễn đàn,mn có nhu cầu ủng hộ e với nhé,hu em bán rẻ thui lấy tiền 2 mc mưu sinh
    cac mẹ đừng hiểu nhầm rằng e buôn bán bởi topic này nhé,hu hu
    cac me mua giùm e, với nhé,chẳng lẽ quay lại lấy túi q áo cho con,quay lại chắc e chít luôn

em đinh mang ra chợ bán,nhưng con nhỏ,với lại mới bỏ đi,em chưa muốn lộ măt,sợ nó nhìn thấy e ạ
    mong các me chia se để mc e có đông lưc với ạ
    ngàn lần cam ơn các me!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanhdao195
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chia sẻ với mình nhé

3. hoanhdao195

vâng cam ơn mn nhé,em k dám kêu ai,đc lời của mn e thấy nhẹ lắm,có kiếp sau em cũng k dám lấy ck nữa ạ,chắc có lẽ số e nó thế ạ,hu hu

4. hương quê tôi

hương quê tôi Thành viên rất tích cực

bạn ơi sao bạn bi quan thế. mình đã trải qua cảm giác như thế rồi, nhưng càng có thời gian mình càng ngấm, đời chỉ sống 1 lần, hãy yêu bản thân và con cái,hãy sống cho mình, đừng ảnh hưởng bởi suy nghĩ và cách sống của người khác.hãy cứ chủ động và là chính mình. cứ kệ người ta muốn làm gì thì làm,Họ có thể xấu với mình nhưng mình đừng than vãn và xấu với họ(chồng bạn).nếu có dịp mình có thể gặp trực tiếp hoặc nhắn tin để hiểu nhau hơn nhé

5. Thai Anh

Thai Anh

khổ thân bạn, chỉ có ng trong cuộc mới hiểu được nỗi khổ của mình, thôi thì cứ ban than cho nó vơi cái bức xúc, vơi cái nhọc nhằn đi nhé
    Còn có con để chăm sóc cả cđ phía trước nữa mà

6. snow_rainbow

snow_rainbow

nếu tệ quá thì chia tay đi mn, sao lại khổ thế.....

7. HoangThu_08

Trong lúc này chỉ có bạn là người tháo khóa được nên mình cũng không biết khuyên bạn thế nào. Hy vọng bạn sẽ tìm được cách thay đổi con người ấy. Chỉ có vậy cs của bạn và con sẽ tốt đẹp hơn. Trước tớ cũng mất hơn 1 năm nhưng ko đến mức bị hành hạ như bạn, nhưng giờ chắc do thời gian mọi thứ tự thay đổi nhiều. giờ mọi thứ không như mình mong muốn nhưng tạm thời như vậy là tốt rồi. chúc bạn sẽ sớm tìm lại được hạnh phúc nhé.

Me_TuanMinh thích bài này.
  8. hoanhdao195

Vâng e cảm ơn c.nhưng c oi e có dám nói ra miệng đâu .uất lắm.nay em mới dám viết.k than thì chiu làm sao dc c.c cho e kinh nghiêm voi.ban dau e cung nghi e van phải sống để nuôi con .con nó cần minh.no làm sai có tội với ông trời.nhưng càng nhìn nó càng lấn tới. E o nam dinh c o dau a.chia se voi c nhe

9. hoanhdao195

Vang c on mn.nó vừa chửi e trưa nay.em nhuc lắm a.đang cho con bú nó chửi.thằng bé khiếp quá cứ nhìn me chằm chằm.e k dam khóc.vì khóc lúc đó nó sẽ đánh e ngay..e thương con lắm mn a

10. thienbinh_83

thienbinh_83

Thấy thương mn quá, sống thế cứ như hành hạ nhau vậy, mà hơn nữa vợ chồng sống cả đời với nhau mà như này thì ức chế quá.

11. hoanhdao195

Vâng mn.người phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng.mn cũng đã từng khổ vì chồng.va mn vẫn đang chiu đưng va sống kiên cường.có lẽ vì con sao.mn hon 1nam ma thay doi dc.eday4nam roi.càng ngày càng quá mn a.hu hu

12. me_nhim_xitin

me_nhim_xitin Bắt đầu tích cực

chia sẻ với mn, mình cũng không biết phải khuyên mn thế nào, chỉ khuyên mn mạnh mẽ yêu bản thân mình và con trc đã

13. HoangThu_08

Mỗi người 1 hoàn cảnh nên chắc mn khác mình. có thể 2 ngưòi chưa hiểu nhau. Bạn tìm cách hiểu được ck bạn xem ck tại sao mà lại khó chịu với bạn như vậy? Mình là ngưòi hàng ngày chăm sóc bên cạnh ck không thể ngày làm cũng là ngày buồn được. Khi nào anh vui nói chuyện thẳng thắn với anh xem thế nào.

14. hoanhdao195

Cách này e thử rồi mn a.khi đang vui e đề cập đến 1là nhan sai .roi 10phút sau đay nghiến luon
    . 2la: Gạt phát đi.rõ ràng sai nhưng k chiu nhânj.còn cáu mù lên.
    E thấy bảo thủ cưc luon.k nghe bat kì ai noi mn a.chỉ theo ý mình.e song nhu thoi phong kien vay

15. hoanhdao195

Cảm ơn mn đã cho e động lực

16. hoanhdao195

Ức ức mn a

17. hương quê tôi

mình bây giờ thì dần tạm ổn rồi, cũng có khoảng thời gian đầu cực bi quan, mình đã nhìn thấy bố mẹ mình là hình mẫu của sự cam chịu, mình phải xác định ngay từ đầu ko chấp nhận thất bại, ko chùn bước, mình ko được cam chịu , mình thà nhẫn nhịn bằng sự im lặng kiên cường, tích góp kinh nghiệm từng ngày.và yêu con mình nhiều hơn. còn về than vãn , mình than vãn nhiều lắm ý, nhưng bạn bè họ ko hiểu mình, ngay đến người trong gia đình mình còn bảo vệ người chồng, luôn bắt người phụ nữ mình phải cam chịu, Nhưng mình đã tìm ra con đường của chính mình rồi.

Me_TuanMinh thích bài này.
  18. hoanhdao195

Mn oi mn nói hàm ý quá e chưa hieu.khi trên c khuyen e k nói xau.k than van.nhung e thay truoc mn cung nhu e ma.mn oi e hoi nho e co con duong nao riêng cho chính c the.mn chia se biet dau e áp dụng dc thi sao a.cam on mn.mn o dau day a

19. hoanhdao195

Đúng đứa bạn thân của e .trước e còn hay nòi chuyênj với nó.nhưng h đây nó lại k thich nghe e tâm sự nua.nó cũng kiểu như :là người phụ nữ phải cam chịu.k dc kêu ca.no bảo cãi nhau nhieu là càng hiểu chồng hơn đấy.cơ mà hiểu cái tính khí độc đoán làm theo ý mình thì có dc jdau mn oi

20. hương quê tôi

mình ở hà nội mn ạ. khi việc làm của mình tốt đẹp. mình có tài chính riêng và nếu chồng đối xử mình uất quá thì chia tay đơn giản, con sẽ do mình nuôi.công việc của mình tốt đep chồng nó cũng nể mình bạn ạ, bây giờ bạn cứ cố gắng sự nghiệp đi, có tiền nuôi con, cho con được học hành và ăn chơi là hạnh phúc nhất rồi, còn chồng tồi xác định là có chồng hờ hững cũng như không.Đối xử với nhau tốt thì mình tốt lại. còn đối xử ko biết điều thi mình im lặng ko nói gì, cho họ tự ngấm, tự hiểu. ôi cũng chẳng khác gì mình đơn thân ko có hạnh phúc vậy, cứ như thế trong mấy năm sau mình tính tiếp. nếu ông ý thay đổi và trưởng thành thì tốt, nếu tc nhạt quá thi chia tay. mình cứ yêu con mình là đủ.