Osin nhà bác mình có đáng bị tử hình không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi me hien, 3/7/2009.

Tags:
  1. me hien

me hien Thành viên tích cực

Buồn quá, muốn tâm sự với các mẹ chuyện nhà mình. Hôm nay thì câu chuyện đã có khắp trên các báo mạng, chính là vụ trọng án giúp việc 17 tuổi giết chủ nhà.

Gia đình mình vẫn không thể tin nổi khi nghe cú điện thoại lúc 4h30 sáng 2-7, khi được tin báo bác mình mất. 2 vợ chồng nằm nguyên trên giường chấn tĩnh 1 lúc thì có tiếng chuông nhà hàng xóm và lời gọi thều thào.....

Hóa ra bố mình luống cuống với tin dữ đến mức bấm chuông nhà bên cạnh. Xuống đến nơi, thấy công an đã đứng đầy, đội trọng án phường, quận, rồi nhà báo, rồi pháp y, rất nhiều đoàn nhóm vây quanh nhà bác. Anh NA thì mếu máo, anh mồ côi rồi em ơi, bọn nó giết mẹ anh giã man lắm. Còn 2 vợ chồng thì đứng như trời chồng. Một vụ trọng án, với chính bác của mình. Lúc trước đọc những bài báo về các vụ án, mình cứ nghĩ nó xa xôi lắm, chả thể xảy ra với người nhà mình được... thế mà bây giờ, bác mình nằm kia, trong vũng máu chan chứa, loang lổ khắp nhà.

Người cứ bủn rủn, chân tay lạnh ngắt, lỗ chân lông cứ dựng đứng lên. Mấy hôm trước nghe CD của nhà ngoại cảm Phan thị Bích Hằng, chị có nói, khi mới mất trong 49 ngày, người chết vẫn còn ở dương gian và chưa biết mình đã chết, chưa thể xuống âm, cũng không còn ở dương. Điều đó có nghĩa, bác mình vẫn quanh đâu đây, chắc bác cũng đang sốc lắm, khi chỉ ít h trước, bác vẫn đang trong giấc ngủ, rồi chỉ vài nhát dao mà bác bỗng bước sang 1 không gian và thế giới khác, không thể vui vẻ cùng con cháu.

Vài tiếng đồng hồ ở đó mà mình vẫn không thể tin vào mắt mình, tai mình.
    Cứ mỗi khi có người đến hỏi, lại có những chuỗi khóc dài không dứt
    Bác trai thì cứ nói, cứ kể, cứ trình bày trong sự vô hồn tình hình sự việc.

Đến đầu h sáng, con bé giúp việc đã nhận tội cố tình giết người để cướp của.
    Nó thật là đứa độc ác, dã man nhất mà mình từng biết.

Nó vừa được bác mình phục vụ nó 2 tuần bị thủy đậu, 2 ông bà làm hết việc nhà cho nó nghỉ ngơi, ai cũng bảo cho nó về quê chữa khỏi rồi lên, bác mình thì cứ nói khổ thân nó, quê nó khổ lắm, làm sao nhanh khỏi được, thế là 2 ông bà phục vụ nó, nó vừa khỏi ốm, lập tức âm mưu giết chủ. Mình chỉ muốn nó bị tử hình, nhưng với 17 tuổi như nó, có lẽ chỉ bị chung thân thôi.

Người nhà buồn đau là 1 chuyện, các anh chị mình sẽ ân hận cả đời vì chuyện này.
    Ai bảo cứ chủ quan, khơi dậy lòng tham làm liều của 1 đứa cả đời chưa bao giờ nhìn thấy nhiều tiền. Dù nó có tốt đẹp nhưng ai đảm bảo được lòng dạ con người bỗng nảy lòng tham trong phút chốc, có biết bao nhiêu người cũng vì chuyện này mà dính chàm. Mình dù lấy các lý lẽ giải thích cho nó, nhưng vẫn thấy nó ác độc quá, khốn nạn quá, nó vừa được bác mình chăm sóc như thế vậy mà nó rắp tâm giết người chứ không phải ăn cắp bị phát hiện làm liều....

Hôm nay nhìn thấy ảnh nó trên báo, chỉ muốn nó chết ngay lập tức.
    AI cũng bảo dã tâm và dã man như nó thì đáng hình phạt cao nhất, nhưng nó chưa đầy 17 tuổi nên cũng sẽ chỉ bị chung thân thôi. Bác mình thì dù sao cũng mất rồi, dù mất trong sự đau đớn tột độ, mình chỉ muốn bác siêu thoát nhẹ nhàng.

Cuộc đời chả biết thế nào, bây giờ nhà mình cứ nhìn thấy người giúp việc là thấy run bắn lên, bao nhiêu tiềm ẩn hai họa, hic

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me hien
    Đang tải...

2. Mây Tần

Mây Tần Thành viên tích cực

Chia buồn với bạn và gia đình. Mình có đọc bài báo đấy và thấy sock. Đúng là không thể ngờ được một đứa bé 17 tuổi có thể cầm dao giết người. Mình nghĩ là con bé đó nếu không bị tử hình thì cũng đi tù nhiều năm. Và như vậy là cũng coi như chấm dứt một cuộc đời ngay từ khi 17 tuổi.
    Mong bạn và gia đình sẽ dần bình tâm.

3. me hien

cảm ơn bạn, mình chỉ muốn nói với ai đó cho nhẹ lòng

4. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Mình cũng xin chia buồn với bạn và gia đình

Đúng là cuộc đời không thể ngờ hết được bạn ạ

Lòng tham của con người thật là kinh khủng

Cố gắng vượt qua nỗi đau và bình tâm trở lại bạn nhé

5. me cua mit

me cua mit Bắt đầu nổi tiếng

Đêm hôm qua ông xã gọi mình xuống đọc xong bài báo, đọc xong 2 VC nói với nhau xã hội bây giờ đúng là loạn, 1 con bé 17 tuổi nghèo khổ đi ra HN thấy hoa mắt trước đồng tiền đã ra tay dã man với bà cụ 67 tuổi.
    Cũng thật k ngờ bà cụ xấu số đó lại là họ hàng với bạn.
    Dù sao thì bây giờ bà cụ đã ra đi rồi, kẻ thủ ác đã tìm ra và chắc chắn nó sẽ phải đền tội, pháp luật sẽ phán quýêt, nhưng lương tâm nó sẽ cắn dứt cho tới khi nhắm mắt vì những gì nó đã gây ra.
    Mong cho gia đình bà cụ và bạn sớm bình yên trở lại

6. pillory

pillory món ngon mỗi ngày

chia buồn cùng gia đình chị
    đọc bài báo đấy công nhận là em bị shock. Ông bà em đã già rồi, muốn đón ông bà về rồi thuê oshin chăm sóc mà sợ quá

7. me hien

hic, không thể bình yên bạn ơi, vì chuyện này nó dã man quá, ám ảnh quá. Mà bác mình khỏe mạnh, nhanh nhẹn lắm, là nơi trút tâm sự của cả họ đấy. Bác có 1 bệnh là không ngồi yên và hết lòng vì con cháu. hic hic

8. me hien

cảm ơn em, nói chung phải lựa chọn thật kỹ và đừng tin người lạ em ạ

9. metichuot

metichuot Bắt đầu nổi tiếng

Mình muốn được nói lời chia buồn với bạn cùng gia đình.
    và mình nghĩ đúng là người giúp việc nhà bạn đáng để bị tử hình!
    Thật dã man.

CHợt lo lắng cho nhà mình: Bắt đầu từ CHủ nhật này mình cũng sẽ đón 1 cô giúp việc mới nên trông con cho mình. Mà VC thì đi làm cả ngày.
    Cũng cứ thấy lo lo, nghĩ vớ vẩn...chẳng may chuyện gì xảy ra!????

10. Daisuki

Daisuki Bắt đầu nổi tiếng

Thực sự chia buồn cùng chị và gia đình.

Dù em chỉ một người quen của gia đình bác chị, khi sáng qua tình cờ đọc tin em đã ngờ ngợ và gọi điện về VN hỏi han với mong muốn ko phải là sự thật... Nhưng, thật đau lòng, em thẫn thờ không biết làm gì cả buổi sáng bởi không tin được đó là sự thật... Mong chị hãy bình tâm và làm chỗ dựa cho mọi người trong gia đình bác ấy dần dần vượt qua nỗi đau, mất mát quá lớn này...

11. me hien

Cảm ơn em, ngay những người trong gia đình và người thân ở nước ngoài cũng không tin nổi chuyện này...

12. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Ôi chia buồn với chị và gia đình nhé :(

Em cũng mới chỉ đọc tin này tối hôm qua, hôm nay mẹ sang chơi, em cũng vừa kể lại với mẹ, đang nghĩ sợ quá, sao có người ác tâm đến như thế, mới có 17 tuổi mà dễ dàng xuống tay với bà già 67 tuổi chỉ vì tiền vàng, mà có phải lấy được của là được tiêu của đó đâu, còn pháp luật, còn lương tâm nữa chứ, sợ quá, nhức nhối thật đấy

Vào đây đọc tin lại biết hóa ra việc của nhà chị, lại càng xót xa, và thương chị quá

Mất đi một người thân là mất đi nhiều lắm, biết sao được giờ, chỉ mong chị bình tâm trở lại, không phải để quên mà để lo việc cho bác được chu toàn, và còn bình tĩnh để giúp giải quyết vụ án cho bác chị được thanh thản ra đi

Cầu cho linh hồn bác chị sớm được siêu thoát

mymyxd thích bài này.
  13. Pony.tran

Pony.tran Thành viên tích cực

Thực sự chia buồn với gia đình nhà bạn.
    Còn cô bé giúp việc này tử hình làm gì? Để cô ấy sống trong tù mà hưởng sự cắn rứt của lương tâm chứ. Chết thì đơn giản quá.
    Đọc báo mình cứ rùng mình. Lúc mẹ mình phản đối việc thuê người giúp việc cả nhà đều bảo bà gàn, thuê người cho đỡ vất vả. Mẹ mình chỉ bảo là người chậm thì không làm được việc, người khôn thì sớm muộn rồi cũng có lòng tham, đừng có biến người tốt thành người xấu. Bây giờ mới thấy mẹ mình đúng. Thôi cố tự mình làm hết việc, nhất quyết không thuê người giúp nữa.

14. me hien

đúng thế, thôi cố gắng tự làm hoặc chỉ nên theo giờ thôi. Hơn nữa, đúng là sớm muộn cũng có lòng tham, nhưng thường chỉ lấy lặt vặt chứ dám làm liều thế này thì đúng là quá sợ..

15. me hien

Cảm ơn bạn, mai cả nhà sẽ tiễn đưa bác về quê, mong bác siêu thoát nhẹ nhàng.

16. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Thật sự chia buồn với gia đình chị. Hôm nay em cũng đọc bài báo này, nhìn vũng máu chảy loang khắp nhà mà em thấy thật rùng mình. Em ko ngờ lại là người thân của gia đình chị, một thành viên của LCM. Thật sự là ghê sợ voiOsssin thời nay.

17. Shortgun

Shortgun Thành viên sắp chính thức

Đọc xong bài của em mà anh cũng cảm thấy bàng hoàng như chính mình đã chứng kiến sự việc. Xin chân thành chia buồn cùng gia đình em nhé. Pháp luật sẽ trừng trị kẻ giết người nhưng chắc cũng không thể nguôi ngoai được nỗi đau của gia đình. Hy vọng em và gia đình sớm vượt qua được nỗi đau này.

18. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Xin chia buồn với nỗi đau của chị và gia đình! Với những đứa osin thất đức như thế thật đáng bị xử tử trăm nghìn lần mới bõ.

19. vanbonhd

vanbonhd Thành viên tập sự

Xin chia buồn với bạn cùng toàn thể gia đình!

20. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

Trời ạ, thật kinh khủng, xin chia buồn với chị. Bây giờ lòng nguời khó đoán lắm.