Hà Nội: pa pỉnh tộp( cá nướng kiểu sơn la) dứa dáng( thịt hun khói)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi bé tà lồ, 26/6/2015.

1. bé tà lồ

bé tà lồ Thành viên tích cực

clip_image002 (1).jpg clip_image002.jpg
    View attachment 268410
    Em là gái Sơn la, nhờ có mấy món này nên lấy được chồng HN, và giữ được chân ông chồng mê bia ở nhà.hehe..
    - Cá Nướng 75k/con.
    - Lợn hun khói 450k/kg.
    - Gà ta nướng chẳm chéo : 250k/con ( trước e bán 220k nhưng mà em ít khi lấy ship thành ra có hôm về tính chả thấy lãi đâu...huhu).
    - Gà ta bọc lá chuối hấp muối: 250k/con
    - Thịt vùi: 55k/ gói
    - Xôi rán kẹp ruốc: 80k/ xuất 4 người( xuất xứ tộc xin đây)

- Sườn thăn nướng mắc khén: 160k/xuất ( 4 người ăn- em nhận làm từ hai người ăn nha)
    - Chẩm chéo lọ: 30k/ lọ
    - Bột sắn dây xịn :145k/kg
    NOTE:
    - Đặt hàng chiều hôm trước và buổi sáng trước 10h nếu muốn lấy hàng trong ngày.
    - Có rất nhiều trang nhưng giá của em chỉ là 75k/con(0.8-1kg).
    - Cá nướng, gà nướng đã bao gồm chẳm chéo.
    - FREESHIP những đơn hàng 200k trở lên. Phí ship 5k-10k.
    SĐT: 0163.515.7514

[​IMG][​IMG]

me demen2009 nói:
    Cá nướng ngon lắm em ạ, cả nhà chị khen ngon và rẻ quá. Thịt lợn khô ăn cũng rất ngon, chị sẽ ủng hộ em những lần sau nhé. Chúc em đắt hàng. Mà chị tưởng nhà em ở Lạc Long Quân chứ nhỉ, sao lại ship từ Nhổn lên ??

Mutxauxi said:

Ngày mai cho chi 1 kg long nhoi thit va 0,5kg thit trau hun khoi, den 80 trần thánh tông, cầu giấy, khoảng 4h chiều
    eooi15 said:

Nàng ưi, t ở Tôn thất thuyết đây, hum trước order 2 con cá nhà nàng mà về cả nhà mê tít, bố t khó tính lắm mà cũng phải khen cá thơm, dai thịt. T thì nghiện món gia vị chấm nhà nàng, ăn hết cá vẫn phải cố tí cơm với chỗ gia vị ý:))) ah, tưởng cá bé nên đặt 2 con, nào ngờ lúc mang đến thì được 2 đĩa đầy ụ, cơ mà ngon nên ăn vừa hết.
    Chắc chắn sẽ alo nhà nàng nhiều nhưng góp ý 1 chút nhé:
    1. Thêm gia vị chấm nhiều nhiều chút, hehe, t thích món nè
    2. Nghiên cứu ướp cá lâu hơn chút cho gia vị ngấm vào thịt cá hơn nhé.
    Chúc gái Sơn la buôn may bán đắt nha!

Click to expand...

Nha.BiBo said:

Chieu nay ban cho to 4 con ca nuong den 749 Giai Phong nhe. 0915653989.

enstorm said:

Mai có cá ko cho mình 2 con ăn thử xem:). Mình ở 25 A Cát Linh. Mình vừa nt cho bạn ấy.

mesusu2014 said:

mưa gió ngồi xem ti vi và nhai chệu chạo thịt này thì còn gì bằng

meo meo vn said:

Mình muốn od thử 1 con cá, nhưng ko bít đây là cá gì? CÓ nhiều xương ko mn?

mecuTi08 said:

Minh muon order 1 ca nuong an thu chieu mai.
    Minh la Linh.
    DC: nha 1a, ngach 46, ngo 191 Lac Long Quan.
    DT: 0904 008 033[​IMG][/Quh,ok

Huongvi_3mien said:

Món nhà chị nhìn hấp dẫn quá. Chúc chị đắt hàng nha. Mấy món này mát zời lai rai hợp lắm đây>

Mygaocuame said:

Nhìn ảnh thôi mà em đã thèm lắm rồi , trông ngon ơi là ngon,

mecusang said:

Mình thích cá nướng Pỉnh Tộp lắm
    Rất thơm và ko ngán

virgo89 said:

chi oi ca ngon nhung ma chi lam chua sach ruot nen hoi dang. de em coi cuoi tuan nay em co sang nha chi chong em choi ko roi em goi them ca nuong nhe. dang ki 2 goi cham cheo vi 1 goi ko du an ah huhu

melinhhai01 said:

Nhìn ngon quá lưu để hnào mua.cá và nem

AnNhien2014 said:

Nhìn ngon quá. Mấy món này mà nhâm nhi với bia thì mê hoặc các ông lắm đây

linhkool said:

Cá nướng ngon quá, hôm nào mình cũng phải đặt ăn thử xem sao.

Mẹ của Châu Anh said:

em ship cho chị 1 con cá và thịt hun khói nửa KG
    Tổng hết bao nhiêu tiền hả em? cá mang đến lúc nào và có nóng không ?

Mẹ của Châu Anh said:

em ship cho chị 1 con cá và thịt hun khói nửa KG
    Tổng hết bao nhiêu tiền hả em? cá mang đến lúc nào và có nóng không ?

Mutxauxi said:

Ngày mai cho chi 1 kg long nhoi thit va 0,5kg thit trau hun khoi, den 80 trần thánh tông, cầu giấy, khoảng

mecuTi08 said:
    Minh muon order 1 ca nuong an thu chieu mai.
    Minh la Linh.
    DC: nha 1a, ngach 46, ngo 191 Lac Long Quan.
    DT: 0904 008 033[​IMG][/Quh,ok

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bé tà lồ
    Sửa lần cuối: 1/9/2015
  2. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

bạn cho hình ảnh lên đi

3. bé tà lồ

CÔNG DỤNG CỦA BỘT SẮN DÂY NGUYÊN CHẤT
    Theo Đông y, bột sắn dây có vị ngọt mát, tính bình, đi vào kinh tỳ, vị, phế, bàn quang, có tác dụng thanh nhiệt, sinh tân dịch, trừ phiền nhiệt, thông đại tiểu tiện, làm ra mồ hôi, giải độc nên được áp dụng trong rất nhiều trường hợp.
    Người ta vẫn thường quan niệm rằng, cái gốc là nơi hội tụ toàn bộ năng lượng của cái cây. Do đó, các loại gốc, rễ, củ thường đóng vai trò quan trọng trong bữa ăn và trong các bài thuốc chữa bệnh. Củ sắn dây được coi là một trong những loại củ có giá trị lớn nhất, vừa ăn được lại vừa có tác dụng chữa bệnh tuyệt vời, được sử dụng rộng rãi ở Việt Nam, Trung Quốc và Nhật bản dưới dạng bột.

SẮN DÂY NGUYÊN CHẤT

1. Tác dụng của bột sắn dây nguyên chất
    Bột sắn dây nguyên chất có tính đông đặc, vì thế khi sử dụng sẽ làm cho các phân tử bột đi vào thành ruột và trung hòa các axit ở đây, chống lại vi trùng, ngăn cản căn bệnh tiêu chảy, kiết lị, nó làm thuyên giảm ngay chứng đầy hơi trong bụng.

Theo giáo sư Dhamananda, viện trưởng Viện nghiên cứu y học cổ truyền Oregan,bột sắn dây có chứa hàm lượng plavonodit rất cao, là một loại hoạt chất tăng cường sự hoạt động của hệ tiêu hóa và hệ tuần hoàn. Ngoài ra, nó còn có khả năngchống lại sự oxi hóa của cơ thể.

Chính vì thế, sử dụng bột sắn dây sẽ ngăn chặn sự co rút của các tế bào ruột, làm máu chảy tốt hơn và giảm chứng co ruột, xoắn ruột.

Một nghiên cứu ở Trung Quốc từ những năm 70 cho thấy, bột sắn dây có tác dụng giảm huyết áp, giảm đau đầu, giảm chứng đau nhức bả vai và cổ. Ngoài ra, nó còn có tác dụng làm giảm cholesterol, các khối mỡ máu, máu đông và chống lại các bệnh tim mạch.

Bột sắn dây có khả năng điều hòa thân nhiệt nên có tác dụng chữa Cảm sốt do phong nhiệt, cảm nắng, sốt nóng, nhức đầu, khát nước, đổ mồ hôi, nóng ruột, vùng ngực bụng nóng cồn cào, rôm xảy do thời tiết quá nóng bức.

Một tác dụng khác của bột sắn dây được kiểm chứng trên nhiều người đó là giải rượu, trung hòa các chất độc và giải nhiễm độc do rượu cho các cơ quan nội tạng mà không để lại tác dụng phụ nào cho cơ thể.

Không những thế, sử dụng bột sắn dây thường xuyên còn có khả năng làm giảm ham muốn uống rượu ở những người nghiện rượugiảm sự tàn phá của rượu lên cơ thể con người. Cũng nhờ tác dụng giải độc nên bột sắn dây được dùng trong các trường hợp ngộ độc thức ăn, đi cầu ra máu, trị trứng cá, mụn nhọt do nhiều độc tố tích tụ trong người.

Ngoài ra, bột sắn dây còn được biết đến với công dụng làm đẹp cho chị em phụ nữ.Trong bột sắn dây chó chứa hoạt chất Estrogen tương tự như estrogen của nữ. Hoạt chất này có tác dụng thay thế các hoocmon bị rối loạn, làm ổn định hoạt động của chúng, ngăn cản sự bài tiết quá nhiều sắc tố melanin, làm giảm thâm nám, giúp da mịn màng, đều màu hơn.

Chất Isoflavone trong bột sắn dây còn là chất chống oxi hóa, làm chậm quá trình lão hóa trong cơ thể. Ngoài ra, sắn dây vốn nổi tiếng mát và bổ, uống bột sắn dây vừa giúp điều hòa cơ thể sau thời kì kinh nguyệt vừa giúp cải thiện vòng 1 rõ ràng. Không những thế, nước bột sắn dây có tính mát sẽ thanh nhiệt cơ thể, làm giảm mụn, giúp da dẻ hồng hào, sáng đẹp.

2. Cách sử dụng bột sắn dây nguyên chất

Theo phương pháp thực dưỡng
    : Bạn cho 1,5 thìa cà phê bột sắn dây, 1 cốc nước, 1 quả mơ muối lâu năm, 1 lát gừng, ½ thìa tương cổ truyền (tương Tamari). Đun sắn dây và nước trong nồi đất, không dùng nồi gang, sắt, thép. Cho mơ muối vào đun và khuấy đều cho đến khi sánh đặc lại, chờ 1-2 phút cho nguội rồi bắt ra. Cho gừng và tương Tamari hoặc tương Miso vào.

Theo phương pháp thông thường: Bạn pha bột sắn dây với nước sôi để uống theo tỷ lệ thích hợp, không nên uống nước sắn dây sống mà nên đun chín, có thể pha thêm một chút đường cho dễ uống. Ngoài ra, bạn cũng có thể khuấy bột sắn dây trên bếp cho sánh đặc lại rồi ăn, dùng mỗi ngày để mang lại những lợi ích cho sức khỏe.

Tuy nhiên, cái gì nhiều quá cũng không tốt, mỗi ngày bạn không nên uống quá một ly bột sắn dây, bởi sẽ làm cho cơ thể bị nhiễm hàn, người mệt mỏi và có khả năng tụt huyết áp.

Không chỉ làm thuốc, bột sắn dây còn là một loại thức ăn mát, dùng trong mùa hè rất tốt, có tác dụng thanh nhiệt, chống táo bón và chống nhiệt miệng, vì vậy tốt cho cả trẻ em và người lớn. Mỗi gia đình nên trữ một ít bột sắn dây trong nhà, để uống hàng ngày cũng như dùng trong các trường hợp cần thiết.

Bột sắn dây không chỉ là loại bột truyền thống được sử dụng rộng rãi trong dân gian. Ngày nay, nó còn được giới y học biết đến vì những khả năng chữa bệnh tuyệt vời. Bạn còn chần chừ gì nữa mà không bắt đầu sử dụng bột sắn dây từ hôm nay ?

Chúc Bạn luôn KHOẺ và HẠNH PHÚC HƠN!

Sửa lần cuối: 21/7/2015
  4. bé tà lồ

P_20150710_104946.jpg P_20150710_105105.jpg cá mình nướng cả con. tẩm gia vị đặc trưng của sơn la là htj mắc khén và rất nhiều các loại gia vị khác
    rồi nướng trên bếp than hồng
    Cảm ơn các mẹ nhiu nhiu

Sửa lần cuối: 13/7/2015
  5. bé tà lồ

ăn món này với xôi và chẩm chéo thì nhất rùi, chẩm chéo mình giã bằng các loại lá tươi mà mang đậm phong cách của dân miền núi.
    hihi, mình lấy được chồng cũng nhờ cái này đây.

6. H2M

H2M Thành viên kỳ cựu

Giá rổ thế nào e?

7. bé tà lồ

dạ, 75k/con chị ạ, những thực phẩm này mẹ em gửi hoàn toàn từ quê xuống, chẩm chéo khi nào có người đặt em mới làm vì tươi ngon vị sẽ ngon hơn rất nhiều và khác hẳn vị chị mua sẵn.

8. bé tà lồ

chào các mẹ em mới tham gia diễn đàn, các sản phẩm này hoàn toàn do tự tay em làm, nguyên liệu thì gửi từ sơn la nhà em xuống, em làm mấy món này để kéo ông chồng mê bia của em ở nhà đấy ạ.

9. bé tà lồ

chào các mẹ em mới tham gia diễn đàn, các sản phẩm này hoàn toàn do tự tay em làm, nguyên liệu thì gửi từ sơn la nhà em xuống, em làm mấy món này để kéo ông chồng mê bia của em ở nhà đấy ạ.
    Thit gac bep(1).jpg

10. online_tainha

online_tainha Thành viên hội Cún 82

Nhìn ảnh mẹ nó pót mà thèm rỏ rãi ra
    Cá có to không bạn? Trọng lượng bao nhiêu

11. bé tà lồ

uh, dao động từ 0.8kg đến 1kg

12. online_tainha

online_tainha Thành viên hội Cún 82

gửi từ SL xuống thì cá nguội hết rồi, ăn lại tanh

13. bé tà lồ

không, nguyên liệu gia đình em gửi xuống, tại chồng em cũng mê mấy món này nên em tự làm ạ. em lấy chồng dưới hà nội, em giao cho chị vẫn nóng hổi. và chẩm chéo thì chị oder em mới làm vì có người không ăn cay được.

14. bé tà lồ

chẩm chéo đi kèm để chấm cá em làm hoàn toàn bằng rau và nguyên liệu tươi nên rất thơm và ngon không phải chẩm chéo khô như trên thị trường. híc em ngồi chát với chị mà nghĩ đến em chảy nước miếng.

15. Huyền Lương

Huyền Lương Thành viên tích cực

một con cá, và một món chẻo chấm cá thì nhiu tiền chị? chị ở chỗ nào HN?

16. socngoan

socngoan Thành viên nổi tiếng

1 con cá thì mấy ng ăn đc? tầm mấy lạng? cho giá cả các hạng mục lên cho dễ chọn. đặt hàng thì bao lâu có?...

17. tamhoa8083

tamhoa8083 Thành viên kỳ cựu

thịt hun khói thì giá bao nhiêu mẹ nó nhỉ, bảo quản được bao lâu

18. bé tà lồ

nhà mình o
    em ở Nhổn. Chị order cá thì sẽ có kèm chẩm chéo để chấm ạ, mỗi con tầm 0.8k- 1kg thoải mái 4 người ăn. giá là 75k.

19. bé tà lồ

vâng ạ, em cảm ơn chị, em mới tham gia nên còn nhiều thiếu xót mong các mẹ giúp em. đây là đồ cây nhà lá vườn mà. một con dao động từ 0.8kg - 1kg. 4 người ăn thoải mái ạ. 75k/con.

Gia đình tà lồ thích bài này.
  20. bé tà lồ