Pha Sữa Non Với Sữa Công Thức Được Không?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hameo2005, 22/7/2016.

1. hameo2005

hameo2005 Thành viên mới

Chào cả nhà ạ. Bé nhà em 16m10d. Hum trước nhà cháu được bà bác cho 2 hộp sữa non Colomi, từ hồi đấy đến giờ e chưa dùng vì đang cho bé dùng hết thuốc bổ mua ở viện đã. Thuốc sắp hết e định cho bé uống cái sữa non kia, thấy bác em bảo tốt thì phải, e chưa cho bé uống nên chưa đánh giá được. Nhưng em đang cho bé uống sữa Nan rồi, không biết là có dùng kết hợp sữa non với sct được không với sợ 2 sữa nó có phản ứng lẫn nhau không ạ. Vì mình thấy nếu pha riêng thì 1 ngày pha đến 6,7 lần sữa thì cách rách quá. Mn đã cho bé uống kết hợp 2 loại này với nhau chưa thì chỉ giáo em với ạ.
    Em cảm ơn cả nhà :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hameo2005
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mình nghĩ ko pha trộn dưới mọi hình thức...mỗi loại đều có công thức, cách pha chế riêng...nên tốt nhất ko nên nhé...chịu khó thôi ạ....

hameo2005 thích bài này.
  3. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

trc em cũng pha sữa non với sữa cho con nhưng e thấy ko có gì khác, nhưng sữa non thơm thật ngửi thấy mùi ngậy lắm ý ạ, giwof em chẳng pha gì, cho con uống sữa bt

hameo2005 thích bài này.
  4. hameo2005

hameo2005 Thành viên mới

Vâng, e chỉ thấ cái sữa non nó nhạt nhạt, e so nhat no k thich uong a, thay pha chung voi suac cong thuc thicon cung uong ngon lanh lam a.