phải xa chồng, xa con...!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi daolenhi, 13/10/2009.

1. daolenhi

daolenhi Thành viên rất tích cực

không bít có mẹ nào phải rơi vào hoàn cảnh như em không?:confused:
    em có 1 bé gái được 2 tuổi rồi, em chăm cháu được 1 năm thì cả 2 gia đình nội và ngoại nhận chăm cháu để em đi học thêm 3 năm nữa để lấy thêm bằng đại học.
    hiện giờ con gái em ở cùng ông bà ngoại ở thành phố ninh bình, em thì lên hải dương học đã được 1 năm, chồng em thì làm lái tàu ở cảng hà nội, cứ 1 tháng anh mới về hd 1 lần, còn em thì 2 tuần về nb thăm con 1 lần.
    em ko biết mình sẽ phải sao đây khi ngày nào cũng như ngày nào, xa chồng xa con đã là 1 khoảng trống quá lớn trong em. ngày nào em cũng chỉ 1 mình, ngồi 1 mình mà nhớ tới chồng con và gia đình của mình. nhìn gia đình người ta mà lại trách mình ko ở cạnh con để chăm sóc con. em nói điều này ra với chồng và ông bà 2 bên thì mọi người nói hãy cố gắng cho tương lai, đừng lo lắng gì quá. em biết mọi người rất tốt với mình nhưng em buồn và cô đơn quá. bên cạnh em lúc này ko có ai cả, chỉ khi nào được ở bên chồng và con em mới thấy cuộc sống của mình thật ý nghĩa...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi daolenhi
    Đang tải...

2. happyday1382

happyday1382 Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi đừng có buồn, 1 tháng bạn cũng vẫn được gặp chồng, con vài bữa đấy thôi, chứ có phải mấy tháng mới được gặp đâu, bảo chồng chịu khó chat với vợ, mua mấy cái sim rẻ gọi điện về nghe tiếng con thường xuyên vậy. Nhà hàng xóm nhà mình đây 2 vợ chồng còn phải làm ăn bên Nga, có 2 đứa con đều để cho ông bà nội chăm từ lúc 2 tuổi. Tất cả vì kế mưu sinh thôi mà. Đừng suy nghĩ nhiều mà ảnh hưởng đến súc khỏe và việc học tập bạn nhé. Ở cùng chồng con là điều tốt nhưng thật khó để học tiếp đấy bạn ah. Chúc vui

daolenhi thích bài này.
  3. daolenhi

em cảm ơn chị đã cho em những lời động viên và góp ý hữu ích! chị ơi, vợ chồng em cũng làm những biện pháp đó đấy chị, nhưng em biết mình phải cố gắng thôi, thật sự dù cố mấy cũng khó được như những khi ở cạnh mọi người thân. nhưng được quen mọi người trên diễn đàn là 1 niềm vui lớn của em rồi.
    em sẽ cố chị ah!

4. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

cố gắng lên bạn ạ .tất cả vì tương lai con em chúng ta ,cứ nghĩ tới ngày nghỉ đc về thăm chồng con là thấy vui mà .cố gắng lên nhé .phụ nữ chúng mình là có sức mạnh phi thường đấy .chúc mẹ nó vui vẻ ,và luôn gặp may mắn trong cs nhé ,cố lên.

daolenhi thích bài này.
  5. daolenhi

em cảm ơn chị nhiều nha, qua diễn đàn em đã cảm thấy mình vui hơn nhiều rồi. thật sự nếu như biết được diễn đàn sớm hơn có lẽ em đã ko có những dòng tâm sự như thế này đâu chị ah.
    ah, tiện thể em hỏi chị luôn, chị tư vấn giúp em nha, chị trang điểm thế có cắt tóc ko chị? tại em đang muốn mà ko biết có kiểu nào hợp với mình ko?

6. subeobeo

subeobeo Thành viên sắp chính thức

Ðề: phải xa chồng, xa con...!

Thì bạn cố gắng láy cái bằng rồi sẽ dc sum hợp thôi mà