Phân của bé có vấn đề, help me !

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Thu Hằng, 8/4/2005.

1. Thu Hằng

Thu Hằng Thành viên mới

Nhím con nhà em được gần 4 tháng tuổi, mấy hôm nay bé đi ị thì phân hay có bọt và nhớt lắm. Bé bú mẹ và có ăn thêm sữa ngoài. Như thế có sao không ạ, em phải kiêng ăn thức ăn gì trong thời gian cho bé bú để đảm bảo sức khoẻ cho bé ?
    Bé nhà em có bú bình thêm mà đi ị thì phân hơi lỏng, màu xanh hoặc vàng thỉnh thoảng còn có hoa cà hoa cải nữa chứ.
    Ai biết về vấn đề này thì chỉ giúp em với, em lo quá đi :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thu Hằng
    Đang tải...

2. hang

hang Thành viên chính thức

Thế thì bé nhà bạn bị đi ngoài rồi đấy,Bạn thử cho bé uống anti -bio xem sao nhé.Bạn cũng kiêng ăn đồ tanh xem sao.

3. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

Antibiotic dùng cho trẻ mới 5 tháng tuổi không có sự hướng dẫn của bác sĩ không biết có nên hay không?
    Hồi trước con mình cỡ tuổi ấy lâu lâu cũng đi phân có nhớt& bọt. Lo quá thi cho bé đi bác sĩ còn trước đó thì mình hay cho bé uống nước carrot. 1-2 củ cà rốt gọt vỏ rửa sạch ép lấy nước cho bé uống. Nước carrot có tác dụng chữa tiêu chảy, mẹ ThuHang thử làm theo xem bé có bớt không nhé.
    Còn mẹ thì cũng nên để ý xem hôm qua mình đã ăn gì và tránh lần sau đừng ăn món ấy.

4. Bi's mom

Bi's mom Thành viên chính thức

Mẹ Thu Hằng cũng lưu ý thêm là nếu bé bú bình thì gần đây có đổi sang loại sữa mới không vì nếu bé không hợp sữa thì cũng có thể gây đi ngoài. Còn bản thân mẹ bé thì cũng có thể uống nước cà rốt và tránh đồ ăn tanh. Không biết bạn có ở HN không vì nếu bé vẫn không đỡ thì có thể cho bé đến khám BS Khánh, Khoa Tiêu hóa Viện Nhi TW, địa chỉ 20 Hàng Hòm. Con mình hồi 2 tháng tuổi cũng khám BS Khánh và được cho uống 1 loại men tiêu hóa dùng được cho trẻ sơ sinh thấy khỏi ngay.

5. Me_chauchau

Me_chauchau Thành viên đạt chuẩn

chào mẹ nhím con, cháu nhà mình được gần 3 tháng tuổi, mấy hôm gần đây cũng bị giống như nhím con đấy. Nhím con nhà bạn đã đỡ chưa? bé nhà mình từ trước hôm tập ăn sữa ngoài (có nghĩa là toàn ăn sữa mẹ) đã bị rồi cơ, đỡ được mấy hôm thì hôm nay bị lại rồi. Mình cũng lo lắng quá! nếu bạn cho cháu đi khám hay uống thuốc gì mà đỡ được thì trao đổi với mình nhé.cảm ơn nhiều.

6. Thu Hằng

Thu Hằng Thành viên mới

Cảm ơn mọi người nhiều nhé, nhím con nhà em cũng đỡ rồi. Em đã đổi sữa cho bé sang Similac Advance . Chắc tại do bé không hợp sữa vì em có dám ăn đồ tanh bao giờ đâu. Me_chau chau ơi , có khi là do thực đơn ăn uống của minh đấy, chị thử đổi sữa cho bé xem sao . Mong bé mau hết để mẹ đỡ lo nhé :D

7. bee-kur

bee-kur Thành viên mới

Theo mình, bạn Thu Hằng thử xem quanh lỗ hậu môn của bé có bị đỏ không, vì khi phân có nhiều bọt và quanh lỗ hậu môn đỏ thì là bé bị dư axit đó. Theo mình, bé còn nhỏ quá, muốn uống thuốc phải theo đơn BS, các loại nước hoa quả lại là thực phẩm sống, hệ tiêu hóa của bé dưới 4 tháng chưa có men tiêu hóa được đâu.

Nếu ngại đi khám bạn có thể hỏi BS tư vấn 1088.

Mà theo mình, mẹ không phải kiêng ăn đâu.

Chúc bé mau khỏe nhé.

8. Thu Hằng

Thu Hằng Thành viên mới

bee-kur ơi, đúng là bé nhím có đỏ đít thật :( , mình tắm cho bé bằng mướp đắng thì thấy đỡ rồi. Chưa dám cho bé uống nước hoa quả, mình có mua trà hoa cúc của Hipp cho bé, cu cậu có vẻ khoái uống nhưng chỉ được 6,7 thìa là phun phì phì ra. Thỉnh thoảng mình có gọi điện tư vấn 1088 nhưng họ nói chung chung lắm mà đôi khi còn nói ngược hẳn với bs ở bv nữa cơ nên chẳng biết thế nào. Nếu mà nhím con vẫn không đỡ thì mai mình sẽ cho bé đi khám ở phòng khám tư vậy