Phản hồi về nick bichla

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi memytram, 22/9/2009.

1. memytram

memytram Thành viên đạt chuẩn

Mình có 2 cháu rồi mà giờ mới gia nhập "làm cha mẹ", có lẽ là hơi chậm nên mới mon men mua quần áo cho các bé đã có chuyện rồi. Mình có order quần áo trẻ em hàng Nhật của bạn Hương ở Đà Lạt - điện thoại: 0907017772 (nick : bichlatc) , giá trị hàng gần 1 triệu, giờ đã quá hẹn hơn nửa tháng mà vẫn chưa nhận được hàng, có gọi điện thì bạn đó không nghe máy, nhắn YM! không trả lời, không hiểu có chuyện gì, mình check link của bạn ý thì vẫn thấy hoạt động bán hàng bình thường:
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=58516

1 triệu không phải là quá lớn, nhưng mình đã cho các bé nhà mình xem hình ảnh quần áo, chúng rất thích và chờ đợi , giờ không biết nói sao. Mua bán thế này thì thật sợ, nhất là trên diễn đàn "làm cha mẹ" - nơi mà các bà mẹ rất tin tưởng nhau, vậy mà...

Có cách nào giúp mình không ??? hic... hic...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi memytram
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mod đã yêu cầu bichla vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu bichla không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này. Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng mở topic để BQT yêu cầu đối chất.

Cảm ơn các bạn.

tyt1509 thích bài này.
  3. Me Bé Bill_0706

Me Bé Bill_0706 Phải cai thôi

Em cũng có đặt mua hàng của mẹ Hương nick bichla đó ạ!!
    Và em cũng ck số tiền là 1230k cho bạn Hương!!
    Nhưng lâu lắm rồi đáng lẽ ra hàng về đâu tháng 9 nhưng mà tới giờ vẫn chưa thấy!!
    Em gọi điện cho mẹ bichla cũng không được!!
    Em nhắn Y! cũng không thấy trả lời!!
    Hôm nọ em có thấy nick của bạn ấy sáng và em PM hỏi hàng của con em về chưa!!
    Bạn ấy bảo đang soạn hàng mai sẽ gửi cho em!!
    Nhưng hơn tuần rồi vẫn chưa thấy Mod ạ!!

4. nkd_1116

nkd_1116 Thành viên chính thức

5. mimumchan

mimumchan Thành viên chính thức

Mình cũng chat với mẹ này rồi, mẹ ấy yêu cầu chuyển hết tiền vào tài khoản thì mẹ ấy mới đặt hàng nên mình không đặt nữa. Thực ra nếu hàng về nhanh hoặc có hàng luôn thì chuyển 100% tiền vào TK cũng không thành vấn đề nhưng thời gian chuyển hàng rất lâu nên mình có yêu cầu mẹ ấy đặt cọc không toàn bộ nhưng mẹ ấy không đồng ý nên mình thôi không đặt nữa. Dù sao cũng phải dành cơ hội an toàn cho cả hai bên chứ các mẹ nhỉ?

6. tungvabe

tungvabe Thành viên tập sự

mình ở HCM, sắp tới ông xã có đi lên Đà Lạt công tác, nếu được để mình nhờ ghé qua xem sao nhưng để tiện nhất vì hộ thì các Mẹ có thể sao kê tài khoản chứng minh đã chuyển khoản hoặc giấy tờ gì chứng minh đã chuyển khoản cho tk bichla. Có đầy đủ như thế thì nếu lên Đà Lạt không giải quyết được thì có thể làm đơn tố cáo "Lừa đảo chiếm dụng" đó. Nhưng đến mức làm đơn tố cáo thì chắc Mẹ bichla rắc rối to :D

metybau_83heovangmisa thích.
  7. Me Bé Bill_0706

Me Bé Bill_0706 Phải cai thôi

Chị ơi chính xác là khi nào thì anh xã chị lên Đà Lạt công tác thế chị?? Nếu mà sang tuần vẫn chưa thấy mẹ bichla trả lời thì em sẽ gửi tờ giấy ck vào trong đó và chị làm rõ hộ em nhé!! Số tiền là không nhiều nhưng chẳng thà em để ủng hộ ai đó còn hơn là bị như thế này chị ơi!!
    Em cảm ơn chị nhiều ạ!!
    Mẹ ấy cũng chẳng trả lời cho sự chậm trễ của mình mà cứ im bặt đi,không hiểu bán hàng kiểu gì nữa đây ạ!!