Phản hồi về nick chien-huong

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi mebibup, 16/8/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mebibup

mebibup Bắt đầu nổi tiếng

Đây là topic thanh lý đồ của bạn này, giờ đã được Mod chuyển sang mục Thời trang còn lúc đầu là mục Đồ thanh lý

http://www.lamchame.com/forum/showt...hop-Thanh-lý-toàn-bộ-hàng-nghỉ-bán-sale-50-70

Tớ đã mua 2 váy này của bạn ý:

1-Váy HM: e này e không cần phải quảng cáo nhiều các chị e cũng biết đang làm mưa làm gió……chuẩn đẹp luôn nhá 290k
    2- Váy ASOS, e này cũng hot như em HM luôn nhá 290k

Hôm nay mình vào lại topic thì 2 váy này hình như bạn ý đã xóa hình nên mở ko còn xem được. Cũng may có mẹ thương đen up hộ ảnh trong chính topic của bạn ý rồi, mọi người có thể xem bên dưới của topic. Mình cũng up lại hình vào đây để tiện so sánh:

Váy HM

Vay Asos

Vì bạn ý ở xa nên mình ck và sáng nay đã nhận được 2 váy này. Cái HM thì đúng là hàng VNXK rất đẹp, y như hình luôn, còn cai Asos thì khi nhận được mình đã nhắn tin ngay cho bạn ý vì hình của nó không giống như trên topic gì cả. Mình nhận được tin nhắn là giống hệt ảnh, mình và bác gv lại ngồi so sánh nhưng vẫn thấy khác. Sau đó thì mình đi tìm tag. Nếu đúng là hàng chuẩn như HM thì phải đủ mác, tag và belt nhưng đều thiếu, có đúng 1 cái mác lởm sau cổ. Hình đây:

Cái mác thật vớ vẩn duy nhất mà ai cũng đính được

Trước sau không còn tag nào khác:

Chất vải thì là voan, trong cũng lót voan nóng màu trắng chứ khác hẳn với chất vải trong hình. Thật may là có mẹ thương đen up giúp mình chính hình của em ý chứ ko mình cũng ko có chứng cớ để pót ở đây.

Mình đã nhắn cho bạn ý và cả gọi điện (bạn ý ko nghe) nhưng đã nhắn lại cho mình và quả quyết là hàng xịn. Mình thì cho rằng:

1. Cái Asos này là hàng nhái chính hiệu --> không đáng từng đó tiền: chất vải, hình ảnh, tag, mac đều ko phải hàng Asos đúng của nó (giống như HM). Nếu là hàng đúng thì còn phải có thêm belt giống như hình (mình xem trên lcm các mẹ bán 380k đều có belt luôn)
    2. Trước khi mua mình đã hỏi kỹ và bạn nói là hàng xịn luôn.

Mình pót thêm một số tin nhắn giao dịch có liên quan khi mua: Mình mặc cả và mua 2 váy này với giá 570k cả tiền ship trong đó
    - ....
    - mebibup: à, mà hàng nguyên tag đúng ko em? Chị mua tặng.
    - chien-huong: Vâng chị à. Thế chị nhé. E ngủ đây. Chị cũng ngủ sớm đi nhé. Bibi chị
    - ....
    - mebibup: Chị vừa nhận được 2 váy rùi em a. Nhưng sao cái Asos nhìn chả giống trên hình và ko có tag gì thế hả e?
    - chien-huong: Váy y hình mà chị. Vì những váy HM và Asos là của hãng rùi nên chỉ có 1 kiểu đó thui chị a. Không khác được. Cái nè lúc e lấy đã ko có tg rui c a. Van nguyên xi như vậy mà.
    - mebibup:Chị nhin mãi cái họa tiết trên váy cũng ko thấy giống. Chất vải trên hình là chifon mà ngoài lại là voan. Tiếc nhỉ? Em còn cái HM nữa ko?
    - chien-huong: HjHj. Cái HM cũng hết rùi chị a. Chị có lấy thêm thì em bao c cho lay thui. Vi e thanh lý nghỉ bán mà.
    - mebibup: ừ, vậy thôi vậy.
    - mebibup: Chị thông báo với em nhé: Váy Asos của em là hàng nhái chính hiệu nên mới có đúng 1 cái mác vớ vẩn gắn vào cổ sau. Vì là hàng may nhái nên mới ko có belt kèm theo. Váy may này cùng lắm là 150k. E có thể giải quyết cho chị vụ này k? Chị đang định pót lên topic của em đây. Nó khác hẳn với HM.
    - chien-huong: Cái này em lấy thế nào thì em bán cho chị như thế. Chứ chẳng phải lừa gạt gì cả. Cái này em lấy còn đắt hơn cái HM là 20k cơ chị a. E ko biết chị lấy đâu ra cái giá 150k. Nhưng cái này em lấy đã 260k rùi. Nếu chị mua được ở đâu 150k thì bảo em, em đến đó mua thử.
    - mebibup: Chị ko mua cái đúng như thế. Nhưng chất liệu và tag này chỉ đáng giá thế thôi. Giờ chị muốn gửi lại em váy này có được k?
    - chien-huong: ko được c a. Hàng của em bán rồi e ko cho trả lại được đâu. Mà hàng ne chất liệu là voan chứ ko phải chifon đâu nhé. Chắc chị nhầm với cái nào rùi. Váy chifon rẻ hơn nhiều.
    - mebibup: Chị đã chụp lại hình váy trên topic cho em so sánh. Hoàn toàn ko giống nhau. Chị mua váy này của em với giá 285k cả ship. Giờ chị muốn em ck lại cho chị 220k thôi để chị trả lại em váy này với giá đó được k? Nếu em k chấp nhận chị đành nhờ lcm giải quyết đấy.
    - chien-huong: Chị ko thể tính cả ship được. Em lấy chị có 20k tiền ship, mà em gửi bưu điện mất 23k rùi. E chẳng có j mà giải quyết cả. Váy em có thế nào thì bán vậy. Có phải lừa gạt j chị đâu.
    - mebibup: Giời à. 23k với 20k khi người trả ship 20k mà em gửi 23k cũng tính hả? Vậy em trả lại được bao nhiêu tiền để chị trả em váy?
    - chien-huong: E không tính cái đó. Nhưng chị bảo 285k/chiếc là sai. E chỉ bảo thế thôi. Chứ bây giờ hàng đã bán rồi, chị đã mua rồi thì em ko nhận lại đâu. Bít được là bây giờ nó còn như cũ ko nữa?
    - mebibup: Bó tay. Thế tại sao khi mua chị đã hỏi em là cả 2 váy còn đủ tag k để chị đi tặng - em nói là CÓ???
    - chien-huong: Thì 2 cái nè đều là váy mới 100% mà. Có tag mac đấy đủ mà. Lúc e lấy nó đã như vậy rùi mà.
    - mebibup: Đầy đủ phải như cái HM nhé. Đây ko phải váy còn đủ tag.

Túm lại, các mẹ đọc và giúp mình giải quyết xem mình đúng hay sai. Nhiều mẹ trên lcm biết mình. Ship hàng mà người mua trả 20k với ship 23k còn phải tính trong khi bán được 2 váy 1 lúc. Mình nhắn rõ là 285k/chiếc kể cả ship là đúng có sai đâu mà bạn ý nói là mình sai. Thế 570k 2 chiếc cả ship thì ko phải 285k/1 chiếc cả ship à???

Quá mệt mỏi. Đành chịu lừa vậy. Mà bạn nào có váy Asos này hay bán váy này cho mình câu trả lời xem váy mình mua là xịn hay đểu với nhé.

Mình biết là bên Thời Trang 2 em này tầm 380k/em nhưng đây là bạn ý thanh lý mà nói là hàng xịn giá 290k

Bực mình quá :( Các mẹ mua bán trên này chủ yếu tin tưởng nhau là chính chứ. Mình đã thanh lý đồ cho rất nhiều bạn. Nhận được toàn cảm ơn nên mình rất vui. Mình cũng mua nhiều đồ trên này. Vậy mà lần này bị dính trưởng...........

Cảm ơn các mẹ đã bớt chút thời gian vào đọc (u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebibup
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 16/8/2012
  2. mebibup

Ðề: Các mẹ và Mod ơi vào giúp mình giải quyết vụ này với, mình bị nick chien-huong lừa

Vì bạn ý để hình trên topic thanh lý là hình xịn giống như các mẹ đang bán ở box Thời Trang mà khi nhận hàng mình thấy khác mẹ nó à. Nếu bạn ý chụp đúng hình váy như mình nhận được thì mình đã ko mua

3. mebibup

Ðề: Các mẹ và Mod ơi vào giúp mình giải quyết vụ này với, mình bị nick chien-huong lừa

Cái HM thì đẹp lắm và như hình luôn Trang à

vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  4. mebibup

Vậy hả em? Cảm ơn Trang nha. Nhưng cái Hm chị ưng lắm. Nhiều tag mac đầy đủ luôn. Giờ ko biết xử lý ra sao với cái Asos này đây

5. mebibup

Không phải đâu mẹ nó à. Tớ đã cm ở đây là bạn bán hàng đưa đúng ảnh hàng auth là cái sai lè lè. Đáng nhẽ phải chụp đúng hàng tớ mua ý. Nếu chụp đúng tớ đã ko mua mà

6. mebibup

Mẹ nó ơi. Tớ chấp nhận trả lại váy này cho bạn ý lấy lại bao nhiêu cũng được nhưng bạn chien-huong kia ko đồng ý. Tớ đã type lại toàn bộ tin nhắn rùi đó

7. mebibup

Tớ còn muốn gửi lại bạn ý váy và bạn ý muốn trả bao nhiêu cũng được nhưng chien-huong đó ko đồng ý. MS cuối ý. Đúng là đồ bỏ đi nên bán tống bán tháo chứ nếu là hàng tử tế thì khi tớ đã chấp nhận mất 85k cho cái váy 285k mà chỉ muốn lấy lại 200k thôi thì nếu người tử tế họ sẽ chấp nhận. Mình nghĩ là Mod cũng chả ép được đâu :mad:

8. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Phản hồi về nick chien-huong

Mod đã yêu cầu chien-huong vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu chien-huong không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này. Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

9. mebibup

Tối qua mình có tìm được link này của TangoShop có cái váy Asos giống y như của mình mua của chien-huong

http://www.lamchame.com/forum/showt...uất-khẩu-xịn-sale-hết-hàng-TQXK-giá-sốc/page2

Vấn đề ở đây mình mong muốn:
    1. Khi bán hàng bạn chien-huong phải đưa đúng hình thật của sản phẩm giống như TangoShop - vì sản phẩm này hình thật khác hoàn toàn web chứ ko như các sản phẩm khác.
    2. Khi bạn chien-huong bán đồ cần phải nói rõ đồ còn tag mac hay không kể cả khi người mua ko yêu cầu (vì bạn đã nói là mới 100%) - đằng này mình đã hỏi cụ thể để còn đi tặng mà nhận được vẫn ko có tag.

10. chien-huong

chien-huong Thành viên sắp chính thức

Mình cg mới bán hàg nè nên cũg ko rõ ntnào nữa,nhưg lúc lấy thế nào thì m bán lại cho bạn ý nthế,có gian dối j đâu.nếu đã có ý gian dối thì cái Hm cg ko đc nvậy chứ...
    Mà bây giờ mebibup bảo trả lại hàng làm sao được,bây giờ có ai xác nhận là váy còn nguyên như ban đầu hay ko?vì m gửi cho mebibup đc mấy ngày rồi mà....

11. Mod MSTD

chien-huong vui lòng xác nhận:

- Theo ảnh chụp, chiếc áo có giữ nguyên tình trạng như ban đầu bạn giao hàng cho khách không?

Câu trả lời cần có trong vòng 24h.

mebibupngamouse411 thích.
  12. chien-huong

mình thấy váy và ảnh chẳng có j khác nhau nhiều cả.m cũng nói rõ chất vải và váy.chẳng qua màu hơi sáng 1 tý thôi mà.mình cũng hay mua hàng trên nè.
    cũng nhiều lân nhận hàng ko đc ưng ý cho lắm.nhưng cũng phải chấp nhận vì mình ko thể đến xem trực tiếp đc mà

13. chien-huong

mình cũng toàn mua hàng trên nè,có bao giờ bán trên nè đâu.mới đăng lên 1 topic để thanh lý cho nhanh thì lại gặp vấn đề này.chẳng bít phải làm sao cả....hjxx

14. mebibup

Bạn chien-huong nói như thế này là ko được nhé, bạn gửi chi mình chiều thứ 4 thì trưa thứ 6 mình nhận được váy. Ngay sau khi nhận được mình đã MS ko giải quyết được mới tạo topic trên này. Ngày nhận, giờ nhận và topic trùng ngày giờ nhau. Nếu bạn nói như trên có nghĩa là mình nhận được mấy ngày rồi à? Cái này tự bản thân bạn cũng biết ki cần phải đôi co ở đây.
    Mình chỉ ming muốn 2 điều ở bạn đó là cái hình và cái tag. Nếu bạn ko nhận lại hàng vì bạn cho là đã bán ko lấy lại thì bạn cũng chịu nhận 2 lỗi sai của bạn là váy ko giống hình web và váy bán cho người dùng nói là đủ tag mà vẫn ko có tag khi mình nhận được.
    Chỉ 2 điều đó thôi, bạn thừa biết là lỗi của bạn. Mình chỉ cần bạn nhận nhưng bạn quá ngoan cố nên làm mình càng bực thêm đấy bạn nhé.
    Nếu là mình thì mình đã nhận cho đỡ mất time cả 2 bên và cả của Mod cùng các mẹ trên dd

15. mebibup

Cái váy mình nhận của bạn rồi chụp lên đây khác hẳn hình web. Trong topic thly của bạn bạn nói rõ chất vải khi nào?

16. Mod MSTD

BQT cho chien-huong thêm một cơ hội, bạn vui lòng xác nhận:

- Theo ảnh chụp, chiếc áo có giữ nguyên tình trạng như ban đầu bạn giao hàng cho khách không?

Câu trả lời cần có trong vòng 24h.

17. Mod MSTD

Khóa nick chien-huong vĩnh viễn bởi lý do: Bán hàng không trung thực - Sản phẩm không giống như hình ảnh đăng.

Thông tin về chien-huong
    Ngân hàng Vietinbank: số tài khoản 711A62349153
    Chủ tài khoản: Vũ Thị Lan Hương
    Địa chỉ: khu Xuân Hà – TT Xuân Mai – Chương Mỹ - Hà Nội
    Sđt: 0916019588.

Qua sự việc này, các bạn bán hàng vui lòng lưu ý: Các bạn nên đưa hình ảnh sản phẩm thật của các bạn (tránh sử dụng ảnh web) để khách hàng hình dung được sản phẩm thật. Điều đó sẽ giúp cho khách hàng không bị thất vọng khi nhìn thấy sản phẩm thật.

Dame_Clemence thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.