Phản hồi về nick Liennv25

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi lhathu999, 10/5/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. lhathu999

lhathu999 Thành viên kỳ cựu

* Thưa BQT, ngày 17/4/2015 tôi và nick Liennv25 có giao dịch với nhau theo topic sau:

http://www.lamchame.com/forum/threads/qun-ao-vay-dong-he-fiona-pantio-nem.1650882/

- Theo đó, tôi đã mua thanh lý 8 món đồ của chị Liennv25 với tổng số tiền thỏa thuận là 1550k (= 79,487% giá thanh lý - tổng giá tiền chị Liennv25 đăng thanh lý là 1950k), freeship từ Nam Định về Hà Nội.

- Theo như chị Liennv25 khẳng định thì các món đều mới lắm, 2 đầm fiona mới tinh luôn:

[​IMG][/URL][/img
    ]

- Tuy nhiên, lúc nhận được đồ thì 4 món đồ trong số 8 món đồ có vấn đề, không như chị Liennv25 mô tả.

+Thứ nhất, áo khoác uniqlo bị rách một chỗ trên phần mặt túi, lộ cả bông ra ngoài, thêm nữa, áo này là áo phao siêu nhẹ chứ không phải áo lông vũ như chị ấy mô tả:

[​IMG][/URL][/img]

+Thứ hai, váy fiona hoa vàng, chị Liennv25 khẳng định mới giật tag nhưng ngực áo đã bị rút sợi vải:

[​IMG][/URL][/img
    ]

+ Thứ ba, áo len fiona rất xù và cũ, thậm chí mác áo còn bị ố mốc vàng cả lên:

[​IMG][/URL][/img
    ]

+ Thứ tư, váy chicland chị ấy đã sữa chữa, cắt quá ngắn mà không hề mô tả trong topic (điều này ít gặp và không phải khách hàng nào cũng tính đến để mà hỏi cụ thể).

*Ngày 24/4/2015, sau khi nhận được đồ, với 4 lí do trên, tôi đã đề nghị chị Liennv25 cho trả lại tất cả đồ còn chị Liennv25 sẽ gửi lại tôi số tiền 1550k trừ đi tiền ship gửi đồ mà chị ấy đã gửi. Chị Liennv25 đã đồng ý. Tôi đã gửi số tk và xin lại địa chỉ của chị ấy nhưng sau đó không nhận được tn hồi âm.

*Ngày 7/5/2015, sau rất nhiều cố gắng liên lạc (gọi di động, nhắn ti di động và gửi thư trên diễn đàn…), chị Liennv25 đã nhắn tin lại cho tôi, đồng ý cho tôi trả lại 4 món đồ bị lỗi nhưng chỉ đồng ý trả lại 600k (tổng giá thanh lý 4 món đó là 1150k).

*Sau 1 vài tin nhắn thỏa thuận không thành công, chị Liennv25 đã chính thức trả lời sẽ không nhận lại đồ, cũng không trả lại tiền:

*Tôi không đồng ý với cách giải quyết của chị Liennv25 nên đành đưa việc này lên đây mong mod phân xử giúp tôi. Số tiền 1550k nói lớn không lớn, nhỏ cũng không nhỏ. Nhưng cái chính là tôi muốn mọi việc công bằng, dù là diễn đàn ảo, dù bán hàng gì, mua hàng gì, ai cũng phải có trách nhiệm với việc làm của mình.

*Cảm ơn BQT và các mẹ đã kiên nhẫn đọc bài của tôi đến dòng cuối cùng này. Đây là việc vạn bất đắc dĩ, mong BQT và các mẹ hết sức thông cảm!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lhathu999
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. lhathu999

Thành thật xin lỗi BQT và các mẹ vì hình phía trên em up bị hỏng. Em up lại hình ở đây vậy:

- Đây là hình chụp chị Liennv25 khẳng định đồ đều còn mới lắm:

- Đây là hình chụp áo khoác uniqlo bị rách hở bông bên trong:

- Váy fiona bị rút sợi vải:

- Áo len fiona cũ, ố, mốc mác áo:

namxuanm2m, abenguyenlananh thích.
  3. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

@lhThu999: bạn vui lòng cung cấp thêm nội dung trao đổi qua diễn đàn lamchame.com giữa bạn và người bán. Bqt sẽ quay trở lại vấn đề của bạn vào ngày mai (t2).

4. lhathu999

Đây là nội dung đối thoại về việc giải quyết phát sinh sau giao dịch giữa em và chị Liennv25 trên diễn đàn:
    http://www.lamchame.com/forum/conversations/hi.2192800/
    Còn nội dung trao đổi mua bán của chúng em chủ yếu trên viber. Nếu mod cần thêm nội dung này em sẽ tiếp tục cung cấp sau.

5. Mod MSTD

Conversation của bạn BQT không truy cập được. Bạn vui lòng chụp ảnh màn hình nhé.

6. lhathu999

Đây là nội dung đối thoại về việc giải quyết phát sinh sau giao dịch giữa em và chị Liennv25 trên diễn đàn. Em copy dưới dạng trích dẫn trước để mod và các mẹ tiện theo dõi.
    Còn ảnh chụp màn hình minh chứng em up phía dưới ạ.

Còn đây là ảnh chụp màn hình:

abe thích bài này.
  7. Mod MSTD

Mod đã yêu cầu Liennv25 vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu Liennv25 không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn,

8. Mod MSTD

@lhathu999: Bạn vui lòng cung cấp lại ảnh có nội dung rõ ràng nhé. Hiện tại, các nội dung bạn cung cấp nhỏ nên không thể tham khảo được.

Cảm ơn bạn.

9. lhathu999

Em gửi lại ảnh chụp màn hình đây ạ:

evnfmisnguyenlananh thích.
  10. Mod MSTD

Khóa nick liennv25 vĩnh viễn bởi lý do: Không vào đối chất theo quy định.

Nếu bạn thấy liennv25 tạo nick mới để bán hàng/thanh lý tại lamchame.com, bạn vui lòng thông báo để BQT xử lý kịp thời.

Qua giao dịch này, bạn lưu ý: Khi mua đồ thanh lý, nên xem tận mắt sản phẩm để tránh các bực mình nếu có. Trong trường hợp không xem tận mắt được, bạn nên nhờ người khác xem giúp.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.