Tâm sự Phát Hiện Chồng Sắp Cưới Lô Đề, Nợ Nần. Mình Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi rosalina, 15/8/2012.

1. Thích là Nhích

Thích là Nhích Đủ quyền lập Họ

Ðề: Phát hiện chồng sắp cưới lô đề, nợ nần. Mình phải làm sao?

Mẹ nó hãy suy nghĩ khi còn kịp đấy ..chứ nghe chị nói thế này chắc sau cong khổ nữa chắc cả về mặt kinh tế và tình cảm .

Đang tải...

2. muamuaha85

muamuaha85 Meo Luoi

ôi............nghe chuyện mà buồn chết đi được. Nhưng sao hắn lăng nhăng thế mà yêu bao lâu bạn lại ko nhận ra nhỉ. Có lẽ khi yêu người ta thường mù quáng mà. Tin tưởng hết mực vào tình yêu. Và quan trọng hơn cả là 2 bạn ở xa nhau nên hắn có thể lừa được bạn. Mình biết là bạn rất yêu hắn. Nhưng mình nghĩ, bản chất của con người khó thay đổi lắm bạn à. Nếu bạn cứ tiếp tục sẽ khổ cả đời đó. Hãy giải thoát cho mình càng sớm càng tốt

3. linhtruong

linhtruong Bắt đầu nổi tiếng

bạn suy nghĩ kĩ và tìm ra giải pháp tốt nhất nhé ! ng trong cuộc mới hiểu hết
    hơn lúc nào bạn cần phải tỉnh táo để đưa ra quyết định cho m

4. rosalina

rosalina Thành viên chính thức

Mình đã quyết định cho chồng mình cơ hội rồi... Nhưng sao mình cảm thấy mệt mỏi quá. Mọi thứ đều trống rỗng...
    Không biết tương lai mình rồi sẽ về đâu.

5. heocon018

heocon018 Bắt đầu tích cực

Có khi nào anh này muốn lừa bạn không? Anh này vừa gái gú, vừa cờ bạc...thế này thì vẫn thói nào tật nấy thôi bạn à. Như bạn đã nói là bạn xinh, ăn nói có duyên thì lo gì mà không có người tốt, yêu thương thật sự sẽ đến với bạn. Đối với 1 người biết sửa đổi thì cho thêm 1 cơ hội cũng không sao. Nhưng với người " ngựa quen đường cũ" thì thà đau 1 lần còn hơn bạn à.
    Hy vọng là anh ta sẽ thay đổi...còn không thì bạn nên quyết định dứt khoát thì hơn.
    Chúc bạn có quyết định đúng đắng và hạnh phúc ^.^

6. cachua_nam

cachua_nam FB: Nguyễn Thanh Vân

Thà đau khổ 1 lần chứ đừng để đau khổ cả đời bạn ạ
    Sau này vướng con cái vào rồi, lúc đó có muốn dứt ra còn khó hơn
    Khách quan mình cảm thấy như anh này đang muốn lừa bạn vậy

7. rosalina

Mình ở nhà mấy ngày, chồng không gọi, không nhắn tin cho mình dù chỉ một chữ... Mình buồn... Ngồi nói chuyện với thằng cháu của chồng trên facebook... Sáng nay mẹ chồng tương lai gọi điện bảo: "Mẹ gọi cho nó rồi. Nó bảo đang ở ngoài đường nên không nghe máy của con được. Mẹ cũng bảo nó: Thế về cũng phải gọi cho con chứ. Con cứ yên tâm thôi. Cuối tháng mẹ và các anh sẽ qua nhà con nói chuyện. Mọi thứ chuẩn bị hết rồi.". Chắc thằng cháu lại mách bà là cậu không gọi cho mợ...
    Đám cưới sắp đến rồi... Ai cũng hớn hở chuẩn bị đám cưới. Váy cưới đang may rồi... Mình thấy khổ tâm lắm.

8. bexinh_12

bexinh_12 Bắt đầu nổi tiếng

Theo quy định của pháp luật, sau 15 ngày kể từ ngày đăng ký kết hôn, nếu 1 trong 2 bên không có ý kiến khác thì sẽ là vợ chồng chính thức. Vậy nên, nếu mẹ nó suy nghĩ lại thì vẫn còn kịp. Nhưng, trước tiên mẹ nó hãy thẳng thắn nói chuyện với chồng, với chị đã đưa đẩy 2 người đến với nhau xem thế nào. Nếu hai người cùng tin tưởng nhau, tình yêu đủ lớn thì hãy cùng nhau gánh vác

9. Beocyeu

Beocyeu Thành viên rất tích cực

Xin bạn hãy nói chuyện ngay với bố mẹ để các cụ sang nói chuyện lại với nhà anh ấy. Cứu mình khi vẫn còn kịp, thời gian ngắn trôi qua bạn sẽ thấy bầu trời lại xanh, và mình thật may mắn khi phát hiện ra bản chất của anh ấy.

TayNguyenFruit thích bài này.
  10. vunguyenduc250908

vunguyenduc250908 Sale->Camera-Laptop-Pc...

Nếu bạn thực sự yêu chồng.muốn cho chồng một cơ hội.bạn không nên giấu diếm tất cả chuyện ấy,và nói thật ngừoi khéo ăn khéo nói và tới giwof dối được cả vợ mình.nếu như bạn không vô tính xem được.thì nên xem lại tư cách của chồng bạn.mình cũng là là chồng ,là bố vì GD nào cũng sẽ có khó khăn,vướng mắc và có thể là sai lầm.nhưng điều mấu chốt không nên có đó là sự giả dối.giả dối sẽ không thể biết nên gỡ cái sai từ đâu.và ban jchir luôn đi dằng sau cái sai lầm tiếp diễn thôi,/
    bạn đang trong tình trạng cam chịu và buông xuôi vì không dám thẳng thắn ít nhất nên chia sẻ với một trong những ngừoi lớn ,một trong 2 bề nội - ngoại trong GĐ mà mình cảm thấy an toàn.mình không khuyên bạn nên bỏ hay nên thương.nhưng bạn nên có một sự chuẩn bị và nên là ngừoi cứng rắn,đừng yếu đuối thế.cho dù sẽ tiếp tục lên xe hoa ,nhưng khi đó bạn phải có nghị lực làm thay đổi chồng bạn rất- rất nhiều tâm huyết và có phần phải thật sự quyết đoán để quyết định con đường tiếp theo của bạn....

11. KitchenID

KitchenID TỦ BẾP ĐẸP & TIỆN DỤNG!

Mình nghĩ khi sắp cưới rồi mà vợ gọi điện không nghe đến mầy ngày thì rõ ràng anh ta coi thường bạn rồi. Nếu anh ta có yêu thương bạn thì dù việc gì xảy ra cũng phải gọi điện lại cho bạn. Tình cảnh này thì về sau bạn cứ ngồi ở nhà mà mòn mỏi chờ chồng về, nếu không về thì cũng chẳng gọi cho bạn đâu. Còn chuyện lô đề thì bạn nên nói chuyện với bố mẹ hai bên, chắc chắn chồng bạn sẽ rất giận bạn nhưng bạn nên tìm cách tháo gỡ chứ ko nên ngồi ôm mối khổ thế này.

12. Menhim2008

Menhim2008 Thành viên rất tích cực

Em ơi, bỏ đi giờ vẫn kịp chứ dính vào người như chồng em gái gú, cờ bạc khổ lắm có ngày phải bán nhà đấy. Em còn nhiều cơ hội gặp những người tốt hơn nhiều, chị ngẫm một câu rất đúng " giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời". Giờ em phải quyết định dứt khoat, có lẽ sướng hay khổ của cuộc đời em phụ thuộc vào lúc này đấy.

13. ocxinhxinh_2010

ocxinhxinh_2010 Bắt đầu tích cực

Nên bỏ ngay mẹ nó ạ!!! không còn gì phải nghĩ nữa, lấy vào sẽ hối hận và đau khổ thêm.

14. Mẹ Gấu mập

Mẹ Gấu mập 0904886064

cái này thì quyết định là ở bạn, nhưng tớ cũng chia sẻ với bạn là, Bố đẻ tớ nói với tớ là:''Nếu lấy phải 1 thẳng chồng cờ bạc or rượu chè or gái gú thì bỏ ngay đi' - Tớ rất tâm đắc với câu này, vì thực sự nó rất đúng bạn ah'.Có vẻ chồng bạn sở hữu 2 yếu tố ấy rồi. Một ng chồng mà cờ bạc thì sau này những thứ mà bạn làm ra thì nó cũng cho đi hết thôi bạn ah.

15. rosalina

Mình đang tính gọi điện cho anh chồng... Chồng mình là con út. Anh hơn chồng mình 20 tuổi... Cũng như cha...Mình không rõ chồng có chịu nghe anh không. Vì từ nhỏ, mẹ thương anh ấy mồ côi bố sớm nên rất chiều... Mẹ nói gì mà không muốn nghe toàn huýt sáo với hát thôi..

16. missing_you708

missing_you708 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ này nói chuẩn! Lô đề hoặc trai gái đã chết dở rồi, ông này lại có cả 2 thứ, bạn lấy vào thì 100% bạn sẽ rất khổ thôi. Mà đâu phải mỗi bạn, bố mẹ bạn, gia đình bạn cũng khổ, cũng đau nữa chứ...

17. rosalina

Mình không biết nữa... biết đâu những cô đó chỉ là chơi bời thoảng qua, lấy mình rồi sẽ dừng lại... lô đề cờ bạc biết đâu anh ấy không nghiện... chỉ là đôi lúc thích thì chơi...

18. kei_nhoc

kei_nhoc Thành viên tích cực

Trời, em chưa thấy ai thích là chơi, mà chơi đến tận 2 3 tr cả chị ạ. Xã em thỉnh thoảng cũng chơi lô đề, nhưng mà chơi vui vui thôi, mỗi lần chỉ khoảng 10k thôi à. Thế mà em còn không chấp nhận được. Nhà em có ông anh trai, năm nay cũng 30 rồi mà mới dính vào món lô đề 1 thời gian ngắn mà cứ nay vay vài triệu, mai vay vài triệu, hết người này đến người kia, hứa lên hứa xuống mà chưa bỏ được. Chị nên suy nghĩ kỹ chị ạ.
    Ngoài ra, còn có người bảo, "yêu nhưng không thể cưới được" thì cũng cần xem xét xem tại sao, có lẽ có những sự thật mà chị chưa thể nhận ra được khi mới sống chung 1 vài tuần.

19. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

Trước anh xã mình cũng hay chơi lô, đề lắm, chú chủ nhà trọ còn nói với mình là "hôm qua chú thấy người yêu m chơi lô đấy, m phải cẩn thận đó", hì mình nghĩ anh ý chỉ chơi vui thôi, nhưng mà ko phải thế, lúc cưới nhau rồi mình mới biết là xe máy, laptop và còn rất rất nhiều đồ khác cũng ra đi vì lô đề, cờ bạc. Mỗi lần về quê là anh ý lại đi đến 1-2h đêm mới về, xong lại còn trò "cá độ bóng đá" nữa chứ. nhiều lúc mình nản lắm, lo lắng nhưng ko dám nói với bố mẹ đẻ sợ bố mẹ mình buồn...Ơn trời, sau mấy tháng cưới nhau anh ý ko còn chơi các trò đó nữa, ko lô đề, cờ bạc, ko cá độ bóng đá, tu chí làm ăn, nuôi vợ con, anh ý thuơng con nên muốn mình hy sinh 1 thời gian nghỉ làm ở nhà chăm con...Hy vọng rằng bạn sẽ "cải tạo" được chồng.

20. rosalina

Hôm nay ck viết 1 cái stt lên fb: "Áp lực và mệt nhoài, mình đang gắn bó cuộc sống với một đứa trẻ. Mình vẫn thường nói, dù chưa lập gia đình nhưng tư vấn biết bao vụ việc liên quan đến ly hôn. Cứ tưởng rằng sẽ "Lấy đau thương của người khác làm bài học cho mình". Nhưng có lẽ, dao sắc không thể gọt được chuôi."
    Làm cho tất cả bạn bè mình đều lo lắng. Từ tối đến giờ bao nhiêu cuộc gọi điện, bao nhiêu lời an ủi của bạn bè... Mình chẳng biết phải giải thích với bạn ra sao hết...