Tâm sự Phát Hiện Chồng Sắp Cưới Lô Đề, Nợ Nần. Mình Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi rosalina, 15/8/2012.

1. bemim

bemim Thành viên tích cực

Ðề: Phát hiện chồng sắp cưới lô đề, nợ nần. Mình phải làm sao?

chị thấy nta thế nào rùi nhé, họ sai lầm, mà họ ko hề nghĩ j cho chị.vẫn đổ lỗi chị ko biết suy nghĩ (goi chị là đưa s trẻ) chưa gì người ta đã nghĩ đến ly hôn rùi.
    e đã từng gặp người như thế này....
    và ngựa quen lại đường cũ...........
    1 người bạn của e cũng hoàn cảnh giống chị, đến khi lấy xong mới biết, và hắn t còn nói thẳng: tôi có thế thôi, cô thik ở hay bỏ thì tùy.
    chị ấy cũng giống chị
    cam chịu
    và lúc nào cũng buồn ( giờ 2 người ý cũng vẫn chưa có e be)
    ............
    e ko dám khuyên chị bỏ hay ko
    nhưng e nghĩ chị nên nói tất cả mọi chuyện, cho cả gia đình 2 bên
    ..........

Đang tải...

2. rose18908

rose18908 Bắt đầu tích cực

Bạn này có vẻ vẫn bênh chồng và hy vọng vào hạnh phúc lắm, sợ rằng chưa thấy quan tài chưa đổ lệ rồi. NGhĩ lại đi bạn ạ, lô đề cờ bạc lại còn gái gù thì chả còn nết nào nữa để có thể yêu nổi. Bạn lấy rồi cay đắng ngay, bạn có bỏ nó lấy ngay đứa khác chứ bạn làm lại cuộc đời hơi khó đấy. Bao nhiêu người cảnh báo đây mà vãn không thông thì khổ là do bạn chứ không do ai đâu nha. Thật bó tay.

3. TayNguyenFruit

TayNguyenFruit Đủ quyền lập Họ

Mình đừng để tình cảm chi phối bạn ah, cảm xuc yêu thương kô tồn tại lâu được đâu lấy nhau một tời gian là hết thôi .Cái còn lại là tình yêu sự quan tâm đến nhau thực sự .Chưa có được điều này thì mình cứ dùng lý trí mà xử xự với nhau thôi .Vì một cuộc sống tốt đẹp hơn và vì phẩm giá lòng tự trọng quyền được sống tốt của mình nữa. Mình có yêu người ta nhiều nhưng cũng phải dùng lý trí xem người ta yêu mình đến mức nào .Tình yêu đủ lớn có đáng chập nhận sự thật này và
    tiếp tục kô.Kô thì cứ thôi đi luôn cho nhanh mặc kệ hàng xóm ,họ hàng bạn bè ,người ta có sống cuộc đời mình đâu.

4. rosalina

rosalina Thành viên chính thức

Mình khóc cả đêm qua... Tận khuya, chồng gọi điện bảo: Đang ở văn phòng, mấy ngày nay đều sống ở văn phòng không về nhà... Mình xót xa... Điện thoại được một lúc, chồng cáu gắt, đổ mọi tội lỗi lên mình, bảo là: Anh phải xem lại tư cách người làm vợ như em, chồng bận rộn suốt ngày còn mình chỉ ở nhà viết fb là buồn với khóc... Mình bảo anh bình tĩnh thôi thì chồng càng điên lên... 12h đêm, chồng nhắn tin bảo: Anh xé cái giấy màu hồng rồi, anh sẽ lấy em vì nghĩa vụ, anh sẽ không ly hôn, anh sẽ nhường quyền đó cho em... Nhưng em nên biết khi anh nói như vậy nghĩa là anh không còn tình cảm gì với em hết"
    Ừ, ly hôn thì ly hôn... Sắp đến ngày cưới rồi, ly hôn trước có lẽ sẽ tốt hơn, âm thầm giữa hai đứa... Rồi mình sẽ bỏ đi thật xa.... Có thể là vào Sài Gòn, có thể là đi nước ngoài... Mình sẽ làm lại từ đầu.... Cả đêm chỉ nghĩ đến những điều ấy.... Có điều sáng ra, tỉnh dậy. Mình cảm thấy ly hôn ngay bây giờ thì bố mẹ 2 bên không biết sẽ nói như thế nào với bà con làng xóm... Sẽ nhục lắm... Hay là cứ để vậy thôi, đến đâu thì đến... Anh ấy bảo: Nếu lấy nhau, sẽ không để cho mình có một ngày có niềm vui.... Ừ, sẽ chỉ như thế khi mình còn yêu anh ấy... Và mình chỉ yêu anh ấy khi anh ấy còn yêu mình thôi... Tình hết thì mọi thứ đều trở nên vô nghĩa...
    Sáng nay mình tắt nguồn cả hai máy rồi, đóng cửa fb... Mình sẽ tập trung để ôn thi tiếng Anh. Mấy hôm nữa đi đăng ký thi TOEIC. Nếu bỏ đi thì trước hết phải chuẩn bị 1 số thứ cho mình chứ nhỉ? Tiền.. rồi kiến thức... Giờ mình chỉ nghĩ được đến thế.

5. phannuhue

phannuhue Phấn nụ Kiềm dầu- Trị mụn

Bỏ cho xong bạn ơi đỡ mất thời gian đầu tư, cố thêm lại thêm ra đưa con nữa thì càng khó bỏ, cứ coi đây là không may mắn của mình. Đời còn dài, giai còn nhiều mà bạn. Chúc bạn sớm tìm được niềm vui mới.

6. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

Mẹ nó ơi, đăng kí kết hôn trong vòng 1 tháng trước hôn nhân có thể hủy mà. Đấy gọi là thời gian thử thách. Quan trọng mẹ nó đã nghĩ thông chưa? hay còn vấn vương luyến lưu thì hơi khó

7. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

Hì mừng vì bạn đã mạnh mẽ hơn :)

8. trangtrieu

trangtrieu Để gió cuốn đi!!!

Xin chị đấy. Chị đừng có yếu lòng nữa nghe ko? Đảm bảo 100% bây giờ thái độ của anh ta sẽ quay ngoắt 180 độ nếu chị nói ra những điều chịi biết. Kiểu gì anh ta cũng sẽ giải thích rồi năn nỉ cho xem.
    Tóm lại, giờ chị quay lại vẫn chưa muộn. Thời gian thử thách vẫn còn, thủ tục rất đơn giản chứ ko phức tạp như li hôn đâu.
    Thêm nữa, chuyện chị sợ gia đình rồi hàng xóm dị nghị chỉ là chuyện rất rất nhỏ so với những đau khổ mà chị sẽ phải gánh chịu nếu lấy người chồng như thế.
    Vài lời với chị, mong chị suy nghĩ.

9. C_T

C_T Vì em là gió...

Ôi " Nếu lấy nhau sẽ không để cho mình có 1 ngày có niềm vui " => Đàn ông kiểu này em đã biết chị ơi, chị sẽ bị hành ghê lắm, thà khổ trước còn hơn là chịu cả đời chị ơi. Dũng cảm lên, đọc mấy dòng này biết chị vẫn yếu đuối lắm. Gắng lên chị, làm lại từ đầu chưa bao giờ là muộn, chỉ muộn khi chị tiếp tục lao vào con đường biết chắc là sai lầm thôi!

10. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

kể em nghe chuyện chị
    Hồi đang yêu, cũng thấy chồng c chơi tá lả, cứ nghĩ chơi cho vui,
    khi lấy về, mới thấy rõ là lô đề cờ bạc
    3 năm cứoi nhau, c phải trả nợ hơn 300 triệu cho chồng, g vc c khó khăn cũng vì nợ nọ đập sang nợ kia,
    hiện tại thì ko thấy chơi vì ko có tiền để chơi, nhưng đúng là, cái gì ăn vào máu là khó bỏ
    c chỉ tiếc là ko nhận ra sớm để bỏ từ khi đang yêu, đúng là cái số vất vả

C_T thích bài này.
  11. sansut

sansut Thành viên rất tích cực

thế này e nhé
    đọc qua chuyện của em,chị nghĩ rắng a chồng e ko như vẻ bề ngoìa đâu,đúng như e nói, rất có thể con số đó lên đến 500tr đó,,,mỗi ngày mà chơi 2,3tr như vậy là máu cờ bạc rồi,mà loại này chỉ có ,,(,,,,,,)mới bỏ được thôi

chị kể chuyện này nhé
    1 ng chị biết con nhà tử tế,ngoan,hơn 30t,gặp 1 anh hơn mình 2t ,đẹp trai,ăn nói lễ phép,gđ được nhìn bề ngoài là ổn,bố mẹ đều là viên chức về hưu,,,,,,,,,công việc của a ta như a ta nói là ổn,,,
    toàn ưu điểm thôi,,,,,,,,,rồi nàng gật đầu cái rụp đồng ý cứoi ( mặc dù 2 nhà chỉ cách nhau 3km nhưng ko hiểu sao nàng ko tìm hiểu mà tin tất cả nh gì a ta nói,,,,,cả bố mẹ nàng nữa,sao ko điều tra con rể nhỉ>,,,và bắt đầu sự thật hiện ra
    làm đám cưới xong 12h trưa,a ta đi với bồ cũ hơn a ta 3 t< đang có chồng,và lâu nay vẫn đi lại,,,,,,,,,>tối mịt mới về
    nói là đi với bạn
    bó mẹ vợ cho con gái 7tr ,a ta dỗ ngon ngọt lấy luôn mua xe
    1 tuần sau cái xe ra đi,a ta nói dối là bị mất
    1 tuần tiếp nhẫn cứoi ra đi
    a ta nói làm rơi,vợ vẫn tin đưa mẫu cho chồng đi làm lại
    và nó cũng ra đi,chồng nói ng ta bận chưa làm xong
    cứoi xong a ta ở nhà ko đi làm như lâu nay,rồi bố mẹ vợ xin cho việc mới ,ngày đầu tiên a ta kêu mất điện thoại,,,,,,,,,,rồi tiếp đến có hàng nghìn lý do
    và một sự thật mà chị vợ ko biết là
    a ta nghiện ma túy, và lô đề còn mẹ chồng thì lô đề cờ bac bán nhà đến 5 lần,đằng sau cái vẻ bề ngoài hào nhoáng thì ko ai biết đc bến trong họ thế nào,
    chị trách sao lại có ng như chị phụ nữ ấy hả em,ngay ngô khờ khạo quá,
    ,,,,
    chị hi vọng e sáng suốt!

Sửa lần cuối: 18/8/2012
    kei_nhocC_T thích.
  12. sansut

sansut Thành viên rất tích cực

e ơi.....................
    egggggggggggggg

13. giam.can.thoi

giam.can.thoi Tư Vấn Giảm béo Sau sinh

Em nghĩ chị nên sáng suốt nghĩ lại đi chị. Nhiều khi cưới rồi có con rồi họ vẫn ly hôn khi không tìm được tiếng nói chung đấy thôi. Mình chưa cưới mới đăng kí kết hôn thôi cũng không có vấn đề gì cả.

14. nghesun0410

nghesun0410 Mẹ nghé sún

Bạn sợ bố mẹ bạn nhục ah? Mình nghĩ là dư luận sau 1 thời gian sẽ lắng xuống. Bạn nên sống cho mình, bạn còn trẻ mà. Sống với con ng đó mới là nhục, mà nhục cả đời luôn đó. Người trong cuộc thường ko tỉnh và ko sáng suốt, vì vẫn bị chi phối bởi các kỷ niệm đẹp. Chứ người ngoài cuộc như mình nhìn vào thì thấy bạn nên bỏ khẩn trương. Không bao giờ là quá muộn để làm điều mình muốn bạn ạ. Bạn muốn làm đám cưới rùi sống khổ nhục, ko chịu nổi rùi cũng phải ly hôn HAY là bỏ nó ngay từ bây giờ để tìm hạnh phúc mới? Mà chả việc gì phải bỏ xứ mà đi cả, bạn có thể đi du lịch, đến 1 nơi văn minh hơn VN bạn sẽ thấy yêu đời lắm. Hoặc nhé, bạn vào 1 bệnh viên đi, bạn sẽ trân trọng mình và muốn sống cho mình hơn là sợ sự dèm pha của dư luận. Chúc sáng suốt!

15. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

tớ khuyên bạn nên suy nghĩ cực kỳ kỹ càng đi nhé, với ông chồng này, mới đăng ký kết hôn và ở với nhau 1 tuần mà phát hiện ra từng ấy điểm ko thể chấp nhận đc thì sau này, khi về chung sống lâu dài, bạn sẽ là ng khổ, khó thay đổi lắm bạn ơi. Gái có, cờ bạc có, nói dối có, từng đấy thứ làm phụ nữ mình khổ lắm rồi. Con cái vào thì ko biết vất vả đến thế nào nữa.
    Tớ chia sẻ câu chuyện của bạn tớ, có thực nhé, gần giống bạn đấy.
    - Bạn tớ, 1 đứa con gái cũng xinh xắn, gia đình giáo viên, quê ở TN, học ĐH ở HN cùng tớ, năm thứ nhất, 1 anh chàng ng BN theo đuổi, và năm thứ 2 yêu nhau.
    Anh ta lúc đầu làm nhân viên cho 1 công ty, sau đó gia đình có điều kiện thì về quê BN mở công ty riêng, ngoài ra còn mở cửa hàng bán tại nhà nữa. Lúc yêu, đã lục đục nhiều, biết anh ta là con ng hướng ngoại, thích giao tiếp, giao tiếp rộng, đồng nghĩa ko có thời gian dành cho gia đình, cộng thêm công việc kinh doanh quá bận, 1 tuần thì lên HN thăm bạn tớ. Bạn tớ thi thoảng về nhà anh ta chơi, thời gian yêu, biết anh ta cầu toàn, gia trưởng, và sống thoáng, quen nhiều bạn bè. Mấy đứa cùng nhóm khuyên nó, nó ko nghe, đến năm cuối ra trường rồi vẫn khuyên. Nhưng ra trường đc mấy tháng, nàng lên xe hoa theo chàng về quê BN sinh sống.
    Nàng ấy có bầu luôn, sinh đc 1 cô công chúa đáng yêu, 2 ng ra ở riêng, ko ở cùng BMC. Tối tối, anh ta về muộn lắm, hết giờ thì tiếp khách, hoặc đi thể thao, tối nào vợ con cũng đợi cơm, ăn xong lại đi chơi với bạn bè, đến 1-2 h mới về, vợ con mất ngủ. Nói nhiều mà vẫn thế, còn phát hiện đi với gái nữa. Bạn tớ chán lắm, vì nó tình cảm, thích chồng quan tâm đến gia đình, đằng này ... Đã thế, xa bố mẹ, bạn bè, đâm ra buồn, ko ai tâm sự. Tình trạng này kéo dài 5 năm, giờ thì 2 ng chia thay thực sự rồi. Buồn quá.
    Đây là câu chuyện có thực. Nếu biết trước thì đừng buộc mình vào sự đau khổ nhé. Thành thật khuyên bạn nên suy xét kỹ

16. rosalina

rosalina Thành viên chính thức

Chồng vừa gọi điện cho bố, bảo bố bảo mình bật nguồn điện thoại... Vì mẹ chồng mình gọi cho mình nhưng không được.... Mình bật nguồn thấy số gọi nhỡ của mẹ chồng. Gọi nhưng ko thấy mẹ chồng bắt máy. Được 1 lát thì chồng gọi. Chồng bảo nhớ mình. Bảo mình lên HN đi, rồi chồng ra đón. Tuần sau 2 vợ chồng cùng về nhà... Vừa đúng lúc bố hẹn họ hàng tuần sau sang chơi... Các cô chú trong họ mình quý chồng lắm cơ. Chồng khéo ăn nói lại có tài lẻ: hát với đàn... Thỉnh thoảng mọi người trong họ tụ tập, hát hò karaoke thì chồng hăng hái lắm...
    Mình thật chẳng hiểu sao chồng lại thay đổi thái độ như vậy, hôm qua còn bực tức bảo mình thứ 2 mang sổ hộ khẩu lên, chồng làm thủ tục ly hôn cho, chỉ mất 1 tuần thôi, hôm nay m vừa tắt nguồn điện thoại, vừa đóng fb thì đã bảo rất nhớ vợ, muốn nhìn thấy vợ...
    Mình vẫn có 1 niềm tin mong manh là vì chồng yêu mình, không muốn xa mình nên dùng đủ cách bắt mình lên HN.
    Sáng mai mình định lên HN. Nói chuyện phải trái với chồng... Nếu như chồng hứa sẽ thay đổi, mình sẽ cho chồng 1 cơ hội nữa... Sự thật mình không muốn ly hôn. Xa chồng mình nhớ nhiều lắm. Còn nếu chồng vẫn vậy thì mình sẽ quyết ly hôn....

17. nghesun0410

nghesun0410 Mẹ nghé sún

Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời, có thể chồng bạn cũng yêu bạn, bạn ko muốn ly hôn. Thì đúng, ai mà chả muốn có 1 hp trọn vẹn. Nhưng nên tỉnh táo, đừng quá tin vào miệng lưỡi của hắn. Nhưng đã rất nhiều người phân tích cho bạn, họ từng trải hơn bạn, hãy lắng nghe bạn ạ. Còn bạn lựa chọn thì kết quả thế nào bạn hưởng, nhưng chí ít nếu bạn hp thì ng thân của bạn cũng vui vẻ.

18. gaubong112

gaubong112 Thành viên rất tích cực

Chồng bạn nhớ bạn sao không về quê thăm và nói chuyện với bạn? ?? ông ấy mới nói những từ và cảnh báo với bạn rằng xé tờ kết hôn, rồi lấy nhau không để cho hp ngày nào?? mà giờ bạn lại dễ mềm lòng chạy về HN với ông ta??? kể cả ông ấy có nói hứa này nọ với bạn cũng cốt chỉ là miệng lưỡi đầu môi mà thôi, bạn thật sễ tin người...để bây giờ đâm lao phải theo lao...Nói thật mình chúa ghét thàng con trai nào dẻo mồm, rất sợ là đằng khác

19. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên tích cực

Chẳng hiểu sao bạn lại vội vã cưới như vậy. Trong lúc này mình nghĩ bạn nên tìm cách hoãn đám cưới lại một thời gian, bản tính của con người ko thể che dấu được, chồng bạn đang ngày càng lộ ra những điều mà 2 người không thể dung hòa được. Chia tay bây giờ đối với bạn mà nói là sẽ rất đau, nhưng mà mình nghĩ rằng thà đau một lần còn hơn dai dẳng suốt cả đời, Cái bản chất con người chưa gì đã lộ ra là một kẻ vũ phu, đốn mạt như vậy mà bạn vẫn cứ coi như ko có gì ah, hay bạn ko còn ai khác để lấy nữa mà cứ phải đâm đầu vào dẫu biết đó là địa ngục. Nói thật ra đàn ông lịch sử và nhẹ nhàng nhất là yêu và sắp kết hôn, nhưng người đàn ông của bạn thì ko như vậy, Liệu rằng khi lấy được bạn về người ta sẽ đối xử với bạn như thế nào. Số phận bạn tự bạn quyết đinh, sướng khổ thì sau này bạn phải chịu, người ta nói khi yêu thì như con thiêu thân lao vào ánh điện, bạn hãy tỉnh táo và cứng rắn lên

20. Beocyeu

Beocyeu Thành viên rất tích cực

ÔI bạn này hình như mù quáng rồi, đến thế này vẫn cứ yêu , cứ hy vọng...... Bạn ơi đàn ông lấy nhầm vợ không sao chứ đàn bà nhầm chồng thì nhục cả đời đấy. Mà loại chồng trầy bửa vô trách nhiệm như chồng bạn, sau bạn chán muốn bỏ khéo nó mang dao ra kề cổ doạ giết cả nhà bạn đấy, nó bắt bạn làm vợ mà phục vụ cho nó hết đời.

Thật đúng là phụ nữ mù quáng, đàn ông có cứoi xong biết vợ mất zin nó còn bỏ luôn dù yêu đến đâu, vậy mà đây chưa cưới hỏi, biết lấy anh ta là hoa nhài cắm bãi phân trâu rồi nhưng vẫn bênh thì bó tay rồi. Nếu bạn khổ sẽ là do bạn , mình chỉ thương những đứa con sau này của bạn mà thôi.

shopnhimsocC_T thích.