Tâm sự Phát Hiện Chồng Sắp Cưới Lô Đề, Nợ Nần. Mình Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi rosalina, 15/8/2012.

1. me_minhtrang

me_minhtrang Những ngày buồn muốn khóc

Ðề: Phát hiện chồng sắp cưới lô đề, nợ nần. Mình phải làm sao?

2 cái nghiện này đều đáng sợ. nghiện ma túy nó nhanh chết còn đỡ hơn nghiện cờ bạc......... nghiện nặng bán hết đồ đạc ,nhà cửa......... ko còn gì để bán nữa bắt đầu nó sẽ hành hạ vợ con, bố mẹ....... thậm chí làm những điều đánh sợ hơn nữa để có xiền cờ bạc. mà bọn cờ bạc nó sống lâu lắm..................... ko nhanh chết như bọn ma túy đâu/....hehe

Đang tải...

2. nghesun0410

nghesun0410 Mẹ nghé sún

Bạn đã có sự lựa chọn của mình rùi nên chúc bạn hạnh phúc. Nhưng nói thật chơi lô đề mà nợ hơn 1 tỷ thì con số đã mất đi thực sự chắc gấp mấy lần, chưa kể chơi gái nữa. Hai cái "chơi" này nó ngấm vào máu, vào não rùi. Giờ chỉ có thay máu, tẩy não hoặc cực kỳ bản lĩnh mới cai được.

3. shin37

shin37 Thành viên tích cực

sao sắp cưới mới nhận ra được nhỉ....

4. rosalina

rosalina Thành viên chính thức

nhà chồng mình ở xa Hà Nội, cũng nghèo lắm. Mọi thứ đều do một tay chồng mình làm nên... Công ty của chồng mình làm ăn được... Chồng mình toàn lấy tiền anh ấy làm ra để nướng vào lô đề thôi. Năm ngoái chồng mình cũng đi xem nhà ở Bùi Xương Trạch định mua nhưng rồi dính vào lô đề nên cái nhà định mua cũng dần ra đi... Haizz...
    Nói chung là bây giờ vẫn nợ. Cũng phải từ từ mới trả được...
    Nói thật là mình rất sợ như những gì các mẹ đã nói... sợ chồng hỏng đến mức không cứu chữa được...Thế nên đợi sau cưới ổn định mình sẽ tính toán cho tương lai của riêng bản thân mình... cũng phải dành dụm riêng 1 số tiền. Lỡ sau này chồng không làm được như những gì chồng nói thì mình còn có ít tiền để lo cho con cái... Mình dự định sẽ có em bé luôn... Mình yêu trẻ con, mình muốn làm mẹ... Mà mình cũng muốn con là sợi dây để níu chồng lại trước những cám dỗ... Những khi chồng sắp sa ngã thì nghĩ đến con để mà dừng lại...
    Những người trước đây của chồng mình đều là nhân viên của anh ấy hết... Khi ấy, chồng mình còn độc thân, lại trẻ... Giờ có gia đình rồi.. sẽ phải khác.

5. Menhim2008

Menhim2008 Thành viên rất tích cực

Em đã có quyết định của riêng mình rồi. Chị chúc em thật bản lĩnh và hạnh phúc nữa

6. kechiha2012

kechiha2012 Bắt đầu tích cực

Mình nói thật chưa tính đến chuyện gái gú thì riêng chuyện lô đề đã dính vào là ko bỏ được đâu. Bạn nên suy nghĩ thật sáng suốt và nói chuyện với người lớn cả 2 bên gia đình. Mình đưa ra 1 ví dụ hơi bị khập khiễng thế này. Bác họ mình làm giáo viên, lương 3 cọc 3 đồng, rất thích uống rượu, chơi lô đề, nhưng sau bị bác gái quản hết tiền bạc, rượu thì chỉ lúc nào được vợ cho phép mới uống (vì bác ko uống được rượu, uống có tí xíu là ko làm chủ được bản thân nên phải quản như thế) thì chút tiền tiêu còn lại cũng toàn ghi lô đề, đến lúc ko đủ nữa thì ngày nào cũng phải mua được ít nhất vài tờ vé số mới chịu được.

7. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Đặt dấu chấm hết thôi .

8. kei_nhoc

kei_nhoc Thành viên tích cực

Khi yêu người ta thường hay bị mờ mắt. Em thấy các mẹ người ngoài cuộc thường có cái nhìn sáng hơn nhưng con tim thường thắng lý trí. Chị đã có quyết định rồi thì mong rằng sau này chị đừng dằn vặt vì những gì mình đã quyết định. Hãy cứ vui vẻ sống nhé chị. Chúc chị hạnh phúc.

9. Thai Anh

Thai Anh

ca này mệt đây, bỏ thì thương vương thì tội đời, nên xem ét kỹ laịem ạ, chồng e cuang xko phải là ng tử tế như lòi em nói, ít ra anh ta cũng đã đi với giá bán hoa rồi cơ mà, nên xem xét kỹ em nhé

10. stormynight

stormynight Thành viên rất tích cực

bạn ơi, cái quan trọng là bạn chưa công khai đám cưới bạn à. Mình thấy bạn ngây thơ quá rồi, giang sơn dễ đổi bản tính khó dời lắm. Đừng bao giờ hy vọng tình yêu và gia đình sẽ làm thay đổi tất cả. Bỏ ngay trước khi quá muộn. Cái j mà mất tất cả, bỏ người này thì sau này bạn sẽ có tất cả thì có, lấy rồi khéo đến chỗ dung thân cũng chẳng còn đâu. Tỉnh lại đi nào, làm lại đi, đừng ngốc thế chứ

11. bongbong2007

bongbong2007 Thành viên tích cực

Theo mình thì bạn nên nói chuyện với bố mẹ đẻ và xin phép bố mẹ lùi thời gian cưới. Bạn có thể sống cùng anh ta một thời gian nữa (coi như sống thử) vài ba tháng thôi, lúc đó bạn đưa ra quyết định cuối cùng vẫn chưa muộn. Bạn đã đưa vấn đề của mình ra để tham khảo mọi người thì cũng nên lắng nghe mọi người sau đó chắt lọc ý kiến. Chỉ có bạn là người trong cuộc nên hiểu vấn đề một cách rõ nhất thôi!

12. rosalina

rosalina Thành viên chính thức

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ với em... Em biết là mọi người muốn tốt cho em nên đã nhiều lần khuyên em như thế... Nhưng em đã quyết định như thế, em đã chọn lấy một tương lai không lấy gì là đảm bảo tươi sáng, nhưng em sẽ cố hết sức để đạt được hạnh phúc... Em cũng không chỉ có một mình... Hiện tại thì em đang cố để mọi thứ nhẹ nhàng nhất, không gây tổn thất gì cho ai... Chồng em vẫn là đứa con đáng tự hào trong mắt bố mẹ anh ấy, vẫn là chàng rể có tương lai trong mắt bố mẹ em... Đến khi nào e cảm thấy không thể giữ nổi nữa, thì lúc ấy em sẽ nhờ đến gia đình em, gia đình anh ấy khuyên nhủ... Chồng em trẻ, chưa đến 26,27 tuổi đã đạt được nhiều thành công trong công việc, được nhiều người ngưỡng mộ nên anh ấy bồng bột... Có lẽ một vài năm nữa, 3 năm, 5 năm, khi anh ấy nhiều tuổi hơn, khi bọn em có con, mọi thứ sẽ thay đổi. Em sẽ có được hạnh phúc...

13. manukamatong

manukamatong Thành viên rất tích cực

chị ơi chị chạy đi khi còn kịp , sợ nhất các anh lô đề ,

14. oreka

oreka Thành viên rất tích cực

Thà chấp nhận bỏ bây giờ còn hơn cả đời bạn ạ rồi còn con bạn... nói thật bạn đã đăng ký rồi thì bỏ đi coi như 1 lần đò còn hơn là chưa đăng ký mà đi lấy người khác khi bạn ko còn trong trắng. có những thứ ko bao giờ có thể bỏ được đó là cờ bạc và gái gú

15. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

Hix mình nghĩ mợi người có khuyên bạn thế nào cũng sẽ ko lay chuyển được quyết định của bạn, vậy nên chỉ biêt chúc phúc cho bạn thôi, chúc bạn luôn mạnh mẽ

16. tanlinh84

tanlinh84 Thành viên rất tích cực

Chị cũng chỉ nói được thế này thôi. Nhưng em hãy chuẩn bị tinh thần đón nhận 1 tương lai ko mấy tốt đẹp nhé. Chúc em có 1 cuộc sống như ý!

17. meganechan

meganechan Meganechan

Con gái khi yêu thường không thể lý trí được. Qua 7 trang tâm sự mà bạn ấy vẫn quyết tâm như vậy. Tình yêu trong bạn lớn thật đấy! Mình không có đủ can đảm như thế.
    Tuy nhiên, mình cũng phải có 1 lời cho bạn: Yêu mà không dùng lí trí thì đến lúc nhìn vào sự thật sẽ chỉ còn đau đớn thôi bạn ạ.
    Cái thói lăng nhăng của đàn ông cũng như thói ham mê cờ bạc, nếu đã dính vào thì khó mà bỏ đi được.
    3-5 năm nữa chỉ sợ đến cơ hội làm lại của bạn cũng không còn nữa đâu. Trói đời mình vào một con người không đáng sau đó lại cho rằng đó là tình yêu - bạn thật sự rất rất đáng trách đối với những người thân trong gia đình.
    Mong bạn hiểu cho rằng mình không cố ý nói những lời gay gắt nhưng mình đã từng như bạn. Không cần biết những lời người khác khuyên bảo. Chỉ nghĩ rằng mình có can đảm làm tất có gan chịu đựng. Cuộc sống sau này không phải như thế đâu.
    Tỉnh táo, làm lại hết đi. Anh ta không xứng đáng để bạn hi sinh nhiều như vậy đâu.

Family2010 thích bài này.
  18. Family2010

Family2010 Bắt đầu nổi tiếng

Chẳng biết nói b sao nữa vì dường như b đã có quyết định của mình rồi, hãy sáng suốt vì k phải tự nhiên những người nữ đã có gia đình như m có lời khuyên với b như vậy/ Dù sao đi nữa cũng mong bạn có quyết định sáng suốt bằng lý trí! Hạnh phúc bạn nhé!

19. Beocyeu

Beocyeu Thành viên rất tích cực

ÔI chán ngán, đã lên đây tâm sự mà vẫn còn thế này thì em khổ là do em chứ không do số trời nữa đâu. CHị thấy đáng thương và tội nghiệp cho em lắm, nếu là em gái chị chị biết chuyện này chị hắt chậu nước đá vào mặt cho tỉnh ngay. Đàn bà con gái hay khổ nhưng họ khổ nhiều khi là do họ , chia buồn với em và gia đình em .

20. C_T

C_T Vì em là gió...

Mong rằng chị sẽ hạnh phúc với sự lựa chọn của mình (u), có gì lại lên đây chia sẻ tiếp chị ạ, các mẹ sẽ tư vấn cho :x