Tâm sự Phát Hiện Chồng Sắp Cưới Lô Đề, Nợ Nần. Mình Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi rosalina, 15/8/2012.

1. ilovebungbeo

ilovebungbeo Bắt đầu tích cực

Ðề: Phát hiện chồng sắp cưới lô đề, nợ nần. Mình phải làm sao?

Đúng rồi đấy c ạ, ít nhất chị cũng phải đạp lại đc hắn 1 phát chứ, nếu là e thì e đã lên gối luôn lúc đấy rồi.
    Chị ly hôn đuọc hắn là tốt đấy, mình phải nhìn vào yếu tố con người chị ạ,đừng nhìn vào vẻ bề ngoài hay vật chất, tất cả chỉ là phù du cả thôi. A ta đã đánh được chị 1 lần thì sẽ có lần thứ 2, thừ 3. Người đàn ông tốt là người đàn ông không bao giờ khiến cho người con gái mình yêu phải khóc. A ta có chị rồi mà vẫn gái gú như thế thì chẳng còn gì để nuối tiếc nữa đâu chị ạ. Nếu khoảng thời gian này thấy ngột ngạt quá, chị hãy đi du lịch ở đâu đó một thời gian cho khuây khoả, cho hắn đỡ làm phiền nhiều. Chị đừng bao giờ tin lời hắn nữa, đừng nghe hắn van vỉ mà mủi lòng chị nhé. Cố lên!

Đang tải...

2. nghesun0410

nghesun0410 Mẹ nghé sún

Mừng là bạn đã có quyết định đúng đắn và kịp thời. Đau 1 lần rồi thôi bạn ạ, bạn còn quá trẻ, hãy vững vàng làm lại từ đầu nhé.

3. me_bin_bon

me_bin_bon

Bạn nên ly hôn ngay khi chưa quá muộn. Cuộc đời còn dài, tương lai tươi sáng sẽ đến với bạn. Thằng chồng bạn cho phép mình gọi như thế, nó không đáng làm cho bạn buồn đâu. Cố lên bạn nhé. NGười như nó sẽ bị quả báo. Chúc bạn sớm vượt qua và tìm dc hạnh phúc cho bản thân.

4. Bynkute36

Bynkute36 Thành viên kỳ cựu

hix, đọc chuyện của bạn mình thấy thương quá, nhưng bạn qd vậy là đúng..chúc bạn sớm tìm đc hp cho riêng mình nhé.

5. kei_nhoc

kei_nhoc Thành viên tích cực

Khổ thân chị quá. Mừng là chị đã tự thoát khỏi bể khổ. Chồng gì mà cờ bạc, gái gú, lại còn vũ phu nữa. Mong chị sớm quên đi và sớm tìm thấy niềm vui mới nhé. Chồng này thực sự không đáng để chị phải khóc đâu chị ạ,

6. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

em ơi đọc xong mà rơi nước mắt vì thương em, hãy gắng lên cuộc đời còn tươi đẹp lắm thời gian sẽ hàn gắn vết thương lòng qua thời gian em sẽ tìm được hạnh phúc đích thực của em

7. tranthuykl

tranthuykl Thành viên rất tích cực

Vậy là chị quyết định li hôn rồi đúng ko ạ?
    Em chúc mừng chị vì người chồng này ko đáng để chị phải đau khổ như thế.
    Nghĩ sao có vợ rồi mà còn ăn nằm với con khác đc hay vậy????

8. oreka

oreka Thành viên rất tích cực

Từ bỏ, nói sự thật cho bố mẹ 2 bên biết rồi làm làm cuộc đời ko có gì là muộn cả, bây giờ chưa có con cái ko ràng buộc càng dễ.

9. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

Bỏ được là tốt rồi, sợ rằng không bỏ được nó mà yếu lòng rồi bị nó lợi dụng thì lại đau khổ thôi!
    Có khi nó cứ leo lẻo cái mồm như thế rồi lại đang cười mình là " con ngu" ấy chứ!
    Ngu vì si mê, ngu vì mê muội... 5 lần 7 lượt nó dùng lời lẽ ngon ngọt mà vẫn lao vào!
    Đàn ông có 5-7 loại, nhưng loại này thì không thể cải tạo được đâu!

10. C_T

C_T Vì em là gió...

Ôi đọc thương chị thêm lần nữa, nhưng mong chị lần này thực sự dứt bỏ, ôi cái loại mất dậy, dám tát chị mà còn xưng mày tao. Nó lấy chị chỉ vị chị ko như con kia, ko trai gái lăng nhăng đúng kiểu yêu chưa chắc đc như con kia nhưng cưới thì an tâm chị ạ. Chị khổ quá, bỏ hắn đi, kể cho ba mẹ chị biết đi!

11. songthuong56

songthuong56 Bắt đầu tích cực

bỏ đi thương tiếc làm chi cái loại đàn ông như thế. lấy vào chỉ tội mang khổ mà thôi

12. C_T

C_T Vì em là gió...

Vẫn dở cái giọng điệu đấy ra, chị nhớ đừng bao giờ đi gặp riêng hắn ta. Nếu hắn hẹn chị gặp để giải quyết phải đi cũng 1 ng nữa, ng vũ phu có thể nổi điên ntn thì ko biết có thể làm gì đâu chị. Sợ lắm. Xã hội nhiều chuyện như vạy rồi!

13. bongnamlun

bongnamlun Bắt đầu nổi tiếng

Đọc mà thương chủ TOP quá, đúng là phận con gái như hạt mưa sa. Thôi dù sao thì cũng chúc mừng chủ TOP vì sáng suốt quyết định cuộc đời mình. Thà muộn còn hơn không. Vững vàng lên bạn nhé, một cánh cửa này khép lại có cánh cửa khác mở ra (cánh cửa sau hoành tráng hơn cánh cửa trước), bạn hãy tin là vậy và mạnh mẽ lên bạn nhé.

14. megau_56

megau_56 Thành viên rất tích cực

Mừng cho bạn vì đã có 1 quyết định sáng suốt.
    Bạn cứ nghĩ như thế này cho nhẹ lòng:
    - Loại đàn ông trăng hoa thì muôn đời ko thay đổi được, bạn đã tránh cho mình 1 tương lai sẽ bị chồng cắm sừng hoặc phải chấp nhận sự hiện diện của 1 đứa con chồng ko phải do bạn sinh ra.
    - Lô, đề, bóng là những thứ đã chơi thì rất khó bỏ, đặc biệt là với người chơi lớn như chồng bạn - > Bạn đã tránh cho mình 1 nguy cơ cả đời phải chạy theo chồng trả nợ. Dù chồng bạn có tài giỏi và kiềm nhiều t đến đâu, nhưng đã dính vào những thứ này thì ko bao giờ ngóc đầu lên được.
    - Chồng bạn đã đánh bạn được 1 lần thì sẽ có lần t2,t3, thứ n. Số lượng và mức độ của những trận đòn đó rồi cũng tăng dần theo thời gian. Bạn có đủ can đảm để chịu đựng được điều này ko?
    - Quan trọng nhất là bạn chưa kịp có con với hắn. Rất khó để nói chồng bạn có thể thay đổi được ko nếu như có con. Trường hợp xấu là ko, thì bạn đã vô tình làm cho 1đứa trẻ phải khổ. Sống trong 1 gia đình ko hạnh phúc, với 1 người bố ko có tư cách thì liệu đứa trẻ đấy lớn lên sẽ ra sao? Khi bạn có con rồi bạn mới thấy đứa con quan trọng với bạn như thế nào, và nỗi đau khổ của bạn sẽ tăng gấp ngàn lần nếu như con bạn khổ.
    Mình biết giờ bạn đang rất buồn, nhưng bạn hãy can đảm lên. Bạn đã quyết định đúng. Bạn đã giúp cho bạn, cho gia đình bạn tránh khỏi những đau khổ, tủi nhục nếu như bạn sống với 1 người chồng vũ phu, vô đạo đức. Những gì bạn đang trải qua còn nhẹ nhàng hơn rất nhiều so với cuộc hôn nhân bi kịch đó. Rồi thời gian sẽ chữa lành mọi vết thương. Mình chúc bạn vững vàng.

15. nhimyeu2009

nhimyeu2009 Thành viên chính thức

bỏ khẩn trương đi bạn, ko la khổ cả cuộc đời đấy, những ngươi như thế ko cải tạo đc đâu, thà đau 1 lần còn hơn đau mãi mãi. cố gắng lên bạn...hãy chọn cho mình con đường đi đứng đắn nhất

16. mẹ rautay

mẹ rautay Thành viên tập sự

Mình thì thấy nếu bạn chưa biết j về chồng sắp cưới mà bjo mới biết thì sau này chắc sẽ còn nhiều cái bạn sốc hơn nhiều, mình cũng đã có gđ, bọn mình yêu nhau khá lâu, quá khứ của chồng mình cũng không được tốt mắ, bjo mình vẫn thỉnh thoảng nhớ lại chuyện cũ và thấy tự trách mình rồi dằn vặt chồng, thực sự là rất khó chịu.
    Vì vậy bạn hãy suy nghĩ kĩ kẻo sau nàu khó sống hòa thuận với nhau lắm.
    chúc bạn hp

17. methupooh

methupooh Thành viên mới

Cái máu cờ bạc là khó bỏ lắm mẹ nó ạ...:(

18. thuyminh_88

thuyminh_88 Thành viên đạt chuẩn

phụ nữ lấy chồng như đánh một canh bạc, do duyên số hết, khổ

19. bachvan75

bachvan75 phân phối mỹ phẩm Hàn Quốc- 0902153938

20. thuydung.tcdn

thuydung.tcdn Thành viên tập sự

kể bỏ giờ cũng khó vì chị này đã đăng ký kết hôn rồi... Bạn thân em mới yêu thôi, biết người yêu ham cờ bạc đấy nhưng chính bản thân cũng không thoát ra được lưới tình.. chia tay, chia chân bao nhiêu lần rồi mà cũng không bỏ được.. Giờ gia đình bên kia còn đang tính chuyện cưới xin.. Bọn em là bạn thân thật đấy nhưng thật không biết khuyên thế nào nữa để bạn ấy tỉnh ngộ.. chẳng nhẽ lại đổ tội cho duyên số