Phát hiện gần 500kg thịt ôi thiu trong siêu thị Metro - Hoàng Mai

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi nghinv1, 15/9/2009.

1. Books

Books sách à sách ơi^^

Ôi trời. Thế này thì biết mua thực phẩm ở đâu bây giờ ạ

Đang tải...

2. huchi_nghe

huchi_nghe Long Phệ và Moon đáng yêu

Mình có 1 lần mua đồ đông lạnh trong Metro Hoàng Mai cụ thể là đùi gà nhập khẩu đây này.
    Lúc đầu xem hàng trong ngăn lạnh thì tươi ngon vô cùng, về nhà rã đông thì ôi thôi....
    Nói thật là dù có chế biến bằng bất cứ cách nào, món nào thì thịt gà sau khi nấu vẫn thấy hôi, sặc mùi j đó rất giống thuốc mà ko bít thuốc j.
    Mình chỉ mới ngửi đã thấy buồn nôn rồi, mẹ mình ăn thì bảo là nó cứ lợm giọng.
    Mình cắn thử miếng tí teo thì đúng là ko ăn đc.
    Đến tận mấy hôm sau mà trong đầu vẫn còn lởn vởn cái cảm giác sợ và cái mùi hôi hôi thiu thiu đấy.
    Vậy mà mẹ mình lúc nấu thì bảo là vẫn chưa thấy có mùi khó chịu đó đâu đấy.

3. makeup_pro

makeup_pro dạy trang điểm

tốt nhất là mình chỉ mua ở st những đồ gì ko liên quan tới hạn thôi các mẹ ạ .sáng mình chịu khó dậy sớm chút đi chợ mua đồ tươi về để tủ lạnh cho ngon .cũng toàn đồ ngon đấy chứ mà toàn hàng tươi ngon trong ngày

4. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, tẩy chay mua hàng ở những siêu thị này đi, họ bất nhân quá, ai lại tham lợi mà đi bán hàng hàng như vậy. Mình chỉ mua hàng quen từ rau, thịt, trứng gà, cũng không ham mua trong siêu thị nhiều lắm vì mihnf có bà chị cung cấp hàng cho siêu thị mà, nên mình biết hàng trong siêu thị không khác hàng ở ngoài chợ đâu, đừng nghĩ rau sạch, cà chua sạch là sạch thật, đừng nghĩ thịt ngon, sạch trong siêu thị là sạch, ngon thật các mẹ à. Mình cảm giác mình luôn bị các chủ siêu thị lừa nên ít khi bước vào siêu thị mua hàng, vừa đắt vừa không sạch, không ngon

5. Mẹ Bống

Mẹ Bống Thành viên rất tích cực

Thực ra nếu có thời gian thi mua đồ tươi sống thôi chứ không nên mua đồ đông lạnh nhiều nhất là gia cầm dân mình nuôi đc mà cứ gì phải mua đồ đông lạnh nhập khẩu.

6. hanguyen08

hanguyen08 0988.366.869

nhà mình tuần nào cũng đi metro hoàng mai 1 lần.
    hic sợ quá.

7. www.tomcuaghe.com

www.tomcuaghe.com Bắt đầu nổi tiếng

Hik, giờ quy luật đảo lộn hết chắc do vấn đề này
    trước các cụ có câu, sinh - lão - bệnh - tử, nay chuyển sang sinh - bệnh - lão tử có khi

8. yeube_shop

yeube_shop Thành viên rất tích cực

May quá, nhà e gần chợ nên chẳng mấy khi ăn đồ đông lạnh. Trong siêu thị e thấy ngay cả người mua, lấy hàng đông lạnh ra xong chẳng để lại chỗ cũ/ hay có khi mang vứt lại chỗ thu ngân. Tính đến lúc người trong siêu thị nhặt để lại chỗ cũ thì đồ đông lạnh đã mềm mềm như giã đông rồi.......... :(

9. bé Nghé

bé Nghé Thành viên tích cực

Nhà em toàn ăn thịt metro thôi, huhu

10. phucbaby

phucbaby HẢI SẢN ONLINE - 09449970

Nhà mình ở gần ruộng ( trồng lúa , trồng rau xanh , hoa màu và nuôi cá nước ngọt ) , gần biển Nha Trang và đặc biệt là sát bên chợ huyện nên lúc nào cũng đảm bảo có đầy đủ nguồn thực phẩm tươi nguyên kề bên , hàng vừa đánh bắt/ thu hoạch xong là đem ra chợ bán ngay trong buổi sáng , không lo hàng thiu mốc, quá date..do đó mà nhà cũng chẳng cần đi siêu thị mua thực phẩm bao giờ.

Sửa lần cuối: 5/10/2009
  11. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Bật mí các mẹ tin này nhé. Con bé giúp việc nhà mình nó mách là khuya nó có tham gia vào việc làm thịt heo. Cứ con heo nào có bộ lòng (ruột) đen thui là bị chích thuốc nhiều. Mình ngạc nhiên hỏi là chích thuốc gì nó bảo chích thuốc chống ôi thui thịt. Chích lúc còn sống, chuẩn bị lên bàn mổ nhé. Con nào cũng bị, vấn đề là bị chích nhiều hay ít.
    Mình có hỏi lại thế thì làm thế nào, nó bảo mấy con làm từ khuya và làm sáng bét là bị chích nhiều nhất. Con nào làm tầm 3-4 giờ sáng thì không chích hoặc chích ít đi, em làm thịt heo xong nhìn bộ ruột thuốc vô đen thui không dám ăn thịt nữa mặc dù thích thì nói chủ cho một miếng về ăn.
    Mình nghe xong quá chán ngán luôn. Giờ thì muốn có lương tâm cũng khó (con bé giúp việc mình có vẻ búc xúc lắm, nhưng không làm thì không có ăn) Mình mình không làm gì được, chỉ có nhà nước, pháp luật tổng thể may ra!

12. art3112

art3112 Thành viên tích cực

hết BigC rồi đến Metro - 2 siêu thị lớn nhất HN còn thế naythi... hic hic
    may mẹ cháu ko khoái thịt nhập khẩu :)