3 tháng đầu: Phát Hiện Ra Bị Viêm Gan B Khi Mang Thai, Em Buồn Quá Các Chị Ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi lananh08, 19/5/2011.

1. lananh08

lananh08 Thành viên tập sự

Em buồn quá các chị ạ:(. Hôm vừa rồi em vừa vào bệnh viện làm hồ sơ sinh ở đó trong đó có xét nghiệm máu. Tối qua chị yta gọi điện thông báo kết quả viêm gan B em bị dương tính. Nghe xong từ chị ấy mà nước mắt em cứ trào ra, thương cho con đang trong bụng lại lây bệnh của mẹ mất thôi. Bác sĩ làm lại cho em cái kết quả khác chuyên sâu hơn mà ko biết tình hình thế nào nữa. Em mong là mình ko bị mắc viêm gan B, tiền sử nhà em cũng như nhà chồng em đều ko ai bị mắc bệnh viên gan B này cả. Đêm qua em lo quá mất ngủ cả đêm, sáng nay đi làm tâm trí cũng chẳng thể nào tập trung được:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lananh08
    Đang tải...

2. me be suri

me be suri hồng sâm baby gold kids

Ðề: Em buồn quá các chị ạ

Đừng buồn quá mẹ nó ạ, bây giờ rất nhiều người bị viêm gan B mà có sao đâu. Khi nào sinh xong bác sĩ sẽ tiêm phòng cho con mình mà, có nhiều bé ko bị lây bệnh từ mẹ đâu nên mẹ nó đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng tới em bé trong bụng nhé

3. thanhnga0402

thanhnga0402 Yến Sào Khánh Hoà rẻ nhất

Chị đừng buồn quá mà ảnh hưởng tới bé, khoa học ngày càng hiện đại sẽ có nhiều cách để mẹ và bé đều khỏe mạnh mà. Chúc chị mọi điều tốt lành.........

4. hatmit88

hatmit88 Thành viên đạt chuẩn

Thói quen ăn uống ở ngoài nhiều cũng là nguyên nhân bị viêm gan B đó

5. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

sao mẹ nó phải lo ghê vậy nhỉ? Mình nhiễm cũng ko có nghĩa con chắc chắn sẽ nhiễm,đến HIV còn có mấy chục % ko lây từ mẹ nếu có biện pháp mà? Ngoài ra,nếu có sao thì mình nghĩ cũng ko vấn đề gì to tát,chồng mình cũng bị viêm gan B, to béo khỏe mạnh,thỉnh thoảng làm test ở sanh-pon cũng ko vấn đề gì.Mình sống với chồng 5 năm,chả phòng ngừa gì mà cũng ko bị lây,đẻ 2 đứa con cũng ko đứa nào bị cả.Trộm vía,ko biết mình kém hiểu biết hay thế nào nhưng mình thấy nó như nhức đầu sổ mũi í ;)

6. Huyenbeo77

Huyenbeo77 Thành viên mới

bạn đừng lo lắng quá. Cố gắng giữ sức khỏe để cho em bé cũng khỏe nhé.

7. thuydungtmv

thuydungtmv Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi đấy là nhiễm vi rút viêm gan B thôi chứ ko phải phát bệnh viêm gan B đâu. Bạn đừng quá lo nhé. Khi nào sinh xong, bác sĩ sẽ truyền huyết thanh và tiêm mũi 1 phòng viêm gan B cho con bạn. Bệnh này giờ nhiều người bị (nhưng chỉ là nhiễm vi rút thôi còn phát bệnh thì chắc còn lâu). Bạn chú ý ăn uống và nghỉ ngơi là có sức đề kháng, ko phát bệnh đâu bạn ạ, con cũng chẳng sao hết.

8. Hurricane

Hurricane Uy Tín - Chất Lượng

chúc 2 mẹ con bình an, sắp tới mẹ tròn con vuông >:D<

9. Me Bong xu

Me Bong xu Thành viên chính thức

Đừng buồn nhé bạn ơi, em bé khi chào đời sẽ được tiêm vacxin và được bác sỹ khám, sẽ không vấn đề gì đâu. Chúc mẹ tròn con vuông !

10. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

Anh trai mình cũng bị nhưng vẫn ăn uống chung cả nhà, vẫn cưới vợ sinh con - chưa thấy sao cả - Y học giờ hiện đại lắm bạn ạ - bác sĩ sẽ đưa ra phương án tốt nhất cho trường hợp của b.

Nếu tinh thần bạn không tốt cũng ảnh hưởng tới em bé trong bụng, nên phải lấy lại tinh thần và lạc quan lên nha!

11. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

Mẹ nó vui vẻ đi Viêm gan B đâu có nguy hiểm lắm đâu, miễn là ăn uống tốt thì bệnh còn lâu mới phát,
    Còn em bé nguy cơ lây từ mẹ Rất Rất thấp, đợt tháng 2 vừa rồi bà chị Dâu mình cũng nhiễm Virut Gan B.
    nhưng BS bảo chỉ có một loại virut gì đó ( em quên mất tên)thì mới lây sang bé mà loại đó tỷ lệ rất thấp.
    Còn bình thường thì khi sinh ra bé được tiêm phong luôn và không sao cả.
    CHúc chị vui vẻ, mẹ tròng con vuông!

12. methichhoa

methichhoa Thành viên chính thức

Mẹ nó đừng lo lắng quá, mọi chuyện rồi cũng sẽ qua thôi. Điều quan trọng nhất là các bác sĩ sẽ có nhiều cách phòng ngừa cho con mình mà.

13. mebut

mebut Hương- 0975.986.347

mẹ nó ơi. viên gan b là bệnh người lành mang trùng thôi. ko có j nguy hiểm cả. mẹ nó ăn uống cẩn thận bồ bổ sk cho e bé. suy nghĩ là ảnh hưởng lắm. theo thống kê Việt Nam có tới 40% mắc viêm gan B mà. chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé.

14. quantinh

quantinh Thành viên chính thức

Mình cũng bị nhiễm viêm gan B thể lành tính, không sao cả. Năm 2008, mình sinh bé đầu, sinh xong mình tiêm luôn huyết thanh tại viện, ở viện cũng tiêm 1 mũi vacxin viêm gan B cho bé nữa. Sau đó con vẫn bú mẹ bình thường và không sao cả. Bạn yên tâm nhé! không có gì đáng lo cả, hãy cẩn thận cho con lúc con sinh ra trong vòng 24h giờ và tiêm huyết thanh cũng như vacxin cho con là được.

15. loakentrangh_83

loakentrangh_83 Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó ơi không sao đâu trẻ đẻ ra là họ sẽ điều trị ngay sau khi chào đời sẽ không sao đâu, bà chị dâu mình bị viêm gan B không biết nên đẻ đứa đầu mới bị nhiễm, đứa thứ hai đẻ ra bác sĩ tiêm thuốc luôn nên không sao cả. Mẹ nó đừng lo quá mà ảnh hưởng đến em bé trong bụng đấy.

16. forsythia6886

forsythia6886 Thành viên đạt chuẩn

Chị cứ yên tâm đi vì sau khi sinh con xong bác sỹ sẽ tiêm phòng cho bé nhà mình mà. Em cũng vừa đi tiêm Rubella và Cúm về. Em có làm xét nghiệm máu thì thấy Viêm gan B âm tính, em định đi tiêm phòng, nhưng mẹ em bảo không cần. Đằng nào sinh con xong, con mình cũng được tiêm phòng.

17. bill_phuc

bill_phuc ^ Mẹ của Bill ^

Mẹ nó bây giờ sắp tới ngày sinh rồi....nên để tinh thần lạc quan vui vẻ còn đón bé chứ... Mẹ bị nhiễm viêm gan B không có nghĩa là cũng lây sang con trong quá trình mang thai đâu mẹ nó àh... Sau này, bé sẽ được tiêm phòng viêm gan B mà... Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé ^_^

18. me_omachi

me_omachi Thành viên nổi tiếng

Các mẹ ở đây nói đúng đó bạn ạ. Sau khi sinh xong, bé sẽ được cắt rốn theo quy trình đặc biết, giảm thiếu nguy cơ dính máu của mẹ vào cuống rốn. Sau đó, bé được đưa lên khoa sơ sinh để tắm ngay (dù là 12h đêm), giúp da bé sạch hét nước ối. Sau đó bé sẽ được tiêm 1 mũi vacxin, 1 mũi huyết thanh. Sau ngần này bước đề phòng, bé con chỉ còn có 1% nguy cơ lây nhiễm thôi, mẹ nó à. Cứ an tâm bồi bổ để chào đón bé con mẹ nó nhé.
    Tớ kể thêm cho mẹ nó nghe chuyện anh hàng xóm nhà tớ: Hồm đó, anh ấy đi khám sức khỏe tổng quát về thì biết bị viêm ganB. Anh chị ấy buồn lắm, mấy hôm sau chị ấy và 2 thằng ku con cũng thử máu nhưng ko bị nhiễm. Về nhà, anh chị ấy quyết định ko chữa theo Tây y mà theo Đông y. Từ đó, cả khu tập thể lúc nào cũng nồng nặc mùi thuốc bắc ... 2 năm sau khi anh ấy uống thuốc, đi thử máu lại thì họ lại bảo ko sao, ko có viêm gan B. Tức giận đến phát điên, anh chị ấy mới quay lại Bệnh viện Bạch Mai (BV lúc đầu anh ấy xet nghiệm), mới lần ngược ra thì hóa ra là nhầm mẫu máu. Hôm đó có 1 ông 68 tuôi và anh ấy (sinh năm 68) cùng xét nghiệm. Ông kia bị chứ ko phải anh ấy, nhưng nhầm nhọt giữa năm 68 và 68 tuổi, tên của 2 người và mẫu máu bị đổi cho nhau .... Tóm lại, BV bi giờ quan liêu lắm, mình khuyên mẹ nó nên đi thử thêm ở 1 vài trung tâm khác. Khi có kết luận chắc chắn cuối cùng rồi, thì khi đi đẻ nhớ sinh ở các bệnh viện lớn, "nhờ vả" bác sĩ cho chu đáo vào, thế là ổn thôi.

19. mebut

mẹ nó ơi. đã bị viêm gan B là ko đc đi tiêm phòng viêm gan B nữa đâu đấy!!!!!!

20. mebut

mẹ nó ơi. đã bị viêm gan B là ko được tiêm phòng viêm gan B nữa đâu đấy!!!!!!