Kinh nghiệm: Phát triển trí não và trí thông minh cho trẻ là chưa đủ đâu các mẹ nhé!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Bupbedepxinh, 20/10/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. comgiadinh24h

comgiadinh24h Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Phát triển trí não và trí thông minh cho trẻ là chưa đủ đâu các mẹ nhé!

Cảm ơn bác chủ top đã chia sẻ, em đang mang bầu tập 1 nên còn chưa nhiều kinh nghiệm. Nhưng theo các mẹ, các chị đi trước thì công cuộc nuôi dạy con cái là nhọc nhằn lắm!

Đang tải...

2. mymup

mymup Banned

Các bố mẹ nên cho bé chơi thêm các trò vận động nhiều nữa giúp bé phát triển cả thể chất và trí tuệ cho bé. Việc cho bé tiếp xúc sớm với việc tập đi xe đạp là một trong những việc tập cho bé tiếp xúc với môi trường bên ngoài nhiều hơn và còn tập thêm tính tự lập. Tập cho bé đi xe đạp theo cách chủ động, do chính mình điều khiển bé sẽ học được nhiều điều khi gặp phải trên đường đi. Lúc trước, mình cũng đã cho bé nhà mình tập đi xe đạp có bàn đạp nhưng không hiệu quả bé hay bị té, trầy xước tay chân và đâm ra sợ đi xe đạp. Thông qua một người chị quen biết mình đã biết đến xe đạp cân bằng và cho bé đi thử. Bé rất thích và tự mình đi một cách ngon lành, không cần bố mẹ. Bé chỉ dùng 2 chân điều khiển cho xe chạy vì xe không có bàn đạp và thiết kế trọng tâm dễ cho bé giữ thăng bằng. Các bố, mẹ có thể tìm hiểu thêm về xe cân bằng tại trang web của Baby Plaza:http://www.xechobe.com.vn/xe-dap-can-bang-tre-em.html mình mua xe lúc trước ở đây cho bé thấy rất ok! Mà cửa hàng cũng lớn nữa có nhiều loại tha hồ cho các mẹ chọn.

3. chekhoaimon

chekhoaimon TẬN TÂM-THIỆN Ý

mình thì nghĩ đơn giản: có khỏe mạnh đủ chất mới học hỏi tốt, vì vậy dinh dưỡng cân bằng cho con, cho gia đình và bản thân là thứ mà chúng ta luôn phải học

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.