Tranh luận: Phẫu Thuật Cắt Mí Mắt Có Phải Là Lựa Chọn Tốt Nhất Cho Tôi Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi hamin305, 1/6/2021.

1. hamin305

hamin305 Thành viên tập sự

Sự tàn phá của thời gian không chỉ có thể ảnh hưởng đến thị lực của bạn mà còn khiến
    người năng động nhất cũng có vẻ mệt mỏi. May mắn thay, các kỹ thuật điều trị phẫu thuật mí mắt mới hiện nay có thể khôi phục (hoặc kéo dài) sự tươi trẻ cho đôi mắt của bạn.
    Blepharoplasty là một trong những phương pháp phổ biến và hiệu quả nhất để mang lại vẻ năng động cho khuôn mặt của bạn mà vẫn giữ được nét tự nhiên. Nam và nữ ở mọi lứa tuổi đều sử dụng được.

Làm thế nào để tẩy não hoạt động?

Phẫu thuật yêu cầu gây tê tại chỗ và được thực hiện tại phòng khám ngoại trú. Thời gian thực hiện khoảng 30 phút cho mỗi mí mắt.

Đối với mí trên , một đường rạch được thực hiện theo nếp tự nhiên của da mí và hơi nhô ra ngoài khóe mắt, mờ dần thành nếp cục bộ.

>>> Xem thêm: treo cung mày

Đối với mí mắt dưới , hai loại can thiệp được thực hiện: phẫu thuật tạo hình kết mạc và tạo hình cơ - cắt mí mắt .

• Các Blepharoplasty transconjunctival được thực hiện bên trong của mí mắt, bên cạnh kết mạc. Nó cho phép bạn loại bỏ các cục mỡ nhỏ dưới mắt mà không để lại sẹo trên da.
    • Khi còn da thừa, phương pháp phẫu thuật tạo hình cơ - da sẽ được sử dụng. Một sự cắt bỏ được thực hiện dưới đường mật dưới, qua đó da thừa sẽ được cắt bỏ.
    Dụng cụ đo tạo hình sợi tóc:

Bác sĩ Bernier chủ yếu sử dụng tần số vô tuyến (RF) để tạo các vết rạch trong quá trình phẫu thuật . Tần số vô tuyến có một số lợi thế:

• Nó dần dần niêm phong các mạch nhỏ, do đó giảm thiểu vết bầm tím (vết bầm tím).
    • RF an toàn vì không có nguy cơ đốt cháy ở khoảng cách xa không giống như tia laser .
    • Nó cho phép thắt chặt cơ do đó giúp săn chắc.
    • Sự lành nhanh chóng quan sát được của vết mổ được cho là do nhiệt tỏa ra rất hạn chế.
    • Việc không có nang bao gồm RF thể hiện một lợi thế nhất định (tỷ lệ được báo cáo lên đến 20% khi sử dụng dao mổ).
    Ngoài ra, laser CO2 hoặc laser Erbium cũng được sử dụng khi cần thiết:

• Làm săn chắc da
    • Giảm vết chân chim
    • Điều trị các đốm đen
    Phẫu thuật cắt mí mắt có phải là lựa chọn tốt nhất cho tôi không?

Bạn không phải là một ứng cử viên sáng giá nếu bạn:

• Có ít nước mắt
    • Bị bệnh tăng nhãn áp
    • Bị bong võng mạc
    • Bị bệnh tuyến giáp
    Điều quan trọng là phải có một cái nhìn thực tế về kết quả. Tình trạng của bạn có thể cần can thiệp vào mí mắt trên và / hoặc dưới. Bằng cách kiểm tra khuôn mặt của bạn và xem xét tiền sử bệnh của bạn, bác sĩ Bernier sẽ có thể xác định cách tiếp cận lý tưởng cho bạn.
    Đôi khi có thể kết hợp hoặc thay thế một cách thuận lợi phương pháp nâng cơ trán bằng phương pháp nâng trán nội soi, nâng cơ mặt , điều trị bằng Botox® thẩm mỹ , điều trị bằng laser hoặc gọt mặt.

Câu hỏi thường gặp về phẫu thuật tạo hình môi

Can thiệp có cần chuẩn bị đặc biệt không?

Giống như bất kỳ can thiệp phẫu thuật nào, bác sĩ đảm bảo rằng tình trạng sức khỏe của bạn thuận lợi cho việc can thiệp. Cần phải kiểm tra mắt đặc biệt và bạn sẽ cần tránh một số loại thuốc, thực phẩm và chất bổ sung có thể thúc đẩy chảy máu.

Khi nào tôi có thể tiếp tục các hoạt động của mình?

Sau khi thực hiện, mắt bạn sẽ hơi sưng. Sau đó nên chườm lạnh trong vòng 24 đến 48 giờ để hạn chế vết bầm tím (vết bầm tím). Bạn sẽ cần ngủ ở tư thế bán ngồi trong vài ngày để hạn chế sưng tấy.

Thủ tục này được coi là thực tế không đau. Sau đó bạn sẽ được kê đơn thuốc kháng sinh để ngăn ngừa nhiễm trùng. Bạn sẽ dễ dàng đi lại và nên đeo kính râm hoặc kính râm ngay sau khi phẫu thuật. Tuy nhiên, bạn phải cung cấp một tài xế cho việc trở về nhà. Tuy nhiên, bạn nên tránh ép buộc trong 24 đến 36 giờ đầu tiên. Các mũi khâu sẽ được gỡ bỏ 4 hoặc 5 ngày sau đó.

>>> Xem thêm: nâng cung mày bị hỏng

Bạn sẽ có thể đối mặt với công chúng sau một tuần. Trang điểm có thể che đi những dấu vết nhẹ còn sót lại. Mặt khác, bạn sẽ phải chậm lại các hoạt động của mình và tránh đeo kính áp tròng trong vòng 2 tuần. Hiện tượng rách hoặc khô quá mức cũng có thể xảy ra trong vài ngày đầu. Nước mắt nhân tạo sẽ được kê cho bạn. Mặt trời và ánh sáng trực tiếp sẽ tạm thời gây khó chịu hơn: hãy đeo kính râm.

Có thể phát sinh biến chứng không?

Giống như tất cả các hoạt động, phẫu thuật thẩm mỹ có một mức độ rủi ro nhất định. Sự thành công của doanh nghiệp đòi hỏi một ứng viên giỏi và một bác sĩ giàu kinh nghiệm.

Như với tất cả các phương pháp điều trị phẫu thuật, bạn phải để cơ thể phục hồi để có thể đánh giá đầy đủ những lợi ích của thủ thuật. Nghỉ ngơi. Khi tình trạng sưng tấy giảm đi, bạn có thể đánh giá tác động của việc trẻ hóa trên khuôn mặt của mình.

Tóm lại là

Phẫu thuật cắt mí mắt bao gồm việc loại bỏ da thừa cũng như các túi xung quanh mắt. Nó giúp bạn có thể làm nổi bật một ánh nhìn vòng quanh, bằng cách trẻ hóa nó một cách đáng kể.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hamin305
    Đang tải...