Phố Tây Bùi Viện Có Biến Bà Con Ơi ?

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi Quangchau224, 18/12/2017.

1. Quangchau224

Quangchau224 Thành viên chính thức

Khủng Khiếp với Phố đi bộ Bùi Viện bị bóp méo 360 độ - Phố Tây Có Biến Bà Con Ơi ?

Hôm nay, mình sẽ kể các bạn nghe câu chuyện về một “Con đường không ngủ” đó chính là Phố đi bộ Bùi Viện hay còn gọi là Khu phố Tây Bùi Viện. Thật ra thì phố đi bộ Bùi Viện đã không còn quá xa lạ với giới trẻ Sài thành nữa rồi nên mình sẽ không giới thiệu dài dòng thêm nữa. Bây giờ thì phố Tây Bùi Viện đã trở thành Phố đi bộ Bùi Viện tức là cũng giống như phố đi bộ Nguyễn Huệ, ở đây sẽ cấm xe, phương tiện giao thông ra vào vào thứ Bảy, Chủ Nhật để dành riêng cho người đi bộ lưu thông. Phố đi bộ Bùi Viện giờ đẹp lắm nha, có đa dạng những quán ăn, pub, beer club từ bình dân đến sang chảnh hay café cũng khá đẹp và khá “chất”. Giá cả thì mình thấy không rẻ nhưng cũng gọi là hợp lí với một khu phố sầm uất ngay quận trung tâm rồi. Hằng đêm vào mỗi cuối tuần còn có hội diễn âm nhạc hay chương trình ca nhạc acoustic nữa. Tuy nhiên thì phố đi bộ Bùi Viện vẫn có hạn chế muôn thuở đó là không gian chỗ ngôi ở các quán hầy như khá hẹp. Được mệnh danh là “khu phố không ngủ”, Bùi Viện là nơi thích hợp cho giới trẻ Sài Gòn và đặc biệt là những “cú đêm” tụ tập vui chơi ăn uống tán gẫu và hòa mình vào lối sống năng động, nhộn nhịp đặc trưng của Sài Gòn hoa lệ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Quangchau224
    Đang tải...

2. thuong82

thuong82 Thành viên đạt chuẩn

anh ơi Bùi viện giờ là toàn đi bộ ko cho xe vô nữa hả anh?

3. Quangchau224

Chỉ có thứ 7 và chủ nhật thôi em à....

4. Quangchau224

À em ơi, ngày lễ cũng có luôn em nha...

5. thuong82

thuong82 Thành viên đạt chuẩn

mới đi hôm qua thấy Bùi Viện giờ đpẹ và văn minh hơn nhiều rồi