3 tháng giữa: phong kham bac si Hoa - 14b Hoi Vu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi babylove1212, 23/5/2012.

1. babylove1212

babylove1212 Thành viên mới

chao cac anh chi!
    a/CHI cho e hoi. em mang thai duoc 8 tuan roi, va co di kham o cho BS Hoa o 14b Hoi Vu (hien BS dang lam o BVPhu San TW). Bsi cho uong thuoc duong thai va vitamin. va lan nao den kham deu hen 1, 2 tuan sau den kham lai, moi lan kham la 1 lan sieu am. Tu luc mang thai den gio e da sieu am 4 lan roi. E so sieu am nhieu ko tot. Co me nao da tung kham o cho bsi Hoa chua a, cho em tham khao y kien voi co nen tiep tuc theo BS Hoa ko (ma cho nay lai ko co sieu am 4 chieu). Cac me thay BS Tuan o 91 Hang Buom the nao a (ko phai BS Tuan o Ngo Huyen dau a)? e nghe noi la Pho giam doc BVPSTW, cho BS Tuan co s.a 4 chieu ko a? Neu het thuoc roi co can uong tiep ko cac me nhi? em moi mang thai lan dau nen ko co kinh nghiem cac me giup e voi. em cam on nhieu nhieu!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi babylove1212
    Đang tải...

2. xxbaby

xxbaby Thành viên chính thức

Ðề: phong kham bac si Hoa - 14b Hoi Vu

mình cũng SA ở đó rùi đắt kinh khủng,nhưng cũng đông.... mình chuẩn bị SA 4D chỗ bs Thực lão khoa thấy nhìu người khen lắm... nếu đi thì comment cho mình mình cho số nhưng fai đăng kí trc

maithuhnd thích bài này.
  3. hong_nhung1989

hong_nhung1989 Thành viên rất tích cực

nếu thai có vấn đề hoặc bị dọa sảy thì bạn mới cần phải đi khám nhiều như vậy
    mà những bs mà bạn nêu tên đều là nhưng bs chuyên điều trị để giữ thai
    theo mình nghĩ thì nếu bạn ko bị đau bụng ko ra máu hoặc có bất cứ vấn đề nào cảm thấy ko an tâm thì 8 tuần mà bạn có tim thai rồi thì chờ tới 12 tuần đi siêu âm 4 chiều luôn,hoặc 2 hay 3 tuần đi siêu âm xem con phát triển tốt ko?nếu hết thuốc bổ thì bạn nên mua uống tiếp sắt và vitamin tổng hợp tốt cho cả mẹ cả con mà
    chúc 2 mẹ con bạn khỏe

maithuhnd thích bài này.
  4. babylove1212

mình cũng SA ở đó rùi đắt kinh khủng,nhưng cũng đông.... mình chuẩn bị SA 4D chỗ bs Thực lão khoa thấy nhìu người khen lắm... nếu đi thì comment cho mình mình cho số nhưng fai đăng kí trc

chị XXBABAY cho em số của chỗ BS Thực với nhé! Thanks chị!

5. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Mình cũng nghĩ như mẹ nó...............

6. sexyshop

sexyshop giám đốc xilip

E cũng từng khám ở đây rồi, nói chung là nhẹ nhàng. Nhưng khi e mua thuốc thì đưa cho em thuốc mà đúng còn 1 tuần sau hết date, e ko để ý lức về coi lại mới thấy. Cũng bực mình nhưng đành chịu thôi

7. babylove1212

Mình cũng mua thuốc ở chỗ BS Hoa và chỉ còn 1 tháng là thuốc hết hạn, mình gọi điện hỏi thì BS bảo là dùng được. Không biết thế nào nên mình vẫn uống theo lời BS thôi.

8. sunshinesy2k

sunshinesy2k Thành viên tập sự

Bác Sĩ Hoa - 14b Hội Vũ

Mình hay đưa vợ đến đây khám con đầu lòng ( vì thấy người quen làm thụ tinh ở đây giới thiệu) ..... BS Hoa là loại vô trách nhiệm, vợ mình khó đẻ, con nằm ngửa và bị cạn ối( siêu âm ở 56 HBT và 125 Thái Thịnh) mà Bs Hoa vẫn nói là bình thường và bắt đẻ thường, trong khi đấy thì lúc vợ mình cạn quá mới cho vào phòng chờ sinh (Bs kg hề gọi điện 1 câu cho phòng mổ, mặc dù mình có nhờ nhiều lần). Trong lúc đẻ (phải dùng thủ thuật), vợ bị rạch rất nhiều, con thì con bị tụ Huyết thanh to bằng nắm đấm ở bên trái, và bs đỡ nói rằng có biểu hiện của bệnh down .... Buồn lắm (thương vợ con), vợ mình đã khám ở tuần 12 và làm xét nghiệm sàng lọc triper test rồi mà không hiểu sao lại bị như vậy và BS lại không phát hiện ra như vậy... Ngoài những mốc quan trọng,đi khám thì cứ 2 tuần 1 lần, gần sinh thì liên tục mà bà ý vẫn không phát hiện biểu hiện bất thường gì, lần nào cũng " bình thường, về đi, hsau khám lại" ! Con mình thì mình phải chịu thôi, sẽ không có lần sau để mình phải rút kn nữa đâu ! Mình không nói về tay nghề Bs Hoa nhưng đạo đức nghề nghiệp thì kém lắm, chỉ thấy ngon ngọt khi người quen khám thôi ạ ! Ai khám ở đây thì phải thân thiết hoặc $$$ vào trước nhé (đặc biệt đừng cầm kết quả nơi khác đến mà hỏi, bs chỉ coi kết quả của bs là duy nhất thôi, dù có khám ai ở 56 2BT đi chăng nữa) ! Chắc là mình chưa đưa $ trước vì kg có kn cứ xác định từ đầu Bs Hoa đỡ cho hoặc mổ cho xong mới đi cám ơn... ạ !

Chia sẻ cho mọi người cân nhắc trước khi đến đây, dù sao mình mới lần đầu và ít kn nên kg biết !
    Vợ mình bầu tự nhiên cũng uống mấy loại thuốc để giữ thai ( như người làm thụ tinh nhân tạo luôn), chứ cũng kg biết là có phải dễ sảy hay không !
    Mình thấy bs Hoa chỉ có làm thụ tinh nhân tạo thôi vì người quen làm ở đây được !

9. sabrina_ndt

sabrina_ndt Thành viên tập sự

Mình thật sự chia sẻ điều không may tới với bạn nhưng nhận định của mình về bs Hoa lại khác. Mình đã từng sẩy thai 1 lần, lần thứ 2 tới bác theo dõi từ đầu tới cuối, mấy đứa bạn mình cũng vậy, có đứa sẩy thai 3 lần rồi tới bác khám đều ok. Mình nghĩ là có thể do bác đông bệnh nhân quá nên chưa chu đáo tới từng người được, và bác sỹ Hoa là của bệnh viện C mà phong cách các bệnh viện công thì chắc bạn cũng hiểu.

10. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Nhiều bs cũng giỏi thật đấy,tay nghề cao nhưng nhiều khi các bs chảnh,đông bn quá đâm ra qua loa,o nhiệt tình,mà thu tiền đâu có ít,chỉ khổ bn thui

11. pys_travel

pys_travel Thành viên chính thức

Em thường khám và siêu âm ở nhà cô Bình chỗ Hà Đông, tuy xa 1 tí nhưng cố nhẹ nhàng lắm, mà tư vấn thì nhiệt tình, chắc ở xa nên phòng khám của cô cũng không đông lắm nên cô tận tình được với từng bênh nhân. Em nghĩ những phòng khám nổi tiếng thì đông khách, chính vì vậy không thể quan tâm đến hết bệnh nhân được.

12. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Chị khám ở Bs Tuấn ngõ 20 Hội Vũ nhưng rất nhiều lần, bác ấy thật giỏi. Thuốc thì cũng phải uống 4-5 loại bao gồm thuốc giữ thai và thuốc bổ. Qua được 3 tháng thì dừng và an toàn đến lúc sinh luôn em à.

13. MeTomTit2013

MeTomTit2013 Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn, mình cũng từng như bạn hay hoang mang lo lắng sợ con bị ảnh hưởng nếu siêu âm nhiều nhưng nếu siêu âm bt không sao đâu bạn, siêu âm 3D 4D nhiều mới gây ảnh hưởng ko tốt như châm nói... tất nhiên là ko ai nói rằng siêu âm nhiều là tốt cả, chỉ trong trường hợp cần thiết. Ngày mình chửa tập 1, mình lo sợ thai ngoài dạ con nên đi siêu âm đến 4, 5 lần mà cũng chỉ trong 1 tháng vì 2 lần đầu mình khám ở viện tư họ ko nhìn ra do mới mang thai và thai còn quá nhỏ, thế là vẫn lo lắng và tiếp tục SA đầu dò đến nhà bs chuyên PS thế là vui mừng khi bs thông báo thai vào rồi! Hồi đó mình chửa đứa đầu nên ko biết gì, sợ đủ kiểu. Bạn an tâm nhé! ko sao đâu.

BS Hoa mình cũng đến khám 2 lần rồi thấy cũng nhiệt tình, thoải mái nhưng ko thích cái khoản bs cứ kê 1 đống thuốc rồi kiểu như mình ko mua thì có vẻ không thích.

14. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Mình cũng nghe nói Bs Hoa cũng rất mát tay trong việc giữ thai nhưng mấy chị em mình đã và đang theo Bs Tuấn bên trong nhà Bs Hoa mấy nhà rất ổn.

15. Trang Smile 778899

Trang Smile 778899 Thành viên tập sự

Không biết bác sĩ Hoa giỏi đến đâu nhưng thái độ thì khó chấp nhận, nói với bệnh nhân như ra lệnh, chưa kể vừa siêu âm vừa buôn chuyện rồi nói bậy.
    Đặc biệt, Bs có những địa chỉ "ruột" để làm xét nghiệm, nếu không đến đó mà đến nơi khác thì bị cả bs lẫn nhân viên giúp việc sỉ nhục, lỡ hỏi lại thuốc bs kê với thuốc mình đang uống có giống nhau không thì bị chửi tới tấp là phải có niềm tin này nọ. Mình đến khám được 2 lần nhưng không quay lại.

16. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

nên tới chỗ nào có người thân quen đi rồi đó bạn.

17. Trang Smile 778899

Trang Smile 778899 Thành viên tập sự

Mình cũng đang tìm bác sỹ để theo. Chứ như Bà Hoa này, kể cả giỏi chuyên môn nhưng đạo đức kém thì cũng thôi bạn ạ :)