Cần giúp: phòng khám tai mũi họng cho trẻ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi cappuccino87, 14/6/2013.

1. cappuccino87

cappuccino87 Bắt đầu tích cực

chào các mẹ. tối qua mình cho con đi viện Nhi khám mà bức xúc quá. con mình sổ mũi 1 ngày, hôm sau có sốt ban đêm nhưng cao nhất chỉ 38.độ. hôm sau nữa thì ho rất nặng, khi ho lại hay lấy tay bịt tai, mình sợ con bị viêm tai giữa nên đưa con đi khám. 1 lần mình cũng đã cho con đi khám ngoài giờ như thế, bs khám khá kỹ càng, lại ko đông nên mình cũng yên tâm. nhưng tối qua, đón con đi học về, nghe tiếng con ho sốt ruột ko đợi đc lại bồng bế nhau đi khám. vào phòng khám của bs ko ktra nhiệt độ đã đành vì con m cũng ko sốt, nhưng lại còn ko ktra họng cháu, chỉ hỏi mình có sốt ko? ho lâu chưa? nước mũi màu gì? rồi bảo mình vén ngực áo con lên để nhìn (chứ ko nghe). mình cũng nói rõ chỉ sốt tối hôm kia và ko đủ để uống hạ sốt. chị bs chẳng nói gì, viết liền hai cái phiếu: 1 chụp phổi, 1 xét nghiệm máu. mình thắc mắc nên cũng hỏi luôn sao lại phải xét nghiệm máu và nhờ ktra tai múi họng cho cháu. Vị này gắt gỏng "phải khám trong giờ mới có dụng cụ mà ktra chứ ngaòi giờ thế này ai lấy đâu ra dụng cụ mà soi họng soi tai cho con chị? chị cứ đi làm xét nghiệm đi, muốn biết con có bị viêm tai ko thì mai lại đến khám tiếp".mình bảo "thế xét nghiệm máu thì ra kết quả gì ạ?" thì bà ấy trả lời "nguyên tắc cứ sốt 3 ngày là xét nghiệm máu . thế thôi" mình nói luôn "nhưng em vùa nói với chị con em ko sốt, chỉ sốt duy nhất 1 lần cách đây 2 đêm mà?" bà ấy dịu giọng xuống "thế thì cứ xét nghiệm cho chắc". đang nói đến đấy thì 1 bà nữa từ ngoài vào xách theo 1 bịch sữa chua, thế là các bà hú hí chẳng thèm quan tâm đến bệnh nhân nữa. mình ức quá, mang con ra ngoài luôn chỉ thốt đc 1 câu với chồng "lộn hết cả ruột!". mình đưa con về thẳng nhà.
    Trộm vía đây mới là lần thứ 2 mình cho con đi khám mà tình hình này phải "cạch" luôn. thái độ làm việc và trách nhiệm của bs thấp vô cùng (m để quên sổ khám trong ba lô của con nếu ko mình đã nêu tên bà bs ấy (dù rất trẻ)). soi tai soi họng thì có gì? cái đèn và dụng cụ dề lưỡi vẫn trên bàn, lù lù ngay trước mặt mà bảo "lấy đâu ra dụng cụ". ôi chán.
    sáng nay con đã ko còn sổ mũi nhiều nữa nhưng vẫn ho, mình rất sợ để lâu con chuyển sang viêm tai giữa nên muốn hỏi các mẹ địa chỉ khám tai mũi họng cho bé. cám ơn các mẹ rất nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cappuccino87
    Đang tải...

2. TriHiep

TriHiep Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: phòng khám tai mũi họng cho trẻ

Bạn tham khảo địa chỉ này nhé, bác sĩ này là Phó GĐ bệnh viện TMH TƯ, cả nhà tớ chuyên khám ở đây. Chú ấy nhiệt tình, sạch sẽ, thuốc thì bệnh đến đâu cho thuốc đến đó chứ ko lạm dụng đâu. Phòng khám làm từ 17h-19h thôi. Đến trước để lấy số. Đ/c: Số nhà 31 ngõ 255 Phố Vọng - ThS Hoàng Đình Ngọc

3. cappuccino87

cám ơn chị ạ, em cũng sợ lạm dụng thuốc vì bạn nhà em lần trước uống theo đơn ko biết có nặng quá ko mà sau 3 ngày bệnh thì khỏi mà lại đi da liễu mua hết~ 1triệu tiền thuốc cho con chữa phát ban.:(

4. cappuccino87

à. cho em hỏi có phải gọi điện trước ko ạ?

5. TriHiep

TriHiep Bắt đầu nổi tiếng

1 là em đến luk 4h để lấy số, 2 là 7h đến đỡ phải đợi lâu, chú ko có ng trực đặt qua đt đâu mà trong giờ khám thì đông lắm

cappuccino87 thích bài này.
  6. gia đình đá quý

gia đình đá quý Thành viên chính thức

Mình không biết nhà bạn ở mạn nào. Nếu gần Keangnam thì bạn có thể cho vào bệnh viện hồng ngọc khám. Ở đây mình thấy bác sỹ và y tá rất nhiệt tình. Khám bác sỹ Thịnh thì 200k tiền khám còn các bác sỹ khác chỉ 100k thôi. Tiền nội soi tai mũi họng là 325k nhưng bác sỹ rửa mũi và chấm họng rất cẩn thận. Bạn không nhất thiết phải mua thuốc ở đây. Mình không PR cho bệnh viện này mà đây là từ chính kinh nghiệm của mình. Con gái của mình cũng hay bị viêm mũi trước đây. Con còn bị biến chứng viêm tai giữa, thủng màng nhĩ nhưng mình khám ngày hôm trước đến hôm sau đi kiểm tra thì lỗ thủng đã liền. Từ đấy đến nay trộm vía con không bị tái phát nữa.

7. Plusssz_gold

Plusssz_gold Plusssz_Gold

Mình cũng bực mình cái khoản đi khám ở viện nhi lắm. cứ vào đó là y rằng bắt xét nghiệm máu. con mình vào đó khám 2 lần cả 2 lần đều bị ghi xét nghiệm máu.

8. cappuccino87

nhà em mãi tận Khương Đình cơ ạ.

9. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

phòng khám Thầy thuốc ưu tú Tuyết Mai viện Tai mũi họng, để mình tìm địa chỉ đt rồi nhắn mẹ nó

10. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

gần nhà mình có bà VĨnh nghỉ hưu trc làm tai mũi họng ở NHi,bà ấy chiều đến khám đông lắm nhưng mà mình thấy bà toàn cho kháng sinh nặng thui hic hic

11. in_dai_ca

in_dai_ca Mẹ Ỉn (83) con Ỉn (2007)

Mẹ nó cho con đến bác sĩ Ngân ở Hoàng Cầu mà khám. Trước tớ cho con khám ở đây suốt. Bs nhẹ nhàng mà cho thuốc cũng tốt lắm.

12. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

đợt gần đây thấy nhiều mẹ kêu ca bệnh viện nhi quá, ko phải cứ bv công mới tốt

13. meyeuloncon321

meyeuloncon321 smile

đi khám ở viện nhi nhiều cái bực mình lắm

14. cappuccino87

cám ơn các mẹ đã chia sẻ. sáng nay em vừa cho con đi nội soi tai mũi họng ở TMH TW. con đã chuyển sang viêm tai giữa mất rồi, buồn ơi là buồn. Chồng em hay đi công tác mà em lại đang "tập 2" nên cho con ra đó tiện đường chồng đi làm. bs đã cho thuốc hi vọng con sẽ khỏi dứt điểm. em vẫn cần 1 địa chỉ phòng khám tốt, mẹ nào biết chia sẻ với em nhé.
    à. gần nhà em có phòng khám của BS CHương làm ở Xanh Pôn, hình như khoa hồi sức cấp cứu (em nghe 1 bác gần nhà nói thế) ko biết có mẹ nào biết thông tin của bs này ko ạ?

15. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

PK tai mũi họng 44/ 283 Trần Khát Chân mẹ nó nhé, ĐT 043 9710444

16. dream_of_dragonfly

dream_of_dragonfly facebook.com/docao2009

Mình đánh dấu vì cũng đang định cho con đi khám tai, con cứ kêu ngứa tai suốt........

17. cappuccino87

em giờ là em thần tượng các bs ở viện TMH TW lắm.lần ấy con em khám hết 175k thuốc, mà khám, nội soi kỹ, nhẹ nhàng, tư vấn cẩn thận. thấy em chưa yên tâm sau khám dù kết quả con bị viêm tai nhẹ, cô bs còn cho con em đi đo tai, lại dặn đi nhanh ko còn 4 phút nữa hết giờ. em ra ngoài đi 1 đoạn còn mở của gọi lại "quay lại đây cô viết cho cái lời nhắn ko sợ lên đến nơi hết giờ các bác ấy nghỉ mất"

4 ngày sau con đã khỏi mà em vẫn đi khám lại xem sao, vì viêm tai ko chữa dứt điểm lo hay bị lặp đi lặp lại. con đã khỏi hoàn toàn. chị bs này khác nhưng cũng nhẹ nhàng chu đáo, tư vấn cách chăm sóc bé, cách phòng tránh, cách xử lí, cách lưu lại các đơn thuốc, cách thuộc tên vài loại thuốc bé nên và ko nên uống... cứ như người thân chứ ko phải bác sĩ, gần gũi lắm!
    đợt vừa rồi bé thứ 2 nhà em đc 1,5th mà ngạt mũi ko ngủ nằm, ko bú đc. khám bs viện Xanh pôn, đi khoa khám bệnh Nhi BV Bạch Mai chỗ nào cũng kê 4,5 laọi thuốc, cả kháng sinh, hết hơn 600k tiền thuốc, nhưng về em ko dám cho uống, 2vc ôm con đến TMH, kết quả là hết 12k lọ thuốc nhỏ mũi của viện pha chế. bs bảo "bé thế này sao uống đc thuốc, cũng ko có loại thuốc nào cho trẻ nhỏ tn, ít cũng phải 3th trở đi, mà 3 tháng là uống thuốc của trẻ 6th rồi... rồi lại tỉ mỉ tư vấn...." về nhà em nhỏ thuốc có 2 ngày khỏi. ngưỡng mộ và biết ơn các cô các bs ở đấy lắm lắm ạ
    (nghe lời bs về nhà ktra đơn thuốc của viện Bạch Mai và Xanh Pôn thì đúng là thuốc đều dùng cho trẻ từ 6th. may mà em chưa cho con uống....)
    Chia sẻ nhanh tí kinh nghiệm với cm ak!

18. Tiendinhkhang

Tiendinhkhang Thành viên chính thức

để tìm cho trẻ những những phòng khám có uy tin chất lượng rất khó,nếu ko tìm hiểu kĩ thì chỉ có tiền mất tật mang,chúc các mẹ tìm được dịa chỉ tốt nhất

19. Heracare

Heracare Thành viên chính thức

Trẻ bị viêm mũi, viêm họng lâu ngày không khỏi rất dễ bị viêm tai giữa do mủ ở mũi, họng lan lên tai. Những bé bị viêm tai giữa khi khám nội soi bố mẹ sẽ thấy màng nhĩ của bé đỏ và phồng ứ mủ. Nhiều ông bố bà mẹ trẻ hoặc sinh con lần đầu thường rất "căng thẳng" khi tắm cho bé vị sợ nước vào tai làm bé bị viêm tai giữa như lời nhiều người dặn.

20. kimthuy83

kimthuy83 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó ơi, tớ đang định đưa bé nhà tớ đi khám tai mũi họng vì con ho 2 hôm rồi, mà đêm ho nhiều lắm ko ngủ được, con tớ ho xong rồi mới bị sổ mũi mà ko sốt đâu.. tớ đang lo... địa chỉ PK này mn cho con khám bao giờ chưa? thuốc men thì thế nào, họ có cho loại nặng ko? vì con tớ 2,5 tuổi rồi nhưng chưa uống kháng sinh bao giờ...

dautram-ngoctuyet thích bài này.