Cần giúp: phòng tránh tái lại bệnh viêm phế quản phổi cho bé ???????????

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi binhbinhtranmtpy, 22/6/2015.

1. binhbinhtranmtpy

binhbinhtranmtpy Thành viên chính thức

Bé nhà e chỉ trong 1 tháng thôi mà đi viện 2 lần vì bị viêm phế quản phổi! e không biết phải làm thế nào để phòng tránh cho bé nữa, hiện nay bé đi tiêm đc 1 tuần rồi mà vẫn ko khỏi ho, thỉnh thoảng ho vẫn còn đờm, ko biết mẹ nào có cách j hay ko chỉ e với, e thấy mọi người bảo bệnh này rất dễ bị tái lại, vậy có cách nào phòng tránh hiệu quả không ah???? mẹ nào có cách hay, hoặc có bác sĩ nào trị dứt điểm bệnh này các mẹ mách e với ah??? thực sự e rất lo lắng ah!!!
    Bé nhà e 2,5 tuổi 12,5kg !!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi binhbinhtranmtpy
    Đang tải...

2. binhbinhtranmtpy

binhbinhtranmtpy Thành viên chính thức

không có mẹ nào chia sẻ giúp e ah???

BocaBi thích bài này.
  3. BocaBi

BocaBi Cho thuê váy - Order hàng Séc, Anh, Mỹ

hi bạn, chuẩn là bệnh hô hấp dễ tái phát, nên quan trọng trong quá trình con ốm bạn chăm sóc con thế nào.
    Thông thường sức đề kháng của bé ngoài 3 tuổi sẽ tốt hơn. Con mình dưới ba tuổi nằm viện 2 lần, mỗi lần một tuần, nhất là giai đoạn từ 6 tháng đến 2 tuổi tháng nào con cũng ốm
    Kinh nghiệm của bản thân mình là con ốm cho con đi khám rồi sau đó tùy vào tình trạng của con mà dùng thuốc, vì mình thấy bác sỹ giờ hơi lạm dụng kháng sinh quá, như vậy dễ dẫn đến con phụ thuộc vào thuốc, bản thân con chưa kịp tự đề kháng đã có thuốc rồi, cứ như vậy cơ thể sẽ không tự làm chức năng của mình tốt được.
    có những yếu tố quan trọng sau:
    - Bạn nên kiên nhẫn cho con ngoài 3 tuồi
    - Tăng sức đề kháng cho con bằng những hoạt động thể chất
    - Thường xuyên xịt mũi, cho con xúc miệng nước muối
    Mình chỉ áp dụng như vậy thôi và trộm vía con mình giờ 4 tuổi hơn và hơn 1 năm nay, gần hai năm chưa biết ốm là gì kể cả khi thời tiết thay đổi :D
    Cũng chúc bé và bạn nhiều sức khỏe nhé :)

4. Mẹ Ếch Ộp

Mẹ Ếch Ộp Bắt đầu nổi tiếng

Hic, bé nhà mình cũng thế, 9 tháng vị viêm phổi lần 1, đến 16 tháng bị tái lại viêm phổi lần 2, chưa kể các lần viêm họng, thế nên giờ cứ viêm họng là mình lại lo ngay ngáy, chỉ sợ ko chữa trị ngay nó lại xuống phổi tiếp, thế là lại phải kháng sinh luôn, mặc dù biết là ko nên lạm dụng, hic!

5. hachaultd

hachaultd Thành viên mới

Bạn ơi, đi bác sĩ nhiều thì chỉ có uống kháng sinh nhiều thôi, con mình ngày trước mới sinh có 1,5 tháng bị viêm phế quản đi bác sĩ cho uống 2 tuần thuốc kháng sinh liền, cứ 3 ngày lại tái khám, rồi xông mũi ngày 3 lần, mệt mỏi mà xót con lắm. Bác sĩ cứ bảo tái khám liên tục mà ko thấy nói bao giờ kết thúc, mình ức chế nên tự động kết thúc, ko cho con uống nữa, cũng ko đi khám ở đâu nữa, sáng nào cũng rửa mũi cho con, giữ gìn sạch sẽ cho con rồi con tự khỏi. Giờ thời tiết nắng nóng, trẻ nhỏ hay người lớn đều dễ mắc viêm phế quản, con mình nằm điều hòa cũng viêm họng, sổ mũi, nôn ọe suốt, uống kháng sinh 5 ngày không khỏi, cho thôi luôn, dùng Tinh dầu Tràm chữa, tắm cho bé bằng Tinh dầu Sả, sau đó bôi Tinh dầu Tràm vào gan bàn chân, ngực. Ngày rửa mũi bằng nước muối sinh lý, Lúc ngủ thì quàng khăn có thấm tinh dầu Tràm cho ngửi, xoa Tinh dầu vào chân, ngực, cổ. Sau 1 tuần khỏi lúc nao ko biet.

Giờ mình sử dụng Tinh dầu thường xuyên nên không lo bị cảm cúm, viêm họng nữa. Nhà có trẻ con ít nhất phải có chai Tinh dầu Tràm để dùng và phòng bệnh bạn ạ, Tinh dầu nguyên chất từ thiên nhiên rất an toàn vì chiết xuất hoàn toàn từ cây thảo dược, có rất nhiều tác dụng, dùng quen sẽ mê vì còn làm tăng sức đề kháng, làm sạch không gian phòng ở, ..... Bạn tham khảo thông tin và mua hàng ở địa chỉ này
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100009156803650

meminhquan86 thích bài này.
  6. mekutit.8x

mekutit.8x Thành viên tích cực

bạn chịu khó cho bé súc miệng nước muối, nhỏ nước muối sinh lý vào mũi cho bé. sẽ đỡ dần ah. vì khi nhiều đờm nước mũi xuống sẽ kéo theo ho nhiều.

7. BocaBi

BocaBi Cho thuê váy - Order hàng Séc, Anh, Mỹ

uhm, quên nữa là nhớ cho con uống nhiều nước, như vậy đờm và dịch trong người sẽ tiêu nhanh hơn, cũng như con thanh lọc cơ thể hơn hiii :D

8. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

bổ sung thêm cho con nước và cho con xúc miệng nước muối sinh lý bạn à

9. ogashop

ogashop Thành viên tích cực

Viêm phế quản và nigari

Khi viêm phế quản được điều trị trong những biểu hiện đầu của nó (thường đau thắt ngực) , 2 ly Nigari mỗi ngày thường là đủ để ngăn chặn nó. Nếu bệnh được thành lập, nó sẽ là cần thiết để "tấn công chữa bệnh" , đó là để nói một ly mỗi 6 giờ, và mỗi 8 giờ, sau đó mỗi 12 giờ, tùy thuộc vào sự phát triển . Không dừng điều trị đột ngột và đừng quá ngần ngại mở rộng 1 tuần cho 1 ly mỗi ngày. Và đặc biệt là không phủ nhận, trong trường hợp đau họng, súc miệng thường xuyên là cần thiết để giảm đau và giảm áp lực cổ họng khi nuốt khó khăn.

10. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

cu nhà e cũng bị tn đây mn à, nhiều khi đổi mùa là con lại bị mắc bệnh này, nên h đang tìm mọi phương pháp chữa cho con đây :(

11. ckimanh87

ckimanh87 Thành viên sắp chính thức

Bạn chịu khó cho con ăn nhiều rau xanh và hoa quả nhất là quả bơ ấy, tăng cường sức đề kháng cho con rất tốt. Ngoài ra trước khi đi ngử bạn chịu khó xoa dầu ấm ngực Babybalsam của Úc ấy để phòng ho và cảm cúm cho con. Trước con mình hầu như tháng nào cũng viêm phế quản, mình cũng khốn khổ theo con vào viện nhi. Nhưng trộm vía lâu lắm rồi mẹ con mình không phải vào đó nữa.

12. yeuconthienthan

yeuconthienthan Thành viên chính thức

em cũng muốn phòng tránh quá đi mất ạ

13. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

năm nay bé nhà mình ốm nhiều, hix máy hôm nữa cho con đi tiêm phòng cúm.

14. maicatthy

maicatthy Thành viên tập sự

Chi sẻ kinh nghiệm về HO.

Sau 3 lần bé bị ho, em rút ra được một số kinh nghiệm để chia sẻ với các mẹ.
    Lần thứ nhất, bé mất giọng, sốt và húng hắng ho khan: nghĩ là bé ho kích ứng, ho do viêm họng, em đưa bé đi khám và bs nói bé viêm họng nhẹ, cho kháng sinh. Về uống được 2 ngày, thấy bé ho nhiều hơn và vẫn ho khan, em đã cho bé uống thêm một liều giảm ho – autusin. Kết quả tái khám, chuyển kháng sinh nặng hơn vì nghe sau lưng bs nói có đờm nhiều, mặc dù nghe tiếng ho của bé thì giống ho khan, ho kích ứng. Về nhà bé uống được 1 ngày thuốc nhưng lại ho nhiều hơn – cho tiếp 1 liều giảm ho methorphan. Đến tối bé vẫn ho khan nhưng liên tục, mình mang bé đến bs khải để kiểm tra lại đơn thuốc của bs Thuỷ và trình bày với bs Khải rằng: cháu nghe tiếng ho của bé như bị kích ứng, ho khan. Thì bị bác sĩ mỉa cho rằng: ho kích ứng là ho gì? Tôi nói cho chị biết: con của chị thay vì để cho cháu ho tống virut, vikhuan ra ngoài, nhưng chắc chắn chị đã cho bé dùng thêm một loại thuốc gì khác ngoài đơn của bs Thuỷ cho nên con chị mới bị nặng hơn thế này- cấp 5 dạng hen

https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=1606750132974528&id=1545999849049557

Các mẹ đọc chia sẻ của em và ủng hộ em với nhé. Em hy vọng cùng các mẹ chia sẻ kinh nghiệm và mang đến cho con những thứ tốt nhất.

huonglt1507 thích bài này.