Phỏng vấn: lý do nghỉ việc ở công ty cũ, các anh/chị giúp em với ạ!

Thảo luận trong 'Học tập' bởi toc_xu, 8/5/2014.

1. toc_xu

toc_xu Thành viên tích cực

Em chào mọi người!

Chả là em chuẩn bị apply xin việc ở 1 cty 100% vốn đầu tư của Nhật. Hết tháng 3 vừa rồi em đã nghỉ việc ở cty cũ. Theo em tìm hiểu thì người Nhật rất quan trọng lý do nghỉ việc nên em muốn xin ý kiến các mẹ xem nên nói thế nào thì hợp lý.

Lý do chính khiến em xin nghỉ việc ở cty cũ là do em ko thích cv ở đấy. Em rất rất thích vị trí mà em chuẩn bị apply này. Lý do phụ là lương ko thỏa đáng. Do 1 số nguyên nhân, em phải nói dối sếp cũ là em có offer khác lương tốt hơn, cv phù hợp hơn nên em xin nghỉ. Sếp rất thoải mái, nói là nếu em cần xác nhận gì từ cty cũ thì cứ để contact của sếp, sếp giúp dc gì thì sếp sẽ giúp (Sếp e là người nc ngoài).

Nhưng em sợ bên Nhật kia họ contact với sếp thật, sếp lại nói do e có offer khác lương cao hơn nên nghỉ, thì có phải là chết em ko (hị hị). Em chỉ muốn nói do cv ko phù hợp với em thôi. Liệu ngta có contact với sếp cũ của em ko các mẹ nhỉ? Và nếu người ta hỏi, tsao khi chưa có việc mới e đã nghỉ việc cũ thì phải trả lời làm sao? Có bao giờ ngta hỏi vậy ko ạ?

Cảm ơn các mẹ đã đọc, em rất mong nhận đc lời khuyên của các mẹ sớm! Em cảm ơn ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi toc_xu
    Đang tải...

2. love_u_so_much

love_u_so_much

Ðề: Phỏng vấn: lý do nghỉ việc ở công ty cũ, các anh/chị giúp em với ạ!

mn ơi, e hỏi ngờ u tí, mn đọc đc các tin tuyển dụng ở trang nào thế ạ? e vừa đọc bài các mẹ kêu là trang này trang kia đăng tin ko đúng nên hơi lăn tăn. Tks mn nhé ^^

3. toc_xu

toc_xu Thành viên tích cực

Mình hay tìm trên Vietnamwork thôi, thỉnh thoảng có đá qua timviecnhanh và 24h nữa. Ngày trc nộp mãi chả thấy ai gọi, cứ tưởng Vnwork cũng lởm, nhưng giờ đã có cty gọi nên mình cũng có niềm tin với trang này rồi :))

4. dogiang3101

dogiang3101 Bắt đầu tích cực

Em thường nói vì lý do cá nhân hoặc lý do gia đình thôi mn

toc_xu thích bài này.