Phụ nữ có nên lấy chồng hay ko?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hoangngocchuc, 12/3/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hoangngocchuc

hoangngocchuc Thành viên mới

Em năm nay 28 tuổi.Cũng đã trải qua mối tình đầu rồi.Giờ chưa yêu ai sau khi chia tay mối tình đầu ấy.Nhưng đến cái tuổi phải lấy chồng rồi mà e thấy các mẹ các chị lên diễn đàn kêu gào chồng ngoại tình, chồng đối sử tệ bạc sau chỉ 2, 3 năm chung sống.Em thấy toàn những bi kịch sau hôn nhân thôi.Nếu mà không may bị dơi vào hoàn cảnh đó thì đúng là thà ở không 1 mình cho nhẹ đầu phải không các mẹ.Em thấy hoang mang quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangngocchuc
    Đang tải...

2. huanglishui89

huanglishui89 Bắt đầu tích cực

Nên lấy gia đình chồng có học. M chỉ biết khuyên như vậy. Ko phải m chê bai gì, nhưng thường 1 ng có học thì sẽ suy nghĩ khác với ng ko học. Nhưng cũng có ng ko có đk học, tuy nhiên do năng động tích cực tiếp xúc với xã hội mà họ cũng rất đáng nể. Họ sẽ biết dạy con, nên m ko lo lấy phải chồng chơi bời, vì bmc vào đảng rồi nên cũng hiếm khi mà dùng ngôn từ chợ búa chửi con dâu, vì 2 cụ có lương hưu nên gđ sẽ ít cãi nhau vì tiền...

3. phamthuy501

phamthuy501 Vì Em đã có Anh

Tớ thì 30t rùi và không hề có ý định lấy chồng,dù đôi lúc cũng cảm thấy cô đơn và muốn có tiếng trẻ con gọi mẹ nhưng nỗi sợ về việc lấy chồng vẫn cứ ám ảnh. Vẫn biết rằng sống như vậy là ích kỉ nhưng để vượt qua sự sợ hãi đó thì lại quá khó khăn,cho nên,tớ chọn việc dễ để làm mà từ bỏ cái khó,hì hì,đến giờ thì gia đình tớ cũng chán chả giục nữa rồi :p

shiphang365.com thích bài này.
  4. beXoi

beXoi Thành viên kỳ cựu

Hihi. Nhiều khi tớ nghĩ chỉ thích có con không có chồng cũng tốt. Nhưng nhiều khi thấy có người san sẻ trong cuộc sống thì rất vui. Quan trọng là bạn đã chọn một người chồng như thế nào thôi.
    Nhưng có con thì thực sự là một điều quá tuyệt vời.

5. thungabnbg

thungabnbg

-đừng mất niềm tin thế em?
    có buồn các chị em ko biết chia sẻ ở đâu ,nên chia sẻ ở đây
    mình đọc để trách để ý chăm chút cho gia đình mình hơn
    đàn ông không phải ai cũng vậy đâu?
    em lấy chồng rồi có em bé em thấy hp biết nhường nào
    làm mẹ thật là tuyệt em ah,làm mẹ phải biết hy sinh chấp nhận gian khổ
    đó là điều hp mà mình nhận đc
    ko có con đường nào trải hoa hồng
    kể cả khi em có gia đình rồi ,em cũng phải chấp nhận có sóng gió

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chuẩn bị bước lên xe hoa mình đc nghe luôn giờ nhớ mãi mà ko quên. Bước chân đi lấy chồng là bắt đầu khổ rồi cháu ạ. Nhiều khi buồn nghĩ tới câu đây là chỉ khóc. Nhưng nhiều khi lấy chồng lại cho mình hạnh phúc mới đó là nhưng đứa con của mình. Điều mà ko ai có thể làm hộ ai được. cs vợ chồng nó thăng chầm lúc này lúc kia. Nên mình tìm được người hợp với bạn, biết chia sẻ với bạn, cv ổn định thì bạn sẽ hạnh phúc thôi.

nguoikhiemthibeXoi thích.
  7. Tat_Xuat_Khau

Tat_Xuat_Khau Thành viên nổi tiếng

chẳng biết khuyên bạn sao nữa
    mỗi người một số phận
    hu hu, mình cũng chán lắm rồi

8. hongbuivt88

hongbuivt88 Bắt đầu nổi tiếng

theo em vẫn là nên lấy chồng. quan trọng chồng mình là người như thế nào thôi. thế nên khi lấy chồng phải chọn người hợp với mình có thể ko giầu nhưng phải có mức thu nhập ổn định nhất định (vì ko kinh tế cũng tèo)

9. thienbinh_83

thienbinh_83

Chắc tại em chưa thấy được người mà mình muốn chung sống thôi.

10. Nguyen Nhat Ha

Nguyen Nhat Ha Thành viên sắp chính thức

Nếu tìm được người hợp ý mình thì lấy vợ lấy chồng là nên mà (dù mình vẫn độc thân nhé). Mình chọn độc thân vì lý do khá éo le chứ mình nghĩ một lần lấy chồng vẫn hơn bạn ạ. nhưng đừng lấy khi không có mục đích chung, hướng tương lai chung với người địnhlấy.

11. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

năm chị 24 tuổi c cũng từng có những ý nghĩ giống em...sau 8 năm yêu và kêt hôn...1 con gái 2,5 tuổi....trải qua những hp, đắng cay, thăng trầm, đau đớn...tuy chưa gọi là tận cùng thấu hiểu nhưng chị nghiệm ra vài điều như thế này...
    trời sinh vạn vật có giống đực và g.cái... có chân lý riêng của trời...
    ----đời người có quy luat...nhân quả, tương sinh, tương khắc...con người phải biết đến ngọt ngào, đắng cay, đau đớn...thì mới cảm nhận hết hạnh phúc và mãn nguyện
    ....lúc chị ko tin yêu vào cuộc sông vì đôi mắt có thể mù lòa của mình thì tình yêu tìm đến,,,sau lần đầu tiên xx và ngày ăn hỏi, ngày con gái đc sinh ra....thì chị cảm nhận vô cùng nhất cái sựhạnh phúc...và cảm giác lứa đôi..gia đình.
    ....lúc chị bị mẹ chồng quát mắng...chê bai dè bửu, chị sợ hãi, cô đơn..bực bội, trách móc....chồng đứng im ko dám bênh...chị cảm nhận rõ cảm giác của việc mc..nàng dâu....của gánh nặng nhà chồng...nhưng sau này chị học đc rằng ở cùng mẹ c thì phải học mù câm, điếc...học bơ đi...và học chữ tâm...thì sẽ ngày mc dù có ko thích thì cuối cùng bà vẫn phải...coi trọng mình...
    .....với chồng sau những tháng ngày yêu và hp...cuộc sống quá nặng nề,,,lương quá bấpbênh, ko còn lãng mạn...ko nhà, ko tiền, lười nhác...nhưng hơn hết vẫn là sự quen hơi ko thể xan nhau...vắng dù 1 ngày cũng nhơ....
    còn phản bội, ngoại tình ư?
    trước lúc phát hiện ra...c luôn nói với chồng rằng: nếu a phản bội, e sẽ bỏ ngay ko cần nghĩ 1 giây...nhưng....sau những tânj cùng của cảm giác đau đớn, nước mắt cạn khô, con tim tan nát, và những đêm dài ko ngủ...c đã tha thứ...tha thứ nhưng còn đau...đau mãi...nhưng vì còn yêu...còn con
    lúc này mục tiêu cuộc sống đã đổi thay...nó ko còn là 1 gia đình hp...yêu chồng, vì chồng vì con mà chị nghĩ cuộc sống nên vì bản thân, vì con, vì bố me...và....phải sống thoáng hơn...chồng biết sai thì cần phải cho thêm cơ hội...sau thời gian thẩm định sẽ tính sau...còn ko...thì hết duyeeên hết nợ...cũng ko hận nhau, thù nhau...chia tay cho nhẹ...
    dù gì mình cũng biết cảm giác có chồng là sao rồi..
    vậy đây....ở đời...nếu đc sống...đc cảm nhận mọi thứ đến tận cùng mới đúng nghĩa đc sống em à
    ...dù lấy chồng có nhiều cảm xúc....nhưng quan trọng là trênđời mình cũng có đc nhiều thứ rồi, cũng trải nghiệm rùi...ko hp cũng cứ coi nó là cung bậc cuộc sống đi...thế là mình vẫn mãn nguyện...
    hãy lâý chồng emà
    ....đấy là c con chưa tính đến nhiều người may mắn lấy chồng đc hp...nhé....
    chúc em luôn may mắn...

omhumle_vna thích.
  12. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Có phải ai cũng gặp tình huống đó đâu, mà có thì cũng chỉ là chồng ko khéo, ăn vụng ko biết chùi mép. Ko biết ko nhìn thấy thì tim ko đau mà mn. Mn cứ thoải mái và tự tin ch mình ko giống chồng ngta

13. yến tứ phương

yến tứ phương Bắt đầu nổi tiếng

Hix, mình 28 t,cũng đang có suy nghĩ như bạn, thấy sợ cuộc sông gia đình, nhiều lúc nghĩ, làm 1 vài năm kiếm tiền, r xin 1 đứa con về nuôi. nh mỗi lần thấy mẹ buồn, mẹ giục lấy chồng lại chẳng biết nên tn nữa :(

14. luckybaby89

luckybaby89 Thành viên đạt chuẩn

Đôi khi mình thấy sợ những người gọi là có học đấy mn ạ. Họ có những suy nghĩ và việc làm thâm sâu lắm, mình không ngờ tới được đâu. :(

Theo mình thiết nghĩ thì phụ nữ vẫn nên lấy chồng. Không phải là lấy chồng để phụ thuộc nhưng mình nghĩ một người phụ nữ dù mạnh mẽ và giỏi giang đến đâu cũng cần có một bờ vai để nương tựa những lúc mệt mỏi và yếu đuối nhất. Quan trọng trong việc lấy chồng là mình phải tìm hiểu thật kĩ xem tính tình người ta thế nào, có thật sự là người thích hợp với tính của mình hay không. Suy nghĩ kĩ càng chút đi bạn ạ.

15. Thai Anh

Thai Anh

người pn may mắn nếu lấy được ng ck tốt và thương yêu mình, cũng có những pn kém may mắn bất hạnh trong cuộc hôn nhân của mình. Dù sao đi nữa mình cứ làm chủ đc mình và cs của mình cho nó cảm thấy thanh thản là đc

16. mimishop90

mimishop90 Điều Hoà Daikin Giá Rẻ

ui, phải lấy ck chứ, lấy ck có nhiều nhiều điều thú vị lắm

17. Hip_hip90

Hip_hip90 Bắt đầu nổi tiếng

Nói chung là không có chồng thì cũng khổ mà lấy chồng rồi....thì càng khổ hơn :))

18. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Bạn thấy các mẹ kêu ca,nhưng lúc vui cũng nhiều người chia sẻ mà.Đơn giản vì hệ thống giáo dục của mình làm cho người ta sợ, chưa làm đã sợ rồi. Nếu bạn đã biết đến cảm giác chiến thắng thì hãy lấy chồng và thuận theo quy luật tự nhiên đi

19. nguyenttd88

nguyenttd88 Thành viên tập sự

Trời, sao giống mình quá vậy bạn, 28 tuổi, trải qua một mối tình đầu không tới đâu, đến giờ vẫn chưa quen ai, cũng có một hai người gì đó để tìm hiểu nhưng càng lớn suy nghĩ nó khác quá, cứ suy nghĩ hoài, riết đến bây giờ nghe những lời " có cánh" của ai đó giành cho mình thì lại cảm nhận đó là không thật, lừa, và chẳng còn tin ai, em đang bị mất niếm tin vào trai các mẹ ạ.

20. hoangngocchuc

hoangngocchuc Thành viên mới

Bây giờ sống độc thân cũng đang là xu hướng mới mà =))

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.