Tranh luận: Phụ Nữ Một Tháng Kiếm Bao Nhiêu Tiền Thì Ổn???

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hatran2016, 8/11/2016.

By hatran2016 on 8/11/2016 lúc 11:40 AM
  1. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Phụ nữ phụ thuộc kinh tế chồng rất khổ nhưng phụ nữ kiếm được nhiều tiền mà không có thời gian cho gia đình cũng nguy hiểm. :confused:
    Theo các bạn thì phụ nữ một tháng kiếm được bao nhiêu tiền là đủ? Em mỗi tháng kiếm được 5.5tr nên lúc nào cũng thấy thiếu thốn và không tự chủ được kinh tế, vẫn phải lệ thuộc vào chồng. Bình thường thì không vấn đề gì nhưng khi vợ chồng mâu thuẫn nghĩ thấy tủi thân lắm. :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hatran2016
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hatran2016, 8/11/2016.

1. Mẹ Thủy Ngọc
      Mẹ Thủy Ngọc
      Mình được gấp 2 chủ top mà còn thiếu chủ động nữa là. Nhu cầu thì nó khập khiễng và vô bờ lắm. Nhà giàu họ tiêu kiểu của họ, còn mình có bao nhiêu tiêu kiểu của mình. Nhưng tốt nhất, dù nhiều hay ít hàng tháng vẫn nên trích ra 1 khoản tiền nhất định để dự phòng cho bản thân mình.
    2. skin27
      skin27
      ổn so với chi tiêu gia đình, hay ổn so với nhu cầu của mình trong xã hội hả mn
      e nghĩ cứ phải chủ động kinh tế mới sướng được,,, chồng kiếm 10 thì mình cũng muốn kiểm được 7...ahihhi
    3. sonnguyenht
      sonnguyenht
      "ổn". Từ khó định hình nhất quả đất cmnr. Đặc biệt với các mẹ.:D
      Ha An 0210 thích bài này.
    4. Ha An 0210
      Ha An 0210
      mình lúc nào cũng thấy "ko ổn" :D
    5. me_o_e
      me_o_e
      phụ nữ lúc nào cũng thiếu tiền, chỉ cần chịu khó kiếm bằng việc làm thêm thì sẽ có 1 khoản tích trữ kha khá đấy.
    6. phuongthuyutc
      phuongthuyutc
      Mình kiếm 1 tháng hơn 17 triệu, ko tiêu cho bản thân mấy, bà ngoại ở nhà chăm cháu, giờ đưa cháu đi học mỗi tháng đưa 9 triệu cho bà gồm tiền ăn 2 mẹ con vs tiền cháu đi học mầm non.
      Ra tết sinh đứa thứ 2 thì bà ngoại trông tiếp, chắc đưa thêm tiền cho bà.
      Chi phí mua đồ chơi, quần áo cho con rồi mua sữa bỉm bánh kẹo, đám cưới, đám ma, giỗ chạp 4-5 triệu. Ko phải tiêu j lương chồng mà vẫn dư giả.
      Tết nhất rồi nhà nội ngoại có công việc đều giúp đỡ, biếu thêm các cụ.
      Tiền lương chồng ăn tiêu cất riêng, thỉnh thoảng chồng lại đưa 5-10 triệu cho vợ mua sắm mà mình cũng chẳng mua gì.

Mình làm từ thứ 2 đến thứ 6, nghỉ thứ 7,cn. Về nhà bà ngoại làm đỡ việc nên chơi vs con được nhiều.
      Tiền mình tự kiếm nên tiêu pha cũng thoải mái, ko phải nghĩ ngợi j, ko sợ bên nhà chồng nói ra nói vào.
      Nhưng mà tiền tiết kiệm 2 vc ko bao giờ giấu nhau, nói cho nhau biết hết vì mục tiêu chung phấn đấu mua nhà :)

Đủ thì cũng ko biết bao nhiêu cho đủ, trc kiếm ít thì tiêu ít hơn, kiếm nhiều tiêu nhiều hơn. Thấy nhiều người giờ buôn bán online còn khá hơn đi làm nữa.
    7. sonnguyenht
      sonnguyenht
      Tình trạng chung mất rồi.:D
    8. thinhtran198
      thinhtran198
      hii mong có thu nhập như mn quá
    9. xuka2010
      xuka2010
      Mẹ nó cố gắng lên, khi mình thấy mình cần kiếm nhiều tiền thì mình sẽ nghĩ ra hướng để có nhiều tiền thôi.
      trước mình lương cũng có 3 triệu, mình đổi công ty lên lương 5,5 triệu. bây giờ lương cũng hơn 11 triệu mà cũng đang mong sang năm lương phải cao hơn con số ấy đây
      hatran2016 thích bài này.
    10. bigfamily
      bigfamily
      Càng nhiều thì càng ổn, hihi...
    11. Ha An 0210
      Ha An 0210
      cơ mà có cách nào cho nó ổn ko ý mn :D
    12. bigfamily
      bigfamily
      Câu hỏi khó! Tớ lên đây cũng để học hỏi chị em mà...
    13. Ha An 0210
      Ha An 0210
      :D:D:D:D:D:D
    14. rongvang1505
      rongvang1505
      Mình là phụ nữ nhưng mình lo kiếm tiền, chồng bộ đội đồng lương có hạn. Mình sơ cua việc trong việc ngoài nói chung với mình càng nhiều càng tốt tuỳ theo năng lực mỗi người không biết bao nhiêu là đủ cả bạn ạ. Đủ theo mức chuẩn của mỗi người, ví dụ có người chỉ 10tr là ok rồi nhưng có người 20-25tr vẫn chưa thoả mãn. Vì vậy nên cố gắng theo sức của mình mẹ cháu ạ.
    15. rongvang1505
      rongvang1505
      Phấn đấu mua nhà chắc phải tiết kiệm thêm mới được bạn nhỉ
    16. phuongthuyutc
      phuongthuyutc
      Tiền lương mình chi tiêu gia đình con cái thoải mái còn dư để dành một ít.
      Còn lương chồng khá hơn lương mình nhiều. Nên anh ý ăn tiêu thoải mái và để tài khoản để tiết kiệm dần.
      Chồng mình bảo để dành thêm một ít không đáng gì mà phải nghĩ cách kiếm nhiều hơn.
    17. besu2012
      besu2012
      MN thu nhập cao thế. Ngưỡng mộ quá. Mình thì lẹt đẹt quá
    18. rongvang1505
      rongvang1505
      Thu nhập của bạn như mình, còn chồng bạn cao hơn nhưng nếu ko tiết kiệm thì việc mua nhà ở hà nội là xa vời lắm.
    19. Đặng Thị Kim Ngân
      Đặng Thị Kim Ngân
      với số tiền này mà sống trên Hà Nội, nuôi con, chi tiêu thông thường thôi thì quả thật là quá ít. Nếu muốn chủ động kinh tế tốt hơn hết là chị nên kinh doanh thêm mặt hàng nào đó hoặc tìm công việc khác lương cao hơn.
    20. hatran2016
      hatran2016
      Mình đã đi pv chỗ khác và đc nhận vào làm với mức lương 10tr nhưng vì xa hơn chỗ làm cũ, thời gian gò bó nên chồng mình ko cho đi. Công việc của chồng mình khá bận, hay về muộn nên muốn mình làm cv ko áp lực để chuyên tâm lo cho con cái. với lại mình mới đc tăng lương chút, hoàn cảnh kinh tế cũng ko đến mức quá khó khăn vì lương chồng mình cao, ko phải thuê nhà, mình chưa chuyển việc hoặc kinh doanh thêm vì mình có kế hoạch khác. 1, 2 năm nữa mới thực hiện đc. jo đang trong quá trình ủ mưu. ;)
      Sửa lần cuối: 7/6/2017