Phụ Nữ Thời Hiện Đại

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Nghiêm Phạm, 5/6/2021.

1. Nghiêm Phạm

Nghiêm Phạm Thành viên mới

TẠI SAO PHỤ NỮ THÍCH SỬ DỤNG MỸ PHẨM
    Thời đại tân tiến, con người bắt đầu chú trọng về vẻ bề ngoài. Đúng thật sự bản thân mình không quan tâm mấy cho đến khi mình bắt đầu đi làm và cảm nhận rằng ngoại hình cũng là một điểm cộng. Ngoại hình ở đây không phải mập ốm mà đến từ nhan sắc nữa ạ. Tất nhiên, không phải nói quá rằng phải thật lồng lộn, nhiều lớp phấn, chục lớp son mới là đẹp. Đôi khi sự chăm chút bằng các biện pháp skincare mỗi ngày để nuôi dưỡng làn da mình đẹp hơn, khỏe và tươi tắn lên mỗi ngày.

Bản thân mình bắt đầu ý thức được skincare vô cùng quan trọng và nghiệm ra được vài điều quan trọng khi bản thân có ngoại hình đẹp. Và cũng bắt đầu mon men nhận thức được tại sao phụ nữ thích sử dụng mỹ phẩm đến vậy. Vì trước là mình còn sinh viên, giờ thì đã đi làm và chuẩn bi ra trường rồi nên nhận thấy sự quan trọng của mỹ phẩm. Còn giờ thì cùng tìm hiểu với mình tại sao Mỹ Phẩm Lại Được Ưu Ái trong thời nay đến vậy nha!

1. Skin care & Makeup là một phần cuộc sống của phụ nữ.
    [​IMG]Phụ nữ yêu “cái đẹp”
    Skin care & Makeup:

Đóng vai trò cốt lõi để có một làn da căng mướt, mịn màng thì không thể nào thiếu skincare mỗi ngày, mình không nhắc đến các bạn có làn da đẹp tự nhiên. Đầu tiên là những khía cạnh vui tươi và sáng tạo – những người ưa làm đẹp và mang đầy tính thẩm mỹ. Các khía cạnh về xây dựng hình ảnh – tạo điểm nhấn trên hình thể và khuôn mặt mình, thu hút ánh nhìn mọi người và tạo cho mình sự tự tin hơn. Và minh chứng rõ ràng luôn, những công ty bán hàng đều thừa nhận: nhân viên bán hàng nữ có trang điểm và sở hữu làn da đẹp thường dễn dàng tìm kiếm khách hàng hơn và chốt sale tốt hơn. Đặc biệt ở những ngành thương mại như dịch vụ như Bán hàng, Khách sạn, Hàng không, Ngân hàng v.v… Skin care & makeup có thể làm cho phụ nữ cảm thấy mạnh mẽ hơn và sẵn sàng để đối mặt với mọi tình huống.

2. Phụ nữ có nhiều lí do để sử dụng Mỹ Phẩm.
    Đối với phụ nữ có rất nhiều lí do để Skince & Makeup. Có những người hoàn toàn cho bản thân, có những người lại vì lợi ích cảm nhận của người khác hoặc những người cảm thấy như thể họ sống cùng mỹ phẩm, họ không thể chấp nhận bản thân nếu không có nó. Mỹ phẩm có thể là một mặt nạ ẩn đằng sau những tiềm ẩn mà phụ nữ sẵn sàng đối mặt với thế giới. Mỹ phẩm như một vũ khí đối với phụ nữ, có thể để thu hút đối tác, để đe dọa, gây sốc hoặc tạo sự bất ngờ. Ngoài ra còn để che dấu những bất an hoặc để nhấn những phần đáng yêu nhất của bạn.

3. Làm đẹp để tự tin.
    [​IMG].
    Sau khi đi làm bản thân mình nhận ra rằng phụ nữ làm đẹp để làm gì ? Thì chắc chắn mình sẽ trả lời nó là điều giúp mình tự tin hơn. Chắc chắn phụ nữ hiện đại sẽ không thiếu những cuộc gặp gỡ, cuộc hẹn hay đơn giản là đi ra ngoài. Và chỉ khi mình đẹp, mình mới có thể tự tin hơn hẳn. Làm đẹp sẽ khiến phụ nữ cảm thấy tự tin và thích gặp gỡ và giao tiếp nhiều người hơn đúng hông chị em mình ơi!

Tất nhiên, làm đẹp phải phù hợp với hoàn cảnh, là để tạo nét riêng chứ không thành một ai cả. Mỗi người sẽ có một tiêu chuẩn đẹp khác nhau. Và phụ nữ thông minh sẽ chẳng chạy theo bất cứ ai cả.

4. Đẹp để thành công.
    Không ai phủ nhận rằng diện mạo là yếu tố quan trọng cho sự thành công trong sự nghiệp. Mọi người sẽ ngưỡng mộ bạn nếu như bạn làm việc rất hiệu quả, chuyên nghiệp. Và càng tán dương bạn nhiều hơn khi bạn đã đẹp còn giỏi. Bởi vậy, hai điều này sẽ rất tốt nếu cùng tồn tại song song với nhau. Tuy nhiên, nếu chỉ biết chăm chút ngoại hình mà làm việc thiếu nghiêm túc thì bạn vẫn bị xem thường.

Chính vì vậy, mình nghĩ hãy tạo cho mình tác phong điềm tĩnh, thanh lịch, ăn mặc phù hợp và quan trọng là luôn trau dồi chuyên môn. Cân bằng giữa vẻ đẹp hiện có với yêu cầu công việc, cuộc sống và đánh giá của người xung quanh về bạn mới là cách làm đẹp thông minh nhất.

Và đó là những cảm nhận mình rút ra được sau khi chập chững đi làm, cũng còn non nớt lắm mong được các chị em mình chỉ giáo thêm ạ. Còn các chị em mình thì sao ạ? Cùng cmt chia sẻ cho mình biết với ạ!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nghiêm Phạm
    Đang tải...