Khác: Phương Pháp Làm Mịn Da Tại Nhà Cho Mẹ Sau Sinh

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Vũ Phương Nga, 24/5/2019.

1. Vũ Phương Nga

Vũ Phương Nga Thành viên tập sự

Chả là em mới sinh cháu đầu lòng được 6 tháng, mà sau sinh chẳng hiểu sao mặt em lắm mụn thâm lắm. Có ai tưởng tượng được một rổ mụn đầy mặt không, đến mức lão chồng em phát hoảng cũng phải kêu lên.

Em buồn lắm nên quyết trị bằng được. Sau có 1 tháng rưỡi mà đỡ phết các mẹ ạ. Điều kiện kinh tế em cũng hạn hẹp, không có thời gian SPA gì đâu, em trị tại nhà đấy. Mách nhỏ các mẹ một vài mẹo cực đơn giản làm mịn da như này ạ:

1. Mịn da bằng nước chanh:

Cực kì đơn giản ạ, tối tối trước khi đi ngủ ấy, các mẹ vắt nước quả chanh rồi thấm vào miếng bông tẩy trang ấy xong thoa lên những vùng bị mụn tấn công. Hoặc mẹ nào cẩn thận hơn thì trộn nước chanh với lòng trắng một quả trứng, thoa lên vùng mụn. Để khoảng 7 - 10 phút các mẹ rửa lại bằng sữa rửa mặt. Tuần làm 2-3 lần chị em sẽ thấy hiệu quả đáng ngờ đấy.

2. Đắp mặt nạ sữa chua:

Các mẹ chỉ cần trộn sữa chua với một thìa mật ong và nước cốt chanh. Nhớ trộn đều hỗn hợp để hòa tan và đắp lên mặt 10 phút, sau đó rửa lại bằng nước ấm hoặc sữa rửa mặt

3. Xông hơi:

Cách cuối cùng em áp dụng là xông hơi 2 lần một tuần. Em thì hay dùng ấm siêu tốc ấy, đun đầy một chậu con con, sau đó xông lên mặt tầm 10 phút. Các mẹ có thể lấy khăn bông tắm che lại cho hơi nước không bay ra ngoài, nhớ không nên để sát mặt với nước quá. Như vậy làn da của chị em mình đã được thải hết mọi chất bẩn, hoàn toàn sạch sẽ và triệt lũ mụn đáng ghét ạ.

Đấy em chẳng biết nhiều, có 3 cách đơn giản trên thì giới thiệu cho chị em. Phải thay đổi bản thân các chị ạ, cho mấy lão chồng khỏi chê nhỉ?

À ai biết còn cách nào hay chia sẻ cho cộng đồng với, Em cảm ơn ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Vũ Phương Nga
    Đang tải...

2. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

thanks bạn, bài viết hữu ích

3. TP_Bank

TP_Bank Thành viên đạt chuẩn

em thấy mấy phương pháp này khá tuyệt vời đó ạ