Kinh nghiệm: Phương Pháp Phục Hồi Tóc Hư Tổn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Lepvanthanh33, 24/9/2018.

1. Lepvanthanh33

Lepvanthanh33 Thành viên mới

Trước đây, để dưỡng và phục hồi tóc hư tổn vẫn luôn là bài toán khó dành cho các nàng trót "hành hạ" mái tóc của mình với các loại hóa chất khác nhau.

phương pháp phục hồi tóc hư tổn

Ông bà ta hay có câu “ hàm răng mái tóc là vóc con người “,mái tóc cũng là một trong những vấn đề quan trọng mà chị em chúng ta quan tâm đến. Để giữ cho chúng ta có một bộ tóc vừa khỏe vừa đẹp cũng không phải khó, chỉ cần mình bỏ chút thời gian, và chịu khó một chút là đã có bộ tóc khỏe đẹp rồi. Để phục hồi tóc hư tổn qua bất cứ nguyên nhân nào thì cũng hãy cùng vào đây tham khảo xem bạn phù hợp với phương pháp nào sau đây nhé.

Cách chăm sóc và phục hồi tóc hư tổn

Để có bộ tóc khỏe mạnh tràn đầy sức sống thì trước tiên da đầu bạn phải sạch sẽ, tương tự như các lỗ chân lông trên da mặt của chúng ta thì các nang tóc trên da đầu cũng sẽ có thể bị tắc vì bụi bẩn, mồ hôi, hóa chất từ các sản phẩm làm tóc mà bạn đã sử dụng.

Vì thế muốn phục hồi tóc hư tổn bạn cần chọn loại dầu gội phù hợp với da đầu và loại tóc của bạn và hãy trung thành với dầu gội đó nếu cảm thấy phù hợp, hiệu quả. Hai nữa là khi bạn gội đầu xong bạn nên để tóc khô tự nhiên hạn chế việc sấy tóc thường xuyên để tóc không bị khô, xơ và chẻ ngọn.

Gội đầu bằng dầu gội đầu không thôi thì chỉ làm cho tóc và da đầu sạch chứ độ mềm mượt thì bạn cần thêm dầu xả, dầu dưỡng, hoặc nếu có thời gian nhiều bạn có thể ủ tóc. Như thế tóc không những chắc khỏe mà còn mềm mượt, ít gãy rụng.

Nếu trong trường hợp tóc bạn hư tổn nặng thì bạn chỉ cần gội dầu gội và dầu xả sau đó để cho tóc dài dần, rồi bạn cắt những lớp tóc hư tổn đó đi không cần dưỡng sâu hay chuyên sâu gì bởi vì tóc đang trong thời gian hư tổn, hỏng nặng thì có dưỡng bao nhiêu tóc cũng không thể phục hồi như ban đầu được.

Một số cách phục hồi tóc hư tổn đơn giản

Tóc mình cũng bị hư tổn và hiện tại mình đang sử dụng dầu olive, mình thấy dầu này phục hồi tóc hư tổn cũng khá tốt, tóc mình không chỉ cải tiện nhiều hư tổn mà còn mọc thêm khá nhiều tóc.

Cách thứ hai là bạn có thể sử dụng dầu trà xanh, dầu trà giúp kháng nấm tự nhiên, khử trùng và đặc biệt ai bị gàu dùng cái này cực kỳ thích nó giúp loại bỏ gần như hoàn toàn vảy gầu luôn đấy. Dầu gội hàng ngày mà các bạn gội đầu có thể cho thêm một vài giọt vào dầu gội làm ướt đầu thoa lên tóc massage khoảng 5p sau đó gội lại thật sạch, cảm giác sẽ rất sảng khoái.

Cách thứ 3 này có lẽ nhiều bạn nữ ngại vì mùi trứng tanh nhưng trứng rất nhiều công dụng đấy nhé, để phục hồi tóc hư tổn bạn có thể sử dụng mặt nạ trứng gà, trứng gà như các bạn biết là chúng chứa nhiều protein và amino acid, có tác dụng phục hồi các lớp biểu bì, tóc bóng mượt, mềm tóc và ngăn ngừa tóc chẻ ngọn. Cách dùng bạn sử dụng 1 quả trứng gà cùng với ¼ dầu gội hàng ngày trộn đều sau đó bôi lên tóc ủ trong vòng 5p sau đó gội lại bằng nước thật sạch.

Chúc các bạn tìm được phương pháp phù hợp với mình để phục hồi tóc hư tổn và có mái tóc thật chắc khỏe, đẹp nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lepvanthanh33
    Đang tải...

2. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình đang buồn vì việc tóc yếu rụng

3. thanhnhan95

thanhnhan95 Thành viên sắp chính thức

Cám ơn bài viết của bạn ^^ Ngoài ra các bạn còn có thể sử dụng tinh dầu bưởi và gội đầu bằng bồ kết nha, nhưng cách này rất là cần sự kiên trì và chăm chỉ :h:

4. phuonglinh320

phuonglinh320 Thành viên đạt chuẩn

mình cũng tóc gãy rụng nhiều trong thời gian này, ko biết do đồi mùa hay nội tiết nữa

5. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

bài chia sẻ rất hữu ích, cgai ai cũng rụng tóc hết, thiệt khổ tâm mà