1. Chào bạn,

Để tham gia thảo luận với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ thì bạn hãy đăng nhập hoặc click vào nút "Đăng ký" để tạo tài khoản và tham gia giao lưu với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ.

Bạn cũng có thể bấm vào nút với biểu tượng Facebook (Đăng nhập với Facebook) để đăng ký tài khoản và đăng nhập nhanh với tài khoản Facebook của bạn. Hoặc tham khảo Hướng dẫn dành cho người mới, Hướng dẫn tìm kiếm thông tin, Quy định chung.
    Dismiss Notice
  2. Dismiss Notice

Quà Sinh Nhật Của Maggie.

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi khangbui, 20/1/2017.

By khangbui on 20/1/2017 lúc 5:05 PM
  1. khangbui

khangbui Thành viên chính thức

Bây giờ là ngày sinh nhật của Maggie, và bố của cô đã mua cho cô một món quà mà cô đã mong có từ rất lâu. Nó là một con chim bạch yến vàng, và nhà của nó là một cái lồng đẹp nhất mà bạn có thể tưởng tượng được, vì nó được làm từ dây đồng, làm nó sáng bóng đến mức bạn có thể nhầm thành vàng. Tất nhiên là Maggie rất thích. "Nó đúng là những gì con ước," cô nói; "Con sẽ tự cho con chim ăn, và cho nó nước sạch hằng ngày; nó là con chim đẹp nhất mà con từng thấy."

Trong một vài tuần Maggie nhớ cho con chim ăn uống, và cho nó những gì nó cần, nhưng rồi đến ngày đi dã ngoại của trường, và Maggie phấn khởi và vui về chuyến dã ngoại đến nỗi cô quên không cho con chim ăn.

Rồi ngày hôm sau làm cỏ khô, và cô ở ngoài đồng cả ngày, và quên về chú chim tội nghiệp.

Điều này diễn ra trong vài ngày, và cuối cùng khi cô bé nhớ, và đi đến cái lồng, con chim đã chết rồi.

Maggie rất đau lòng, và khóc đến khi đầu của cô đau, nhưng cô không thể hoàn lại kết quả của sự lãng quên của cô.

Một số người nghĩ rằng việc quên điều gì đó là một lỗi nhỏ, nhưng không phải thế, vì chúng ta biết rằng việc "lãng quên" thường mang đau đớn và sự đau khổ đến với người khác.

Sự lãng quên thường gây đau đớn.

Nguồn: Story Lessons on Character-Building (Morals) and Manners bởi Loïs Bates

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khangbui
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi khangbui, 20/1/2017.

1. bichha0602
      bichha0602
    2. hungvinhbakery
      hungvinhbakery
      khuongphatdat thích bài này.
    3. tamnm
      tamnm
      Hay. Câu chuyện rất ý nghĩa
    4. Đơn Hương
      Đơn Hương
      Các cha mẹ ơi, em đang muốn hỏi ý kiến các bậc cha mẹ giúp đỡ ạ.
      Chả là em đang làm báo cáo chuyên đề nghiên cứu khoa học về ngành Truyền thông qua các kênh Online, và đang cần ý kiến của các bậc phụ huynh về các yếu tố tác động mua thực phẩm chức năng cho trẻ nhỏ. Mà em thì chưa con cái gì nên không am hiểu mấy cái này lắm.

TPCN gần gũi lắm, như Cansua 3 hoặc Bio Acimin đó, không phải TPCN cao xa gì đâu ạ.

Em có đính kèm dưới đây bảng hỏi để các bậc cha mẹ trả lời giúp em: https://marketingai1.typeform.com/to/dC6yUJ

Hoặc các mẹ trả lời chia sẻ giúp em dưới đây luôn, là:
      1. Các mẹ thường online bằng những kênh nào? (mạng xã hội, đọc báo điện tử...)
      2. Các mẹ mua sản phẩm cho con thì thường mua theo những bước nào? (bước đầu là nghe đâu đó, hoặc thấy quảng cáo, sau đó đi hỏi han ai đó, tìm kiếm đâu đó...)
      3. Với mỗi bước như trên thì các mẹ quan tâm đến điều gì nhất ở mỗi bước? (sự quan tâm sẽ khác nhau ạ, ví dụ khi nghe thấy ở đâu đó thì chỉ cần biết "thương hiệu" thôi, còn khi tìm thêm thông tin thì bắt đầu quan tâm công dụng, giá cả...)

Em cảm ơn mọi người nhiều.
      Mọi người giúp em rồi đề xuất xem em có thể cảm tạ mọi người bằng cách nào nhé
      quangnguyen01 thích bài này.
    5. khuongphatdat
      khuongphatdat
      bài viết hay va ý nghĩa
    6. quangnguyen01
      quangnguyen01
      Bài viết rất hay và ý nghĩa
    7. phucungfhh
      phucungfhh
    8. phucungfhh
    9. hoangduonganh
      hoangduonganh
      câu chuyện rất hay và ý nghĩa
    10. Nguyễn Kiều Dung
    11. phu101
      phu101
      rất hay. cám ơn đã chia sẻ nhé
    12. hungvinhbakery
    13. aa21
      aa21
      Mọi người đang muốn chọn quà bé, mẹ hay mua áo gia đình hãy gh facbook Bisu Bisu hoặc bisubisu.vn để xem các sản phẩm xinh đẹp chất lượng nhé, Bisu có nhiều món phụ kiện cho nữ như là ví cầm tay, ví tiền, áo- váy, túi vải, ly, vỏ gối tựa, bao da hộ chiếu, case điện thoại, túi da đựng ipad và còn có đồ đôi nữa. Rất nhiều mẫu sản phẩm có xinh xắn, thời trang và độc đáo để chọn là quà tặng đó ạ . Ngoài ra Bisu có nhận in tên riêng lên sản phẩm và còn có thể thiết kế theo yêu cầu của khách đó ạ

14. Mèo Béo21
      Mèo Béo21
      Câu chuyện ý nghĩa quá