Qua Trình Nuôi Con Biếng Ăn Cực Kì Vất Vả Cuối Cùng Cũng Qua

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi maithoandinh12, 5/12/2017.

1. maithoandinh12

maithoandinh12 Thành viên tập sự

Nói thì các mẹ lại bảo e kể khổ khi chăm con.
    Mình năm nay 30 tuổi, cũng ko còn quá trẻ để mà cẩu thả trong việc chăm con, ấy vậy mà mình cứ càng chăm con kĩ càng thì con lại càng hay ốm. Thế mới buồn, nhiều khi ng trong nhà còn ko hài lòng với cách chăm con của mình, khi nào cũng nói mình khó tính.
    Mình mới có 1 bé trai 15 tháng thôi, cơ mà cháu đã yếu từ khi còn nhỏ vì khi sinh phải sinh non cháu khi mới 7 tháng, cứ thay đổi thời tiết là y như rằng lại ốm, mà đã ốm thì ít nhất phải cả tháng trời mới khỏi, kháng sinh cứ giã cả tháng trời, đã yếu lại còn duy dinh dưỡng. Cháu 15 tháng nhưng được có 8,5 kg thôi. Cháu lười ăn vô vô cùng luôn.
    Vô tình 1 lần cho bé đi khám ở viện Nhi trong lúc chờ đợi có mẹ mách cho con dùng thử cốm vi sinh Helokids plus giúp con điều trị dứt điểm biếng ăn suy dinh dưỡng, mình cũng tiếp thu. Đến lượt vào khám bác sĩ cũng kê cho bé nhà mình thuốc của 1 phụ huynh vừa rồi nói. Thế là mình dùng theo đúng đơn kê của bác sĩ, sau 1 tháng điều vui mừng đã đến.
    Trộm vía bé Bin nhà mình thay đổi từng ngày, con ăn uống ngon miệng hơn, chẳng cần mẹ phải ép, mẹ đút cháo mỏi cả tay vì cậu ta ăn rất nhanh. Chính vì thế mà tháng đầu tiên con tăng được gần 2kg luôn. Đúng là 1 kì tích chỉ sau 1 tháng, trong khi đó gần 1 năm nay cháu ko tăng đc 1 lạng nào cho dù mẹ có nhồi ăn đến đâu. Tuy nhiên kì tích ấy cũng làm mình hơi hoang mang, tức tốc cho con đi khám lại sợ trong thuốc có chất kích thích vì con tăng cân nhanh quá. Và rồi bác sĩ giải thích và mình đã hiểu ra. Kể từ khi dùng cốm vi sinh Helokids plus đến nay gần 4 tháng con vẫn tăng cân đều, tháng nào cũng tăng ít nhất 5 lạng, mình vui kinh khủng.
    Nếu con biếng ăn các mẹ có thể tham khảo Helokids plus mà cu nhà mìnhđã dùng này nhé.
    Chúc các mẹ thành công nha!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi maithoandinh12
    Đang tải...

2. cobekimnguu93

cobekimnguu93 Thành viên tập sự

con em cũng đang biếng ăn quá, để em tìm hiểu xem sao

3. sansan93

sansan93 Thành viên tập sự

Ôi, con mình cũng đang dùng cốm Helokids này, bé nhà mình mới uống hết 3 hộp thôi, cơ mà trộm vía con ăn uống khác hẳn luôn, khỏi phải ti vi điện thoại này nọ, con ăn vù vù, chán thôi ko ăn nữa. Nhiều khi mình còn sợ con no quá ko giám cho con ăn nữa í

4. phungnhatminh45

phungnhatminh45 Thành viên tập sự

Hôm rồi mình đi khám ở nhi, bác sĩ cũng kê cho bé nhà mình cốm vi sinh này, bé nhà mình mới uống đc mấy ngày, trộm vía cũng thấy hơi khác khác, hihi, để mai e đi cân xem để khi hết cốm con tăng đc mấy kg

5. luongho13

luongho13 Thành viên tập sự

cốm helokids plus này dùng đươc nè các mẹ. Nhà mình 2 bé, 1 bé 5 tuổi, 1 bé 3 tuổi, cả 2 đứa đều lười ăn lắm luôn, còi rí còi rị. Cứ mỗi năm mình bổ sung cho chúng mỗi đứa 1 đến 2 đợt dùng cốm helokids này, giờ trộm vía đứa nào cũng lớn và chẳng thấy ốm bao giờ, thi thoảng lắm thay đổi thời tiết mới mũi ho thôi. Giờ bé 5 tuổi nhà mình được 20kg, còn bé 3 tuổi đc 17kg. Hihi

6. dinhthikhanhlinh

dinhthikhanhlinh Thành viên tập sự

bé nhà mình vừa dùng hết cốm helokids plus xong, trộm vía có thay đổi, vote cho cốm Helokids plus

7. doaihoaian15

doaihoaian15 Thành viên tập sự

à, cốm này hồi cu nhà e được 9 tháng cháu dùng rồi, giờ con 3 tuổi trộm vía tỉ lần chả biết biếng ăn là gì hết, cứ ăn thôi, nhiều khi sợ no quá e còn ko giám cho ăn, đi mẫu giáo nhiều khi cô giáo mách lấy đồ ăn của bạn, mẹ đến xấu hổ các chị ạ. Nhưng ko sao con ăn được là tốt đùng ko nào?

8. dungkhacnhac

dungkhacnhac Thành viên tập sự

mình muốn mua cốm này mua ở đâu vậy bạn ơi?

9. khanhtoan123456

khanhtoan123456 Thành viên tập sự

nhớ nhất bé nhà mình, 2 năm con ko hề tăng cân 1 tí nào luôn, mình cho uống đủ loại thuốc bổ rồi khám chả thiếu chỗ nào ấy vậy mà chả hiểu sao chỉ sau 1 tháng dùng helokids plus con thấy thay đổi hẳn luôn, chắc do con hợp thuốc các mẹ nhỉ, tháng đầu con uống trộm ví tăng 1,5 kg. Sau khi ko dùng thuốc nữa con vẫn cứ phong độ ăn như uống thuốc luôn. Mình thật sự mừng vì sản phẩm helokids plus này ko làm tụi trẻ phải phụ thuốc đến thuốc, đó là điều mình tin tưởng nhất. Vì hiện nay thuốc bổ tràn lan trên thị trường thật khó để mà biết được thuốc nào chất lượng các mẹ ạ.

10. maithoandinh12

bạn thử dùng cốm này xem sao

11. maithoandinh12

bạn có thể lên website của sản phẩm này mà xem nè: http://helokidsplus.com/helokids

12. hoacucvang8182

hoacucvang8182 Thành viên nổi tiếng

ui toàn các thành viên mới toanh vào pr sản phẩm . Có mẹ nào mem cũ đã dùng thì chia sẻ nhé

huonglt1507August88 thích.
  13. August88

August88 Thành viên rất tích cực

Mình cũng cảm thấy như 1 hình thức PR ấy

huonglt1507 thích bài này.
  14. Hoanganh2102

Hoanganh2102 Thành viên chính thức

Nghe c nói mà thấy mừng quá, cái cốm này dùng liên tục ak c?