Tranh luận: Quan Điểm Về Đồng Nghiệp Nơi Công Sở

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi nevergiveup93, 21/11/2018.

1. nevergiveup93

nevergiveup93 Thành viên chính thức

Em chào cả nhà!
    Như tiêu đề bài viết, em xin chia sẻ với cả nhà về quan điểm đồng nghiệp của em: Nếu đồng nghiệp tốt thì em coi là bạn, không tốt thì chỉ là đồng nghiệp thui.
    Theo anh chị thì quan điểm đó đúng hay sai ạ?
    Hiện tại em đang làm cho 1 công ty, những nhân viên cũ k thích em và em cũng k có ý định lấy lòng mọi người. Khi em mới tiếp nhận công việc, em chỉ biết làm việc nên ít tiếp xúc với phòng. Mới làm nên em có nhiều bỡ ngỡ, hay làm sai nhưng bạn dạy em đi nói xấu em với mọi người và em bít mng nói xấu em nhiều. Vì vậy, em ác cảm và k có ý muốn gần gũi với ai.
    Đối với người mới, vì đã từng k được ai chỉ bảo trong cv nên em rất nhiều tình giúp đỡ họ. Tuy nhiên, phòng em ra vào rất nhiều nhân viên vì nhân viên mới k được người cũ bàn giao chỉ bảo nên chán mới nghỉ. Các chị ấy đều tâm sự với em về việc người cũ k hướng dẫn công việc. Em với các chị mới rất thân thiết với nhau.
    Tuy nhiên vì những mâu thuẫn với nhân viên cũ, em không bít là mình đã suy nghĩ đúng hay chưa? A chị cho em lời khuyên ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nevergiveup93
    Đang tải...

2. Tố Tâm Trà

Tố Tâm Trà Trà từ tâm

Một nắm muối bỏ vào ly nước, ly nước sẽ mặn. Cũng nắm muối ấy bỏ vào hồ nước, sẽ chẳng cảm nhận vị gì. Bạn muốn lòng mình như ly nước nhỏ bé hay mặt hồ rộng lớn? Mở rộng tấm lòng, sống bao dung thì sẽ không thấy vị mặn của cuộc đời. Chúc bạn luôn an lạc!

3. thành kaka vh1

thành kaka vh1 Thành viên chính thức

Em cũng đi làm, trong 8 tiếng ấy không tránh khỏi mọi người khó chịu với nhau trong cv cũng như con người. Tính em cứ hồn nhiên, vô tư, mình nói mình làm ai k nghe k thích thì họ sẽ có cách bỏ ngoài tai. Nhưng trong tập thể ấy không phải ai cũng như vậy. SUy cho cùng, làm như nào 8 tiếng tốt cho cv là được. Mình không thích gì thì cũng không bận tâm nhiều chị ạ

nevergiveup93 thích bài này.
  4. nevergiveup93

nevergiveup93 Thành viên chính thức

Có phải do mình nghĩ quá không. Có khi họ cũng k quan tâm đến mình đâu b nhỉ?

5. adiyoga

adiyoga Thành viên chính thức

Cứ tập trung vào làm công việc của mình thôi bạn

6. thành kaka vh1

thành kaka vh1 Thành viên chính thức

Mom nhạy cảm và cũng hay nghĩ. Nhưng thôi. Mình cứ vui vẻ hòa đồng, ai vui thì mình vui lại còn những người khác thì thôi. Việc mình mình làm ý mà

7. letit

letit Thành viên đạt chuẩn

Bạn không thể sống để vừa lòng tất cả được.
    Nơi nào cũng có lắm loại người.
    Quan điểm của mình là ai hợp thì chơi, ai không hợp thì next.
    Và quan trọng nhất nơi làm việc là "hạn chế cái mồm", vì không cẩn thận đến lúc sẽ mang họa vào thân từ những chuyện tào lao. :)