Quan hệ mẹ chồng, chị chồng, em chồng - Nơi các mẹ chia sẻ những khúc mắc trong cuộc sống

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ShuBee, 15/6/2012.

1. ShuBee

ShuBee Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi, em lập topic này để chị em mình cùng chia sẻ với nhau về mối quan hệ giữa nàg dâu và mẹ chồng, chị chồng, em chồng. cứ giữ mãi trong lòng em stress quá ạk, mà vấn đề này thì ít khi than vãn dc với chồng lắm, vì thể nào chồng cũng bênh ng nhà anh ta huihuu. \
    Bản thân em thì có mẹ chồng và 1 chị chồng thôi. e với mẹ chồng em quan hệ rất tốt, bà cũng rất quý em hihi... nhưng chị chồng và em thì lại k dc tốt cho lắm, vì quan điểm sống khác nhau nên k hợp nhau. mà có gì k vừa ý với em là bà ý toàn nói xấu sau lưng, rồi em biết dc chuyện qua ng khác, e tức lắm, nhưng chẳng bao giờ bà ý trách hay góp ý trc mặt em để 2 chị em cùng trao đổi cả. có lần chồng e bênh chị chồng nên em đã bị ăn tát :rolleyes: và gần đây nhất là chuyện riêng của gia đình em: e nghỉ làm hẳn ở nhà để chăm con, bé nhà em 8 tháng rồi, nhưng mà bé có thần kinh yếu,hơi sổt là bị co giật mà tầm này lại đang mọc răng nữa, nên e muốn tự mình chăm sóc con cho tốt, và để khỏi mang tiếng ăn bám chồng e có bán hàng ở nhà.Ấy thế mà bà chị chồng em thì gọi điện hỏi chồng em là " sao con lớn rồi m k để vợ m đi làm đi" (Trong khi con bà ý dc gần 2 tuổi và bà ý vẫn đang ở nhà trông con) bà ý ra vẻ quan tâm, thương em trai đi làm kiếm tiền vất vả... nên chồng e cảm kích lắm. htrc bà ý còn nói bóng gió trên FB nữa chứ. rồi dc thêm cả em chồng bà ý nhảy vào tung hứng phụ hoạ, tự nhiên e trở thành trò cười:confused:
    Em đang rất stress với bà chị chồng này. nhưng mà cái này k nói thẳng với chồng e dc, vì cứ hở ra là chồng e bênh ng nhà anh ta ghê lắm (em đã từng thử nói chuyện rồi nhưng dc 1-2 câu là 2 vợ chồng lại cãi nhau) theo các mẹ em phải làm j, vì bà ý thảo mai lắm,trc mặt em thì chẳng bao giờ chê cái j đâu.chỉ nói sau lưng thôi...:-k

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ShuBee
    Đang tải...

2. megialinhx

megialinhx BABYGAP- RẺ- 0974718310

Ðề: Quan hệ mẹ chồng, chị chồng, em chồng - Nơi các mẹ chia sẻ những khúc mắc trong cuộc s

Em chán mẹ chồng 2 ( mẹ kế của chồng em)

Bà tự cho mình cái suy nghĩ " nó không phải con đẻ nên muốn sao cũng đc"....
    nhưng áp đặt suy nghĩ " nó phải coi mình là mẹ đẻ và phải yêu thương quan tâm mình nhất" lên 2 vc em

ShuBee thích bài này.
  3. hh_family

hh_family K+ Hà Nội 0917.404.986

Ðề: Quan hệ mẹ chồng, chị chồng, em chồng - Nơi các mẹ chia sẻ những khúc mắc trong cuộc s

Thông cảm với mẹ này quá! Có bà chị chồng như vậy thật chẳng bit sống thê nào cho phải. Em cũng chẳng bit khuyên mẹ nó thế nào nhưng thỉnh thoảng e đọc được 1 số tư vấn cho những trường hợp quái đản tương tự như mẹ nó. Đó là mẹ nó bỏ ngoài tai những điều bà ý nói, và bà ý làm gì chị cũng ủng hộ, cũng khen, nhưng khen khéo ko bà ý lại bảo mình là Thảo mai ý. trước mặt chồng hay mẹ chồng mình cũng ko tỏ ra khó chịu về bà chị, dần dần người nhà sẽ thấy mình cao thượng khi mà vẫn bị bà chị nhấm nhá.
    Chiêu này em thấy mẹ em đã thực hiện thành công. Chả là ngày xưa có cô hàng xóm sống rất xấu tính, cũng hay đi nói xấu nhà em, thỉnh thoảng còn chửi bậy nhà em nữa nhưng mẹ em ko chửi lại 1 lời nào, vẫn đối xử tốt với con cái cô ý, đến khi có 1 thời gian nhà cô ý bị đói(ngày xưa lúc em còn bé tí ý) mẹ em lại có gì đều mang cho, bố em biết bố em cấm tiệt vì cũng ghét cô ý, nhưng mẹ em vẫn giấu bố đùm cơm canh sang cho, đến khi qua cơn hoạn nạn cô ý phải sang mà khóc lóc ân hận vì sự cao thượng của mẹ em đấy. Em nhớ mãi bài học này của mẹ, rằng hãy lấy Đức trị Ác, dù có thành công hay không mình cũng không bao giờ phải ân hận.\
    Chúc chị có hướng giải quyết tốt nhất để có cuộc sống ấm êm với gia đình nhé!

ShuBee thích bài này.