Khác: Que thử thai báo 2 vạch nhưng đi siêu âm không thấy thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi longmoc2000, 11/4/2015.

1. longmoc2000

longmoc2000 Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ
    Em năm nay 25 tuổi , mấy tháng trước em có em bé nhưng thai bị lưu lúc 16 tuần , tháng này em bị chậm kinh đến 11 ngày rồi thử 2 que thử liền mà đều báo là 2 vạch , 1 vách mờ nhưng gọi là mờ thôi chứ vẫn nhìn thấy rõ .Nhưng em đi siêu âm bsỹ bảo không có túi thai . niêm mạc tử cung bình thường ....như vậy là sao các mẹ , em đang hoang mang quá , vì cũng mong con về với mình , em bị lưu thai lần 1 là con đầu tiên lên giờ lo lắng lắng , các mẹ nào có kinh nghiệm lên chia sẻ cho em biết với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi longmoc2000
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Quần áo sơ sinh

Quần áo sơ sinh Thành viên chính thức

Đợi thêm 1 tuần nữa cho chắc đi bạn. trc m thử 2 vạch đậm mà đi siêu âm bsi bảo chưa có gì, 1 tuần sau khám lại mới có. đừng căng thẳng quá nhé

longmoc2000 thích bài này.
  3. BI_NUMBER_ONE

BI_NUMBER_ONE Thành viên rất tích cực

Mình cũng thế, vừa đi sa chiều nay ko phát hiện đc gì, mình mới chậm 2 ngày thử 2 vạch , bs bảo buồn trứng trái có nang kt 31mm, và bảo đó ko phải nang bệnh mà do có thai nên sẽ có nang đo, tuy nhiên thai nhỏ nén sa chưa thấy, chờ mấy ngày nữa khám lại

longmoc2000 thích bài này.
  4. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

mn chờ thêm ít ngày nữa khám lại xem, có thể sớm quá nên thai chưa vào tử cung

5. longmoc2000

cảm ơn các mẹ , chúc các mẹ em bé nhanh nhanh về với các mẹ nha

6. me iu nghé

me iu nghé

Đợi thêm 1 tuần nữa cho chắc đi bạn.

7. thanhthanh2015

thanhthanh2015

em nên đợi thêm mấy ngày nữa rùi đi siêu âm lại xem

8. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Chờ thêm đi bạn ơi, chắc siêu âm sớm quá nên chưa thấy túi phôi thôi. Đừng lo lắng quá!!

9. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Có tiền sử bị lưu thì nên cẩn thận chút. Theo mình ko nên chủ quan. Bạn đọc mấy topic thai lưu thì đa phần các mẹ sẽ phải đặt thuốc, hoặc tiêm thuốc, tùy trường hợp. Mn ở khu vực nào? Mình thấy các mẹ khen bs Sơn ở Hà Đông, PK Thiện Nhân ý. Mn tham khảo nhé.

Mình cũng bị lưu tháng 11/2014 vừa rồi. Đợt này mới có lại, thai đc gần 7w, có tim thai rồi, giờ mình cũng phải uống thêm thuốc. Mình đang uống Vit E, dự định đặt thêm thuốc Utrogestan nữa cho yên tâm.

10. longmoc2000

Chúc mừng bạn nha, mình cũng đang muốn có em bé lắm đây nhưng không biết thế nào vẫn đợi cuối tuần này đi siêu âm lại xem đã có thai trong tử cung chưa. Bạn bị lưu thại như vậy thì đang theo dõi khám ở đâu vậy

Destiny thích bài này.
  11. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

đợi thêm 1 vài tuần nữa mn ạ, đợt mình có 2 tuần thử quê còn ko nên ý, 2 tuần sau lên 2v đi khám thì bé đã vào tử cung rùi

12. Destiny

Mình đang khám ở bs Hưng Vạn Bảo. Cũng muốn theo bs nào chuyên về tư vấn sau thai lưu, mình đọc thì thấy có 3 người, bs Lan ở Bà Triệu, bs Dục ở An Dương Vương, và bs Sơn ở Hà Đông. Nhưng toàn chỗ xa.
    Gọi điện cho con bé em họ thì nó bảo đặt số chỗ bs Lan vất vả lắm, từ sớm tinh mơ 6h đã phải gọi đặt số liên tục.
    Ngại quá nên qua chỗ bs Hưng cho gần vậy. Dù gì bs ý cũng đc nhiều người khen, có đứa em họ khác của mình cũng theo.

Thực ra thể trạng của mình rất dễ dính bầu (trộm vía). Trong vòng 3 năm qua mình dính bầu 4 lần rồi. Lần 1 là mới cưới, là tập 1 của mình, bây giờ 2.5t. Lần 2 thì khi con mới 11 tháng nên vch mình ko giữ. Lần 3 thì bị lưu. Và lần này là lần thứ 4. Cố gắng chỉ bầu nốt lần này thôi, ngại bầu bí lắm rồi :D

13. huanglishui89

huanglishui89 Bắt đầu tích cực

Vậy à, tớ thì lúc thử que thấy lên 2 vạch đậm, đến bệnh viện siêu âm bảo ko có, ra bác sĩ tư siêu âm đầu dò có ngay. Kể rõ tiền sử bệnh là kê thuốc uống, thuốc đặt. Khi bé có tim thai là bắt đầu tiêm. Vậy mà bạn vẫn chưa đặt thuốc là sao nhỉ?

14. Destiny

Uh, vì mình là tập 2, tập 1 mình trộm vía khỏe lắm, bầu bí hay sinh đều khỏe. Nên có thể bs SA chỉ cho uống để làm dày niêm mạc. Nhưng mình vẫn sẽ tự đặt thêm Utrogestan 100mg để tăng cường nội tiết. Cái này an toàn cho bà bầu mà.

15. ngọc phương pham

ngọc phương pham Thành viên tập sự

16. ngọc phương pham

ngọc phương pham Thành viên tập sự

Chi giong e qua. E di sieu am,bac si cung noi buong trung ben trai co nang nho la binh thuong chu ko phai u nang. Neu nhu vay co thai moi co nang do ha chi?