Cần giúp: Que Thử Trứng Rụng Ngày Thứ 18 Chu Kì Kinh Nguyệt

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Anh Khoa 8891, 2/3/2017.

1. Anh Khoa 8891

Anh Khoa 8891 Thành viên mới

Các mẹ ơi! Hôm nay em ngày thứ 18 của chu kì kinh. Chu kì của em thường là 35 ngày. Hôm nay e thử que rụng trứng hiện 2 vạch, vạch dưới đậm hơn vạch trên. Như thế này có phải trứng rụng rồi ko ạ?
    Tháng trước e chậm 10 ngày mà con vẫn ko về. Nên tháng này e mong lắm các mẹ ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Anh Khoa 8891
    Đang tải...

2. smilegirlhd

smilegirlhd Thành viên chính thức

Đối với que thử rụng trứng khi vạch dưới đậm hơn vạch trên là trứng sắp rụng, nếu bạn không canh giai thì có thể xxx luôn để chặn đầu chặn đuôi vì trứng chỉ thụ tinh tốt nhất từ 4-12h sau rụng, qua thời gian đó trứng sẽ bị thoái hóa khó thụ thai. Khi nào bạn thử que, vạch dưới bằng hoặc nhạt hơn vạch trên thì là trứng đã rụng rồi.

3. Anh Khoa 8891

Hôm nay vạch dưới đậm , vạch trên mờ chị ạ! Em ko biết thế này trứng đã rụng chưa,

4. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Trước e cũng dùng que RT nhưng thường là theo các biểu hiện của cơ thể như AD ẩm ướt vs có dịch nhầy dai mới thử que, tháng e đậu thai thì trước đó thử que RT thấy vạch dưới còn lên trước cả vạch trên nữa, đỏ chót mà ở trên thì mờ.

Anh Khoa 8891 thích bài này.
  5. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

oánh dấu

6. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

chị k up hình nên mn khó tư vấn quá đi

7. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Để chắc chắn đúng ngày rụng trứng thì mình thấy các mẹ hay bảo nhau thử vào 2 thời điểm trong 1 ngày là: 8h sáng và 19h tối nếu cả 2 lần thử vạch dưới đều đậm màu hơn vạch trên thì khả năng cao ngày đó là rụng trứng tối xxx là ok.

8. smilegirlhd

Em ơi người ta khuyên là gần ngày rụng trứng thì thử liên tiếp e ạ, cứ 5-6 tiếng thử 1 lần và thời gian hiệu quả thử là từ 10h sáng đến 8h tối. Chị hay kết hợp với phần mềm Nhật ký Eva trên điện thoại nữa. thấy tương đối trùng nhau. Có khi 8h sáng thử trứng chưa rụng nhưng đến 10h30 thử thì trứng rụng rồi. Nếu đợi đến đêm mình mới xxx thì đã quá thời hạn 12h sau trứng rụng. Khả năng thụ thai là kém. Nên cần kết hợp nhiều phương pháp để xác định chính xác ngày rụng trứng.

9. Anh Khoa 8891

cảm ơn mọi người! em thử tất cả 6 que trong ba ngày! hình ảnh thì em ko biết up sao cho mọi người tháy đc. nhưng em có thể nói như thế này để mọi người hiểu:
    - Ngày thứ nhất cả hai vạch gần như bằng nhau, vạch dưới đậm hơn một chút. Đây là ngày thứ 18 ủa chu kì.
    - Ngày thứ 2 em thử 2 làn sáng, tối vạch 2 đậm hơn hẳn ngày thứ nhaasrt.
    - Ngày thứ 3 thì 2 vạch ngang nhau. vạch trên mờ, vạch dưới cũng mờ nhưng đậm hơn chút xíu thôi ạ.
    Hôm sau em kko thử nữa nhưng ngực bắt đầu sưng căng. đây là ngày 22 của chu kì.
    Hôm nay là ngày 26 của chu kì rồi ạ! em đang đợi xem tháng này có kết quả j ko? Có điều chu kì của em dạo này lung tung lắm. Thường là 35 ngày mà tháng trc lên những 45 ngày. em cũng chẳng biết thế nào nữa!

smilegirlhd thích bài này.
  10. smilegirlhd

Bạn thử bằng que thử hãng nào. Mình được khuyên dùng que thử của Abon. Que này có vẻ chính xác đối với mình.

11. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Em nghĩ là nếu như 2 vợ chồng mà khỏe mạnh bình thường thì tinh trùng nó cũng có thể sống đc trong cơ thể mình mấy ngày mà, nên mn cứ làm việc trước 1,2 ngày thì vẫn có thể có bầu bình thường.
    Theo như mẹ nó mô tả thì ngày thứ 2 là ngày trứng rụng rồi. Giờ e tháng thứ có 1,2 que trứng thôi, vì hầu như mình có thể tự phát hiện ngày RT đc mà

12. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

Em cũng nghe mn khen que của Abon nhiều.

13. chito.shoe

chito.shoe San Sẻ Lỗi Lo - Tiếp Sức Thành Tài

Hôm nào rụng trứng là 2 vạch căng đét luôn mẹ nó nhé. Thôi tốt nhất cứ làm quả chặn đuôi cho chắc. Nhưng mà theo mình thì chỉ 2 ngày 1 lần thôi để đảm bảo số lượng tình trùng nữa