Thông tin: Quotes Hay Tạo Động Lực Và Hài Hước Về Con Gái, Phụ Nữ Hiện Đại

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi phongbang19, 28/10/2020.

1. phongbang19

phongbang19 Thành viên tập sự

Nếu bạn thường xuyên theo dõi những bài viết và chia sẻ của mình trước đây trên diễn đàn làm cha mẹ sẽ thấy rằng mình thường viết về những câu nói hay và trích dẫn. Vì vậy để tiếp nối những thể loại đó, trong bài viết này mình sẽ chia sẻ thêm những câu nói hay về con gái và phụ nữ hiện đại. Chúc bạn có được những câu nói hay giúp truyền lửa và tạo cảm hứng.

TOP những câu quotes hài hước về con gái và phụ nữ hiện đại

Người ta vẫn thường nói con gái thật thất thường và khó hiểu, và tất nhiên từ sự khó hiểu đó đã tạo nên những câu quotes hài hước và vui vẻ về con gái, phụ nữ. Bạn nghĩ sao về những câu nói hay này.

1. “Phụ nữ nói lời cuối trong mọi cuộc tranh cãi. Sau đó bất cứ câu gì nam giới nói đều khởi đầu cho một cuộc tranh cãi mới. “

2. “Phụ nữ cũng giống như trái cây. Mỗi loài đều có màu sắc riêng, hình dáng riêng, mùi hương riêng,vị riêng. Vấn đề là đàn ông, họ lại thích ăn sa-lát hoa quả…”

3. “Tôi sẽ không nói là phụ nữ không có tính cách; đúng hơn thì mỗi ngày họ đều có tính cách mới.” – Heinrich Heine

Những câu nói hay truyền cảm hứng cho phụ nữ

4. “Dịu dàng không phải nhu nhược. Dịu dàng mà vẫn cương quyết, vững vàng khi cần thiết là bí ẩn của người phụ nữ.”

5. “Phụ nữ muốn được yêu mà không cần phải hỏi tại sao; không phải vì họ xinh đẹp, hay tử tế, hay thuộc về dòng dõi cao quý, hay thông minh, mà bởi họ là chính họ.”

6. “Hãy chắc chắn rằng bạn có cuộc sống của riêng mình trước khi trở thành vợ của một người đàn ông nào đó.” – Beyoncé Knowles

7. “Nếu bạn muốn nói điều gì đó, hãy hỏi một người đàn ông; nếu bạn muốn giải quyết vấn đề nào đó, hãy hỏi một người phụ nữ.” – Margaret Thatcher

8. “Lịch sử của mọi thời đại đã chỉ ra rằng, phụ nữ sẽ rơi vào lãng quên khi chính họ quên mất bản thân mình.” – Louise Otto

Bạn nghĩ sao về những câu nói hay truyền cảm hứng ở trên? Đừng quên chia sẻ và để lại những câu nói hay khác mà bạn biết nhé. Sắp tới mình sẽ chia sẻ thêm về những câu nói hay về tình yêu và hy vọng nhận được sự đón nhận của các cha mẹ.

Xem tiếp:
    câu nói về học tập giúp tạo động lực

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phongbang19
    Đang tải...